PVT - Cổ phiếu Canslim, Kỷ nguyên bùng nổ lợi nhuận

Chỉ số vận tải đường biển chính của Sàn giao dịch Baltic, đo lường chi phí vận chuyển hàng hóa trên toàn thế giới, đã tăng ngày thứ sáu vào thứ Tư, tăng khoảng 4,5% lên mức cao nhất kể từ ngày 24 tháng 5 ở mức 1.290 điểm, trong bối cảnh nhu cầu vững chắc hơn trên các phân khúc tàu lớn hơn. Chỉ số capesize, theo dõi các tàu thường vận chuyển hàng hóa có trọng tải 150.000 tấn như quặng sắt và than, tăng phiên thứ 6 liên tiếp, tăng 6,5% lên 1.416 điểm; và chỉ số panamax, theo dõi các tàu thường chở than hoặc ngũ cốc khoảng 60.000 đến 70.000 tấn, tăng 3,1% lên mức cao nhất trong hơn 4 tháng là 1.623 điểm. Ở nhóm tàu nhỏ hơn, chỉ số supramax tăng 3,4% lên 1.156 điểm.

2 Likes

Góp gạch cho bác xây nhà.

Lợi nhuận kinh doanh cốt lõi của PVTrans Pacific (PVP) năm nay có thể tăng 14 lần

Lợi nhuận hoạt động kinh doanh cốt lõi của PVTrans Pacific có thể tăng đột biến trong năm nay nhờ giá cước vận tải dầu neo cao. Bên cạnh đó, doanh nghiệp này còn hưởng lợi từ chính sách dự trữ dầu thô mới của Chính phủ.

PVT nắm 64,92% PVT. Vừa rồi trả cổ tức 10% bằng tiền.
PVT hiện có 47 tàu / PVP là 4 tàu. Hình dung tỉ suất lợi nhuận của PVT năm nay. Bùng nổ

1 Likes

Xu hướng các doanh nghiệp khác chuyển sang đóng tàu vận chuyến LNG, giúp cho đội tàu dầu và hóa chất giảm, đó có thể là lợi thế với đội tầu dầu/ hóa chất của PVT

1 Likes

Ok bro, Cuối phiên PVT lật ngược tình thế tốt quá. ý chí tạo lập quá rõ.

2 Likes

PVP có vào được ko chủ thớt? Hay vào PVT luôn ?

Canh PVT nhé bạn, Nhìn dự phóng của TPS cho PVP LN cốt lõi tăng 14 lần thì PVT với 47 tàu (sắp tới thêm 5 tàu) với 85% cước vận chuyển quốc tế thì LN năm nay khủng khiếp đấy.
Chưa tính việc đáo hạn các hợp đồng thuê tàu định hạn với giá cước thấp. Nhìn VIP + VOS năm trước đây lợi nhuận bùng nổ nhờ ký lại giá thuê tàu với cước cao.
Mục tiêu thấp nhất của PVT là 3x bạn nhé. Canh điểm mua tốt.
Hiện tại nhìn cách giao dịch thì PVT chỉ chỉnh trong phiên rồi cầu lại vào bắt đẩy giá lên ngay.

2 Likes

Bác cho mình hỏi là khi đầu tư PVT cần nghiên cứu những chỉ số nào? Ví dụ như giá dầu, giá cước vận tải dầu đúng ko bác?

Về nhu cầu vận tải, về giá cước. Ngoài ra thì xem nội tại về kế hoạch mở rộng mua mới, thanh lý tàu. Các hợp đồng thuê tàu giá thuê, Giá dầu cũng là thứ yếu, Chủ yếu cung cầu mới ảnh hưởng nhiều tới giá cước

2 Likes

PVT giờ đây trên đầu thông thoáng nên sẽ lên rất nhẹ nhàng, bước vào xu hướng tăng dài hạn luôn

1 Likes

đúng là hàng xịn Bác ạ, nhịp này nó đánh rất khác, đúng là lái vào có khác.
Bác chủ có link room z.a.l.o cho ae sinh hoạt tham khảo chia sẽ k ạ? Bác cho mình tham gia với nhé?

2 Likes

PVT ngon, có chiến lược

1 Likes

Tổng cung tàu thì giảm đi. Nhưng nhu cầu về vận tải dầu lại tăng mạnh. Dẫn đến giá cước định hạn tăng cao và sẽ duy trì trong dài hạn.

1 Likes

Hiện tại cổ đông đã nhận được 3% tiền mặt còn 20% bằng cổ phiếu cty đang hoàn tất các thủ tục.

1 Likes

Mình sinh hoạt trên f này thôi bro nhé.

1 Likes

Việc tỉ giá tăng nhẹ trong mấy phiên gần đây ko ảnh hưởng gì nhé. Điều này đã được dự báo trc khi chính sách tiền tệ của Việt Nam đang đi ngược với FED. Hiện tại chỉ là vấn đề tâm lý nên việc chỉnh giảm là cơ hội. Lạm phát vẫn nằm trong giới hạn cho phép. Nên việc tỉ giá duy trì mức tăng 2-3% là điều phải đánh đổi trong bối cảnh hiện tại
Dư địa chính sách tiền tệ của việt nam còn rất nhiều khi FED bắt đầu giảm lãi suất. Hiện tại NHNN đang phải nới cung tín dụng vì thừa tiền trong hệ thống. Do vậy dòng tiền trong thời gian tới sẽ tiếp tục chảy vào ttck. Cụ thể là việc tk mở mới tại các ctck tăng mạnh trong tháng 7-8.

1 Likes
1 Likes

Chơi pvt cũng quan tâm chỉ số BDI ( Chỉ số thuê tàu hàng khô)

2 Likes

Các chỉ số vận tải biển (vinastock.vn)
Các chỉ số vận tải biển

4 Likes

Đối với PVT thì mình quan tâm chỉ số nào nhất vậy bác chủ?