PVT/GSP-Cước vận tải lỏng sẽ cao nhất mọi thời đại

,

PVT là hàng lợi nhuận khủng, làm ăn thật, kiểm toán BIG4 chứ không phải mấy công ty kiểm toán lèm nhèm. Triển vọng lớn cứ thế mà nắm giữ.

1 Likes

Tàu thanh lý đây: Tàu PVT Athena là tàu chở dầu thô/Oil tanker, trọng tải toàn phần 105.177 DWT, được đóng năm 2000 tại Hàn Quốc và được PVP đầu tư vào năm 2008, với tổng mức đầu tư 982,639 tỷ đồng. Tính đến 31/7/2020 tàu hết khấu hao, giá trị còn lại trên sổ sách bằng 0 kể từ ngày 1/8/2020.
Đây là tàu rất lớn, tàu này cách đây 1,5 tháng thì giá trị thanh lý tàu này hợp lý 11 triệu usd, hiện nay giá hợp lý là 13,2 triệu usd bác ạ, do giá cước ngày càng cao, giá tàu cũng ngày càng tăng

Phiên chiều dễ là phiên cướp hàng, sáng nay đã rũ và chỉnh xong một số bác chốt lãi T+.

2 Likes

Thế thì đội tàu mới 9 chiếc của PVT giá trị gia tăng rất đẹp…đếm cua như các em bđs thi PVT chắc club100 ! Hihi

Kỳ vọng nhịp này 3x rồi tích luỹ chờ ĐHCĐ ! Hihi

1 Likes

Rất có khả năng bác ạ

Phiên nay Vn30 chỉnh làm thị trường chỉnh nên PVT chưa tím, mai kia thị trường xanh là PVT phi đó bác. PVT nó làm ăn lãi thật, triển vọng nên mới khoẻ khi thị trường đỏ như này.

1 Likes

HAH phi kinh khủng, chia xong ce 3 cây liên tục

PVT không biết khi nào mới vào trận ? Hihi

1 Likes

Sắp thôi bác ạ :)))

1 Likes

Vâng, nay thị trường xấu mà được thế này là ok rồi bác ạ

1 Likes

Kỳ vọng thế chứ giá bọt bèo quá
Dòng P thì PVS và PVC phi đẹp

PVT các anh có để vặt vẹp mãi bác ơi

Vận tải lỏng sẽ còn hưng thịnh dài dài vì xung đột kéo dài rất lâu
EU đang tính mua dầu+ khí từ các quốc gia như Mỹ, Châu Phi…nên tăng nhu cầu vận tải lỏng
https://vietstock.vn/2022/05/eu-de-xuat-ke-hoach-cam-nhap-khau-dau-tu-nga-34-961300.htm

1 Likes

Từ quý 2 PVT lợi nhuận mới khủng. Rồi sẽ có thành quả. Nay test cung hàng bắt đáy rất ổn, mai thị trường xanh đi lên.

1 Likes

Tiền sẽ bị rút ra từ cổ bất động sản bơm thổi vào các mã cơ bản làm ăn có lãi và kì vọng thật. Vận tải lỏng như PVT giờ mới đến lúc hưởng lợi.

2 Likes

Việc này phải do các anh tạo lập chủ động thôi bác
Thị trường up hay down thì vẫn phải có cp lên hay xuống

Cổ phiếu nội lực tốt, kinh doanh tốt thì các anh tạo lập nên cho uptrend đễ hút dòng tiền chứ ? Hihi

1 Likes

Để giữ dòng tiền thời gian tới sẽ có sự phân hoá mạnh giữa các cổ, chứ ko giữ vn30 đạp mid-pen hay sàn cùng nhau như thơi gian vừa rồi

1 Likes

Đúng thếbác ơi
Vậy mới là đầu tư ck chứ

Đợt trước do các anh lớn short rồi đè đạp, domino dẫn đến hiệu ứng margin nên kinh khủng thế

1 Likes

Bác xem logistics phi đẹp ghê mà lại vắng PVT , blue vận tải lỏng …kỳ lạ

Chỉ số gía cước sản phẩm tinh chế dầu, khí, hoá chất tiếp tục tăng mạnh

1 Likes

Cấm vận Nga thì nhu cầu vận chuyển càng tăng cao hơn nữa bất chấp giá dầu biến động bác ơi

đúng rồi bác ạ, vì tàu vận chuyển dầu Nga phải hướng sang châu Á quãng đường dài hơn rất nhiều, thay vì vài ngày giờ kéo dài hàng tháng nên cần nhiều tàu hơn