Quán Gió

Nếu ai đánh tầm lớn hơn 6 tháng trở đi, vẫn em TTF nhé… đây là 1 case khá hay, xác sống sống dậy giống VCS với nhịp đánh 1-2 năm, nếu kqkd năm nay em ấy tốt (đã khắc phục xong thuế, bán rừng (cái này khả năng cao là sang tên cho ae bạn bè), mua thương hiệu châu Âu…, mở rộng thị trường nội địa)… Nếu em nó vượt vùng 6-7 có thể về 11-12… nhưng vùng 5.7-7.2 tương đối dầy, chắc phải 2 quý tích lũy may ra mới vượt được…

2 Likes

Nó giống như mua một mảnh đất có quy hoạch đường lớn đi qua, nhiều khi tính cả chục năm, nhưng có khi khởi công dự án ngay phút mốt… Đó luôn là 1 case thú vị… Vùng này em nó đi chắc chắn thì sẽ hướng tới chinh phục 5.2-5.5 sau đó lại tiếp tục tích lũy… Nên nếu ai vội, sẽ rất khó đánh em này, chỉ phù hợp với ai có tiền nhàn rỗi, vứt đó.

1 Likes

Các siêu cổ chiếm 0.1% trong số các cp chúng ta theo dõi trên số lượng cũng như trên thời điểm. Tuy nhiên dáng dấp của chúng đều giống nhau là 1 thời gian dài tích lũy và có những câu chuyện để kể kết hợp với người kể chuyện hay…

2 Likes

Bác liếc giùm tôi con Kpf với Vrc, cám ơn bác

1 Likes

Sorry Cụ, tôi giờ mới đọc tin nhắn.

1. KPF có 2 vấn đề: về mặt cơ bản không rõ em ấy kinh doanh gì, vừa rồi Chủ tịch xin rút thì cũng k là vấn đề lắm, chỉ có điều Kiểm toán từ chối báo cáo tc năm 2023 thì hơi Lạ đối với 1 công ty quản lý tài sản (cùng lĩnh vực tài chính).
    Về mặt kỹ thuật, Em ấy down từ 12/2022 trượt tuyết tới 16/4/2024 trong đó có 1 cây vol lớn vào 8/4 và tích lũy tới bây giờ khi TT ổn định tăng. Nhìn nhận qua, với cây vol 600+1.5=2.1 triệu /60 triệu cp lh thì là quá nhỏ, không thể là tay to thoát mà là nhỏ lẻ không cầm cự nổi thoát hàng. Sau đó vol rất bé, và giá tăng ít, có 1,2 cây giá tăng mạnh mà vol rất bé, chứng tỏ chỉ nhỏ lẻ vô đẩy, sau đó nó lại lùi lại, cây vol 31/5 chứng tỏ những nhỏ lẻ định đẩy đã không chịu nổi mà thoát hàng, chán quá thì bán… Có thể khả năng là em nó sẽ tiếp tục đi ngang với kl nhỏ để chờ thông tin về kiểm toán và liệu có bị UBCK phạt tiếp không. Nếu đột ngột vol lớn kể cả tăng hay giảm thì cũng cần xem lại cẩn thận. Nếu Cụ ôm nó, thì sẽ khó có đột biến
  2. VRC: Em này khả năng cao là đã xong tích lũy từ đợt giảm đỉnh 2022 sau 2 đợt test đáy lâu. đợt gần nhất test gần 5 tháng vùng 6-8 gây chán nản cùng cực thì đã đẩy lên 12. Sau 2 đỉnh thì tiếp tục tích lũy với vol nhỏ. Nếu giá cụ cầm hợp lý thì vùng 8-10 khả năng cao là khó thủng. Vol em này quá ít, nên L điều tiết theo ý chí của họ cụ ah. Đỉnh 12 cứng, nên nếu vượt 12 (tăng 20% từ giá này) thì cũng sẽ bị dội lại. Giá và thanh khoản đợt này cũng chưa có gì nổi trội cụ ah, L đang muốn đi nến ngắn chắc để tích lũy, chứ đợt tăng vừa rồi nhìn thì tăng khủng nhưng L chỉ ăn được khúc 7.8-9 vol nhỏ thì không được bao nhiêu. Em này khả năng cũng không có đột biến lắm, cần 1 cây vol lớn bao gom thì được, còn không thì L đang đánh ăn T0 thôi Cụ nhé.
    Một vài thông tin để cụ tham khảo.
2 Likes

Cụ phân tích chuẩn quá. Tôi kẹt hàng từ đỉnh đến giờ nên để mặc nó vậy lun. Lạ là con Kpf tôi nhìn nhận lái gom hàng ở vùng 9 mà ko hiểu sao nó chạy xuống tận giá này. Con Vrc tôi ôm giá 10 lúc lên 12 ko bán vì thấy lái chưa ra hàng, mà giờ thị trường vầy thì nản với 2 con này thật. Cám ơn cụ!

1 Likes

T.TF mon men, là lạ nhé… vẫn đúng xu hướng, còn time thì L có vẻ vẫn đang âm thầm vào hàng, 1-2 năm nhé. L này quá thông minh, chuyên nghiệp và lì. Nếu muốn chơi, phải lì lợm hơn họ.

1 Likes

VRC của Cụ trần rồi kìa…

1 Likes

mấy con này chỉ có lì với lái mới đc cụ nhỉ. tiếc là tôi ko có nhiều time xem bảng điện.

1 Likes

Con này tôi xem bảng hôm thứ 6 mà stress với lái luôn, may mới thăm dò thôi

1 Likes

Cứ mưa tới đâu mát mặt tới đó Cụ ah… M ăn thì L nghỉ, khi L ăn thì m nghỉ chứ m không nuôi nổi L Cụ ah.

Hehe, Em nó còn làm nhiều người oải… Em này phải tính theo năm Cụ ah.

Cụ còn ôm LIC ko? Hàng của cụ tuần trước tăng khiếp thật!

1 Likes

TT cần kiểm định 125x… Đây là mốc vững chắc cho cả 2 phía…

1 Likes

Cứ khi nào TT biến động, con cọp Margin được lôi ra… Và một loạt các broker thi nhau hò ép nhà đầu tư. Suy cho cùng đi làm thuê và có cái lợi trong đó thì làm thôi. Tuy nhiên tôi vẫn tin mốc 125x là điểm sáng. Cụ ra đi là một mất mát to lớn, tuy nhiên đối với nền kinh tế thì không ảnh hưởng nhiều lắm. Cái cần suy nghĩ bây giờ là cách vận hành của hệ thống mới, phát triển kinh tế là hàng đầu hay lại thi thoảng bắt sâu bẻ cành. Khả năng rất cao hệ thống mới sẽ chặt chẽ và kỷ luật hơn.

1 Likes

Các Cụ ạ, tư duy khôn lỏi ăn sâu trong TTCK…Nếu vậy, nhỏ lẻ hoặc con ngáo ộp MG đi chăng nữa thì có thể nhúng về khả năng rất cao là tối đa 123x. Nhưng để xem mốc 125x đã nhé các Cụ.

1 Likes

Cái tư duy test đi test lại nhiều lần do bán giấy và MG thì chúng ta cùng chờ xem mốc 125x xử lý, và tiệm cận nếu có 123x xem thế nào… Sợ thì có sợ, nhưng tuyệt vọng thì không nhé.

1 Likes

phiên dội bom ATC…xem chống đỡ thế nào nhé 125x.

1 Likes

Không rõ nữa nhưng 1270 nó khó qua thật… T vẫn kỳ vọng range 123x-1270, cuối năm thì tiếp tục công phá 1300…Bởi nguồn cung tiền do tăng lương dẫn tới lạm phát…phải có chỗ nào cho dòng tiền nó trú ẩn… vàng, bds, ck…?

2 Likes