Quay tay!

Ok e

Huynh xem giúp con CTS taget bao nhiêu huynh

quay vừa thôi,gẫy chuối thì khổ thân bác cá

Tuần trước anh hô mua bank. Tuần này hô bank ko hấp dẫn. Chịu anh

2 Likes

Trên 30 ,còn giá cụ thể do kỳ vọng của bác.Thân

em nào bác,à hàng tuấn mượt á

Tôi có nói bank o hấp dẫn đâu??? Tôi vẫn mua VPB đấy thôi.Hình như bác nhầm, bác o xem câu hỏi và xem kỹ câu trả lời của tôi.

Hì, chắc anh hiểu nhầm anh Long rồi

1 Likes

Từ đầu đến cuối bác ấy vẫn bảo ko có bank khó có cửa lên mà!

1 Likes

Hì hì vui vẻ tranh luận mà :joy:

D2D có ổn giá đúng chưa bác Rongdo

Ý bác hỏi gì tôi o hiểu???

đây là bác ấy phân tích các góc nhìn và quan điểm xuyên suốt của bác ấy từ đầu đến giờ thì bank vẫn là hàng chủ đảo của VNI, k có bank thì VNI không thể lên được.

1 Likes

Ngày mai bank và VIC sẽ hỗ trợ TT. Sẽ có rung lắc rất mạnh.TT hôm nay tuy tăng nhẹ nhưng thanh khoản lại tăng hơn hôm qua, do đó có thể nói dòng tiền vẫn quanh quẩn đâu đó trong TT,chờ điều chỉnh là xuống tiền.

7 Likes

Vhm thì chờ anh vượng bán xong pk a Rồng
Thấy quanh giá này mấy phiên rồi

2 Likes

Anh nghĩ với khối lượng 140 triệu cổ thì giao dịch thỏa thuận phần lớn rồi e,khớp lệnh trực tiếp trên sàn o bao nhiêu.Sl khớp lệnh chủ yếu nhà đầu tư trong nước,tự doanh,Tây lông.

1 Likes

Bác cho cái gia cát về dig và ijc

1 Likes

vic đc đủ rồi,giờ thay thế hánh cả VNI

1 Likes

Chào bạn già!!! @StockAndStock
-Đầu tiên tôi nhận định về DIG nhé: quỹ đất lớn,so với các DN cùng ngành thì đúng là nó nằm ở tọp đầu bác ạ, thêm vào đó vị trí đất ngon, hưởng lợi từ đầu tư công về hạ tầng.Nhiều dự án tiềm năng. Nhưng có 1 điều hơi e ngại là những nhóm cty liên kết nhưng theo tôi chỉ là 1 chiếm khoảng 70-80% sl cp).Vấn đề đáng quan tâm là Dig có trở thành công cụ huy động vốn hay không thôi.(nghĩa đen)
-Còn về IJC thì tình hình tài chính sạch,minh bạch. Tiền mặt nhiều ,quỹ đất nhiều và sạch,nằm ở vị trí đắc địa Thủ Dầu Một-Bình Dương. Tồn kho bất động sản dưới dạng giá trị quyền sử dụng đất lớn.Kinh doanh hiệu quả.

Về vốn hoá thì dig gấp gần 3 lần ijc.

5 Likes

tôi cũng là 1 người làm bds.Tôi hỏi thật các bố naygias thị trường nó lên kể cả 1 tỷ 1m2,nhưng xin thưa là hợp dsoongf mua bán nó cũng chỉ ghi là 10tr hay 20tr 1m2 thôi,vì giá đấy là giá tính thuế,còn khoản lòi ra thì các ông các bà phải trả tiền chênh,chả liên quan teong sổ sách.Vì thế mà nó có 1 tỷ m2 thì câc bố các mẹ cũng đừng hy vọng nó lên 10tr 1 cp nhé.Toàn là bánh vẽ cả thôi

2 Likes