Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Ttck Vn vẫn ổn, nhưng do vụ Qc, Thm,gần Tết, cộng với f0 fomo nhiều nên gây ra tâm lý hoảng loạn. Nếu ko về 1400 thì phải hết tuần này mới ổn định.

5 Likes

a xem giup em HBC giá này giữ tiếp dc ko anh nhỉ, tks anh

2 Likes

Nói thật khi nó đạt sóng theo tính toán của anh thì anh sẽ chốt lời, ngay đầu topic, anh nói có 2 mục tiêu, mục tiêu 1 tầm 20 gì đó, mục tiêu 2 là 27. Giờ là đi theo xu hướng, xu hướng có thể thay đổi bất cứ lúc nào. Vậy, nếu có thì nên chốt lời dần.

Anh không đánh HBC, chỉ xem cho một người bạn.

18 Likes

Anh Nam cho em xin nhận định về VNE ạ. Mấy ngày bão tố mà nó giữ giá khá tốt

2 Likes

Nếu có lãi ổn thì bán đi chờ về giá thấp rồi mua lại sau khi kỳ vọng vào thời kỳ sắp tới của nó. Cả một quá trình dài để lên sóng chứ không thể nhanh được. Còn kỳ vọng nó lên nhanh nữa thì anh không dám chắc.

12 Likes

bac cho em xin nhan dinh ve SAM a, cam on bac!

1 Likes

Có một bạn hỏi mình con này khi nó đang ở 23 thì phải, một quyết định cắt hay giữ, mình cũng không dám khuyên hành động chính xác, còn hiện tại, nó đã về hỗ trợ tốt, trạng thái tích lũy đang ở khu đáy, khả năng bật mạnh lại được. Mở vị thế mới thì không nói, còn đang có sẵn hàng thì chờ hồi tốt hoặc đánh phá lên cao hơn thì bán.

18 Likes

Thanh khoản đột biến do MSN thỏa thuận nên đang ghi nhận vào thanh khoản khớp lệnh. Mọi người coi kỹ chỗ đó.

19 Likes

Lcg lệnh to vào mua mà không đỡ được bà con náo loạn. Muốn thoát nhanh thì phải trật tự xếp hàng chứ lại chen lấn xô đẩy thế này thì khổ cho nái

23 Likes

Scr đã cứu sàn xong, art cũng xanh tím lại. Bà con bình tĩnh rời tàu ra đảo

16 Likes

tại ai cũng muốn thoát để " sống đã " đó bác ^^, e chôn chân thoát k nổi.

2 Likes

Bachnam nhận định PVD chuẩn thật, theo nam thì PVD có ổn không em

2 Likes

Bình tĩnh lên tàu rời đảo chứ bác!?

2 Likes

Hiện tại giá dầu ủng hộ do nguồn dự trữ giảm, cầu tăng và biến động ở Trung Đông, vẫn là một cơ hội cho dòng dầu khí. Việc test lại là chuyện bình thường trong kỹ thuật. Về cơ bản xu hướng hồi phục và tăng của dòng này vẫn có cơ sở tốt dựa vào. Những ngày biến động thị trường nó giữ tốt, nay việc chỉnh là một việc bình thường. Vận động như thế nó mới có nội lực. Chỉ là lỡ tàu thì điểm vào mới không được tốt.

25 Likes

anh cảm ơn em nhiều

2 Likes

Rời đảo này thì lại sang đảo khác thôi. Trừ khi cai nghẹo

6 Likes

Anh @Bach_nam ơi, cho em hỏi. khi HHV chuyển sàn giá CP chào sàn bị giảm từ 28000 còn 25.660 đ, thì ndt bị thiệt thòi hả anh?

3 Likes

Bác xem giúp mã MBG chiều mua mới được không

1 Likes

Biên độ mỗi sàn khác nhau và tính chất từng sàn khác nhau. Độ an toàn trong kiểm soát khác nhau. Sang hose như một nấc thang khác. Hay gọi là game chuyển sàn. Khi đầu tư ngắn hạn thì thấy thiệt. Nhưng việc này không được quyết định ở nhà đầu tư nhỏ lẻ. Nên phải cân nhắc mua bán trước khi chuyển sàn.

19 Likes

MBG nếu bạn kỳ vọng tương lai tốt thì bạn có thể mua. Nó về điểm hỗ trợ tốt. Người mua rồi có thể sợ cắt lỗ khi nó về đây. Khi mua nhớ phân bổ vốn. Xu hướng của nó là tăng.

11 Likes