Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Nay TT có thể coi là đã tạm ổn chưa anh Nam :smiley:

4 Likes

Vâng, đọc báo thì thấy nói ndt tạm mất 2300 đ/ 1cp tương đương ~8-9%, việc CP được chuyển sàn có đồng nghĩa với việc DN đáp ứng đủ các tiêu chí về DT,LN… không anh? nếu đủ thì về dài hạn DN sẽ tốt hơn trong mắt các nhà đầu tư, còn ngắn hạn trong tình trạng tt hiện tại thì đúng là ndt sé thiệt thòi anh ạ

2 Likes

Mai có vài mã vốn hoá lớn về nền có thể bật lại và thoát sàn. Index đang cho nến đảo chiều. Cần phiên mai xác nhận độ tin cậy. Nên khả năng cao vượt 1450.

Xu hướng phục hồi cơ bản có thể xác nhận phục hồi từ mốc 1422 sau mấy lần test vừa rồi.

Nam nhận định cơ bản thị trường ổn định và tích lũy khu vực này. Nhịp hồi thì có thể thoát hàng, nhịp xuống thì lựa chọn mã giải ngân. Tùy kế hoạch từng người.

60 Likes

Tạo lập có đang làm đẹp chỉ số k anh , cá nhân e cũng thấy có dấu hiệu đảo chiều và cần vượt 1453 để xác nhận chiều tăng.

8 Likes

A Nam nhận định giúp em thêm mã Hpg với ạ. Dòng thép đã gãy trend thì nó có cơ hồi lại về đỉnh cũ không anh?

3 Likes

Tùy mục đích đầu tư của từng người mà có sự quan tâm khác nhau. Em xác định gãy trend thì đại kỵ trong việc đánh theo TA. Em đầu tư giá trị, em cần nghiên cứu, đánh giá, giải bài toán kinh tế và hiệu quả vốn đầu tư của em.

20 Likes

Bác Nam có nhận định về em Ros ko bác. Liệu về 8 có cầm được máu ko ạ. Em xin bác chút nhận định về em này. Tks bác !

4 Likes

Dạ a. E thấy nó vẫn là Dn tốt, báo cáo kinh doanh lợi nhuận cũng tốt, lãnh đạo có tài mà sao giá cp cứ rớt hoài a ạ :frowning:

2 Likes

Mức đó là xem theo kỹ thuật, còn giải cứu cần có lực đỡ.

12 Likes

Sóng lên xuống là chuyện bình thường. Nhớ nhà thơ Xuân Quỳnh khi nói đến sóng.

Nghiên cứu sâu hơn, em sẽ thấy nhiều mã dao động trong một phạm vi nào đó khi index sóng tăng hay vào sóng chỉnh. Trừ thiên Nga đen.

Ai đứng mũi chịu sào?

22 Likes

Nhin bác khớp giá này mà thấy ham thật

2 Likes

Dạ. E cảm ơn a. Chắc em phải theo đuôi a để học hỏi thêm mới hiểu được thêm chút ttck chứ e cũng vẫn nhìn bề nổi là chính ạ. :slight_smile:

2 Likes

Đọt. Này e quyết chậm quá a ah, mọi khi xử lý nhanh đợt này chắc lãi nhiều mà mất nên cứ chần chừ cơ hội trôi qua nhanh quá, tù lãi các mã đều đạt 15% giừo thành lỗ treen 15% rồi a ah. Do tự tin một phần ko ngờ tt nó đi nhanh như thế cứ nghĩ sẽ hồi lai 1-2 phiên. E toàn ôm bds va kcn dau tu công sàn hết rồi a ạh

7 Likes

Chuyện đã thế rồi nên đừng dằn vặt. Không ai chiến thắng được mãi. Hãy lên kế hoạch cho mình thời gian tới thôi. Hồi đến đâu thì hạ, thì bán, giữ lại bao nhiêu,…

22 Likes

Em có cầm con này không? Tỉ trọng?

6 Likes

Dạ trải qua mấy đợt sập mạnh rồi nên tâm lý cũng đỡ đau tim rồi a ạh, chỉ giờ ngồi ngay ngắn qua têt thôi a , e thấy a nói cái đỉnh hay lắm a ah, phải trải qua nhiều mới tin mạnh được….
Ah em hỏi a nhiều sợ a la em, IDC hôm nay như vậy là ổn đuoc chưa a ?

6 Likes

Nay e có xem lại LCG. Lực bắt đáy vùng giá sàn khá mạnh, có lúc đẩy lên vùng 20.7 nhưng lực bán cũng quá ghê gớm nên kết phiên vẫn không thoát được. Anh dự đoán mai có thủng được nền 19 về 18 không anh nhỉ?

6 Likes

Đoạn cuối không nói mạnh được em. Nhà đầu tư thay đổi quan điểm nhanh lắm. Nên có kịch bản cho mình.

Đang hừng hực, lăn đùng ra sàn. Đám đông nó thế đấy.

16 Likes

Vùng hỗ trợ lực cầu vào tốt nhưng có thể lượng hàng T+ và cũ cắt nên chưa loại bỏ hoàn toàn áp lực. Theo dõi và phòng rủi ro. Cái box cũng ngay đây.

18 Likes

Sợ các quỹ ko ai chơi, chỉ sợ nhỏ lẻ tự chơi rồi loay hoay mãi thôi a ạh

3 Likes