Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

cảm ơn a Nam rất nhiều, vs 1 đứa F0 như e thì chia sẻ của a cực kỳ đáng quý mặc dù giờ e chưa thể hiểu hết đc những lời a chia sẻ, e sẽ tiếp thu dần dần ạ. Chúc a thật nhiều sức khỏe

3 Likes

Vâng,cảm ơn anh,cái này sẽ giúp em rất nhiều ạ.

2 Likes

Em cảm ơn Anh Bạch Nam chúc Anh và Gia Đình năm mới mạnh khoẻ

2 Likes

Tùy theo sự biến thiên vĩ mô, số liệu mà có dự đoán chị ạ. Khi kết thúc tháng 1, các báo cáo cơ bản ra thì PE index khoảng 16 nếu giữ chỉ số index này. Vùng này là vùng trên trung bình nhiều năm và đang là vùng an toàn (2018, 2019 tầm 16-16.4). Tác động đến chỉ số và giá chứng khoán, có nhiều yếu tố nữa, chỉ số PE này chỉ là một phần để mình xem xét cùng với sự vận động của cổ phiếu. Vùng bắt đầu rủi ro hơn là vùng 17.5-19.

Về sóng thì em đã nói hai kịch bản, chú ý cái lịch dự kiến đạt đỉnh, vì em đã xem xét rất kỹ các vấn đề vĩ mô khi đưa. Theo sóng thì hoàn toàn có thể lên sóng cao 1700, thấp hơn là 1600. An toàn hơn là hạ khi sóng hồi gần đỉnh.

Thị trường có thể duy trì để phản ứng với các vấn đề vĩ mô diễn ra tháng 2-3/2022, lựa theo tình hình chỉ số mà có cách kiểm soát rủi ro cho mình.

Nếu đi vào sóng chỉnh, giả sử index ở 1600 thì mốc 1400 có thể là đáy A, đáy C khoảng 1200. Còn nếu coi bây giờ đã đạt đỉnh thì đáy A khoảng 1350-1370, đáy C khoảng quanh 1200. Cần có sự hiệu chỉnh theo số liệu thực tế. Thời gian diễn ra dài chứ không ngắn được, chỉ cần quan tâm mã cổ phiếu và sự vận động chỉ số là có thể giải ngân được. Quan trọng nhất trong giai đoạn downtrend hoặc sideway down là hành động quyết đoán. Tìm được mã vận động trong phạm vi hẹp nhất có thể thì chọn thời điểm đáy, gần đáy có thể giải ngân, lãi ổn thì chốt và ngồi chờ. Một năm bình yên thì có vài con sóng có thể kiếm ăn.

54 Likes

Cảm ơn a nhiều

2 Likes

Cảm ơn anh đã chia sẻ và giúp đỡ các ace trong lúc biến động của thị trường… Chúc anh sức khỏe và an nhiên trong cuộc sống.

P.S: anh chia tay nhưng em biết anh vẫn luôn dõi theo chúng em…

4 Likes

Em đi đúng mùa hoa bằng lăng tím nở
để a tiễn em một đoạn :beer:
hoa-bang-lang-tim

22 Likes

Chào anh , hẹn gặp a ở cơn bão tiếp theo :beer:

7 Likes

Cảm ơn anh xuất hiện đúng những ngày giông bão. Em mới vào diễn đàn nhưngxx thấy rất cảm động tấm lòng của anh. Chúc anh nhiều sức khoẻ :heart:

4 Likes

tình cảm ae lâu bền sắc son :handshake: :handshake:

5 Likes

Yêu màu tím … em chào bác Cá… bác không giữ bác @Bach_nam ở lại với chúng em ak…?

4 Likes

cảm ơn anh Bạch Nam vì tất cả ạ.

2 Likes

Ra đi …là để quay về mà em

13 Likes

Trước hết xin cảm ơn những nhận định của a trong tgian qua. Còn việc a tạm rời F e hoàn toàn ủng hộ. Xã hội này biết ơn ng bên mình khi khó khăn nhưng khi ổn định rồi nên tự mình đi trên đôi chân mình. Để khỏi oán trách khi sa cơ

6 Likes

Cám ơn anh a.

1 Likes

Chân cứng đá mềm a nhé , e học được thêm khá nhiều kinh nghiệm của a :beer::beer::beer:

8 Likes

em cảm ơn bác… Các bác cứ ở lại với bọn em, em gửi thuốc tẩm bổ… chạy đi nâu lại về làm chúng em đau tim lắm

3 Likes

Em cảm ơn anh đã về làm điểm tựa cho bọn em những ngày sóng gió…:two_hearts::two_hearts::two_hearts:

3 Likes

Thời gian em cám ơn anh Bn rất nhiều ạ

3 Likes

Cảm ơn anh Bach Nam, chúc anh thật nhiều sức khoẻ ạ

2 Likes