Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Anh BN cho em xin nhận định về con Ros với ạ, em ôm nó 30% nav mà đang lỗ 30% không dám cắt

2 Likes

Dạ, em cảm ơn anh ạ.

1 Likes

Anh cho e xin nhận định BCG với ạ, có cơ hội về bờ k a?

1 Likes

Nhận xét khá khó, Nam nhớ cho điểm hồi khu 8, về đó hồi, đáng lẽ nên quăng ủng. Khả năng đến khu 5-6 tích lũy. Sóng 3 lên cao quá, không biết sóng 4 sâu đến đâu. Và liên quan những vấn đề ta không biết được. Cần thời gian để nhận biết.

17 Likes

Dạ em cám ơn

1 Likes

Để ý cây nến 12-13/1, khả năng chỉ đến được 25-26 quay đầu giảm hoặc không lên được bằng đó. Nó đang dạng tích lũy và lượng cung hàng phát hành về. Đánh lên tiếp hay tay to chốt lời hàng giá rẻ? Dự đoán hơi khó chút. Khả năng cao là dao động trong biên độ từ đáy vừa rồi cho đến gần đỉnh.

11 Likes

Chào cả nhà.

5 Likes

Thanks anh !

BCG bạn nhập giá cao ko vậy?

26,x bạn cũng có mã đó à, tớ định đi dài hạn với nó

1 Likes

Ừ bạn, tớ cũng định đi dài hạn với nó đây. Tớ theo nó 2 vòng rồi. Bạn chịu khó lướt T0 hoặc T1 để hạ giá vốn xuống là ok. Tớ rất có duyên với việc lướt mã này.

mình fo nên có biết lướt lát đâu, nó đi ngang tích lũy thì mình đợi đc, hàng ptt mới về cũng khó đoán thật?

1 Likes

Người khôn say tiền, kẻ ngu say tình. Ta đây nửa dại nửa khôn. Tiền làm ta say, tình làm ta khổ. Say tiền còn tỉnh, say tình bất tỉnh thiên thu. Ck k dành cho người tc. XH có người tốt đem tiền tỉ đến cho ta sao?

13 Likes

Anh nói thế, em phải cân nhắc lùi bước giang hồ rùi :sob: :sob: :sob:

2 Likes

Phòng thủ kiểu @Bach_nam

2 Likes

Em thấy điều anh nói là ko đúng ở pic này và pic Tam độc, pic gà bay, pic khoái lạc lâu … nhiều nhiều nữa ạ

:smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: anh ấy là idol rồi, idol của rất nhiều người anh nhỉ

Hiểu sai vđ rồi. Xem tôi theo đuôi ai

2 Likes

Ý anh ấy là câu cuối đó.

1 Likes

Ngân hàng ồ ạt tăng lãi suất: Bước sang đầu tháng 2/2022, hàng loạt ngân hàng tiếp tục điều chỉnh tăng biểu lãi suất huy động…: Với việc tín dụng bứt tốc ngay trong tháng đầu tiên của năm mới và áp lực lạm phát ngày càng tăng, nhiều ngân hàng thương mại tiếp tục điều chỉnh biểu lãi suất tiết kiệm của mình theo hướng tăng lên để hút tiền gửi từ thị trường.

Hiện tại, mặc dù chỉ số lạm phát CPI của Việt Nam đạt 1,94% tháng 1/2022, mức lạm phát tháng 1 thấp nhất kể từ năm 2017 tới nay (nếu ngoại trừ năm 2021), nhưng nhóm nghiên cứu tại BVSC cho rằng, áp lực lạm phát sẽ cao hơn khi giá nhiều loại nguyên vật liệu đã đang có xu hướng tăng mạnh,

“Triển vọng mở cửa lại toàn bộ nền kinh tế cũng khiến nhu cầu tín dụng tiếp tục cao. Các áp lực này có thể sẽ khiến nhiều ngân hàng thương mại phải tăng lãi suất huy động”, nhóm nghiên cứu BVSC nhận định.

Thực tế cũng cho thấy, bước sang đầu tháng 2/2022, hàng loạt ngân hàng đã điều chỉnh tăng biểu lãi suất huy động.

Điển hình, lãi suất tiết kiệm tại VPBank kỳ hạn từ 6 đến 9 tháng tăng khoảng 0,3 - 0,7 điểm phần trăm so với trước đây; kỳ hạn từ 12 tháng trở lên tăng khoảng 0,7 - 0,8 điểm phần trăm. Thậm chí, nếu gửi tiết kiệm kỳ hạn 12 tháng với sản phẩm Prime Savings, khách hàng sẽ được hưởng lãi suất tháng đầu tiên lên đến 12,2-12,4%/năm, các tháng sau đó là 6,1-6,2%/năm.
May chu co biet doc bao ko?, cai nay la bao vietnam chu dau phai bao nuoc ngoai!!!. Trong 1,2 thang nay lam phat van kiem soat duoc , mat mo gi phai tang lai suat ngan han va dai han vay may chu???
Mot khi: "Với diễn biến tăng có phần đột biến kỳ hạn qua đêm, đường cong lãi suất VND trên thị trường liên ngân hàng đã đảo ngược hoàn toàn. Lãi suất qua đêm lên cao nhất, trong khi các kỳ hạn theo tuần và 1 tháng lại thấp nhất. Tức lãi suất kỳ hạn ngắn cao hơn kỳ hạn dài." Cai nay tien anh no keu la inverse yield curve do.

Why It Matters

This matters because inverted yield curves have historically predicted recessions and recessions are seldom good for stock markets. Now, the yield curve has not inverted yet, and may not do so because it still has a way to go to get there, but it’s certainly something to watch for 2022.
Ben my no con chua inveted, ma vietnam da di truoc roi. Wow. Ngoi do ma cho chi so lam phat.