Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Không biet có ae nào đang khúc gây cấn, sắp all in mã x2 thì dừng lại để còm hok chị hè. :sweat_smile:

9 Likes

Dạ em biết ạ, em thấy anh đọc xong cũng hơi chấm hỏi chấm hỏi chấm hỏi… :sweat_smile:, em làm phiên dịch mà chửa xong

8 Likes

@PgPg c ơi. Lôi về đi nè. Nhây quá cơ

7 Likes

Em lại đi vào lòng người quá sâu rồi đới

8 Likes

E xin phép rút , và nằm im nghe cac ac . :yum:

5 Likes

Tien day, chu cung xin thua voi cac anh chi em, trong cach hanh van cua minh doi khi ko mach lac, chu ko co y che khen ai dau. Chu cung sai hoai do ma, dien dang thi moi nguoi moi y. Nhieu khi chu viet voi vang, ko de y co the lam nhieu ban ko vui, xin cac ban bo qua. Chu van doc nhung chia se cua a Rong, ban songda, ban dong phi, ban Hoathachthao, Ban meodoian, ban hukhong. Neu co xuc pham ban nao thi xin chan thanh xin loi. Muc dich len dien la de giup do cac ban co nhieu phan bien khac nhau ve thi truong thoi.

53 Likes

Đừng gọi tui, giờ tui đang đi canh me để trộm, cướp, nhặt dép của người ta.
Tiện thể: ngày nay tg chia 2 phe tui thuộc phe cúng rằm tháng giêng :rofl:

8 Likes

Welcome anh, môi trường của em xưa nay là đa quốc gia, nên em quen cách hành văn của các bạn, em hiểu là sự khác biệt trong hành văn thôi, không có gì đâu anh.

26 Likes

Không phải mọi người ghét hay gì chú ạ. Một cá nhân nhỏ lẻ làm sao tác động được thị trường? Cần đội nhóm và to hơn là tổ chức,… Mới có thể lợi dụng đám đông để tác động thị trường. Chỉ là không có dấu và nghĩa có thể không đầy đủ nên khó tránh được hiểu lầm.

31 Likes

Rằm này định sửa tivi nhà nào đớ??

5 Likes

Chú ơi Valentine thế này vui vẻ rồi! Những gì cảm nhận và chia sẻ với chú, cháu cũng đã nói hết rồi và chú đã giải thích hôm qua, nay cháu thấy chú nhẹ nhàng hơn nhiều rồi nè ạ!
(Các phản biện là rất cần thiết cho mọi người có cái nhìn đa chiều)

15 Likes

Trước hết, tôi trân trọng và cảm kích những chia sẻ của bác. Tôi cũng rất thông cảm với những khó khăn nhất định của bác khi sử dụng Tiếng Việt, nói thật là cực kỳ khó. Một câu, một từ trong mỗi ngữ cảnh đều có thể khiến cho mọi người hiểu khác nhau. Tôi rất tôn trọng những ý kiến và quan điểm khác biệt của bác và mọi người khi phân tích, nhận định xu hướng của TT. Vì nó thể hiện những góc nhìn khác nhau. Đó là điều cần thiết để mọi người lựa chọn được một hành động phù hợp trong từng bối cảnh cụ thể. Rất mong bác sẽ tiếp tục chia sẻ nhiều hơn những góc nhìn của mình, với một tinh thần cho đi để nhận lại. Cảm ơn bác nhé. Thân ái!

37 Likes

Hi vào nhà anh Uppo với bác Cá hả bạn, m mới lẩu va lung tung xong, vừa vào Tam độc, để qua nhà 2 bác ấy hóng tiếp😀

6 Likes

Chào ngày mới a BN. Chúc anh và mọi người ngày mới nhiều niềm vui và thành công

5 Likes

Chào ngày mới, chúc Bachnam và cả nhà an lành, giao dịch thành công nhé

5 Likes

Chac hôm qua nghe tin Feg hộp bất thường nên xả nhỉ? Với tin nha nuoc bắt ngân hàng ha lãi suất đã ra 1 tuần rồi mà sao ngân hàng xả mạnh thế??? xem tình hình hôm nay như thế nào ?

3 Likes

Nice day nhé anh @Bach_nam

3 Likes

Nay các anh đâu hết rồi, đàm đạo tt như the này đã ổn cho sóng tăng chưa a

2 Likes

Nói chính xác là xu thế tăng. Khi nào vượt 1514 thì hướng đến đỉnh và có thể vượt đỉnh. Dưới 1470 thì xu hướng thị trường sẽ xấu hơn. Dưới 1380-1390 thì xác định đi tìm đáy sóng chỉnh tích lũy ABC. Các vấn đề khác thì anh đã nói hết rồi. Đánh giai đoạn này là câu chuyện của từng cổ phiếu, nhóm ngành. Nhiều cổ phiếu đã vào chỉnh ABC hoặc downtrend rồi. Chỉ số là tổng hợp của tỉ trọng các mã. Chỉ số tăng nhưng mã mình down thì có ý nghĩa gì đâu?

38 Likes

Dạ e cảm ơn anh, đoạn này cảm thấy rõ rất khó để xác định mua bán, tt tăng điểm rất nhiều nhưng mã ôm không tăng, đúng như a nói .chúc a sức khoẻ ạ

10 Likes