Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Cố gắng nhìn thị trường xa một chút, đừng tin ai trên đời này hoàn toàn trong hợp tác kinh doanh, đầu tư. Khi hợp tác là những điều khoản được đặt ra. Em làm kinh doanh em hiểu nó mà. Chủ đề thứ sáu, máu chảy về đâu? Anh cảnh báo, nhưng không có nhiều người bớt lòng tham lại.

47 Likes

Giờ đang là giai đoạn cuối của chủ đề Trái tim xanh lá. Chuẩn bị bước sang giai đoạn chủ đề này: Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Nói vậy không phải để doạ nhau, nó chỉ là vận động bình thường của thị trường. Ai giỏi hoặc may mắn, vẫn có những chiến thắng, vấn đề nhận biết tài khoản và năng lực bản thân để có đường lui cho mình. Đừng vội vàng và cảm tính, sẽ dẫn đến sai lầm. Sai lầm trả giá bằng túi tiền của mình. Room thu phí họ có bù lỗ cho không? Người dạy lấy tiền có đảm bảo thành công cho bạn không? Người tốt nào mang gia tài của mình cho bạn không?.. Tỉnh táo để nhận biết mọi sự việc, vấn đề diễn ra.

59 Likes

A cảnh báo , a nhắc nhở anh em mới chơi, và lòng tham của anh em vẫn còn nguyên đo a àh. Chỉ những lần trải qua sóng gió đổi bằng tiền là 1 bài học kinh nghiệm được rút ra… cảm ơn tấm chân tình từ phía a dành cho mọi người mới và cũ chưa có kinh nghiệm

22 Likes

Cho e hỏi câu chuyện về phụ nữ. Sao lúc mình hờ hững ng ta lại nhiệt tình. Lúc mình nhiệt tình r ng ta lại hờ hững. H có nên hờ hững k a Nam

20 Likes

:pray::pray::pray:.

12 Likes

Lấy tình đổi tình. Đừng lấy tình đổi thù oán hay lấy thù oán tổn hại cái tình. Xem xét bản chất vấn đề để quyết định. Khi quyết định sai thì mình tìm cách để sửa sai chứ không để sai thêm.

30 Likes

Vậy e nên nhiệt tình nếu e thích đúng k anh ? Csong là vậy mà chẳng ngại gì cũng chẳng sợ thất bại. Chỉ sợ mình k làm hết mình rồi nuối tiếc.

19 Likes

Nhiệt tình có hai khía cạnh, người ta thích hoặc không thích. Hãy nắm bắt tâm lý người ta đã. Một người nội tâm khác người hướng ngoại. Khi đó sẽ biết được cái nhiệt tình của mình đang có phiền người ta không?

29 Likes

Ví dụ, người ta đang vui hạnh phúc trong chuyến du lịch, ông lại đi khuyên hạn chế đi du lịch, tích lũy tiền cho cha mẹ con cái sau này. Đó là nhiệt tình thái quá. Hãy chọn cách nhiệt tình tốt hơn. Mặc dù nhiệt tình đó là ý tốt nhưng nó không đúng lúc, đúng chỗ, làm giảm hưng phấn trong cuộc nói chuyện, người ta không vui, không nhớ tới em,…

34 Likes

Anh Nam mở pic về tình yêu đi…em xin ngồi bàn đầu ạ :))

10 Likes

Haaa anh nam so sánh giống như phụ nữ nội tâm thì luôn e dè, hoặc luôn dấu kín nếu thích , còn người hướng ngoại thì lại luôn bộc lộ quá rõ cho người khác thấy ý nhỉ??? Vậy người nội tâm hok hợp ngừoi hướng ngoại?

6 Likes

Không ngờ ngoài kinh nghiệm chứng trường ra thì bác cũng nhiều kinh nghiệm tình trường phết nhỉ :yum:

5 Likes

Có cái gì khớp hoàn toàn với nhau đâu? Đặt trọng tâm vào vấn đề gì? Mình là nam nhi, chí lớn, sao không thay đổi để cho phù hợp với những vấn đề nhỏ? Hạnh phúc là cái quan trọng, cứ dằn vặt ăn thua thì có hạnh phúc nổi không? Con cái có hạnh phúc theo không?..

37 Likes

Mình cũng có cảm giác này. Dự là mai thị trường sẽ rất khốc liệt. Nên chắc ăn là vẫn phải thủ thế, để lại một đường lui. Sang tuần mới tính tiếp :thinking::thinking::thinking:.

5 Likes

Chủ đề đó cảnh báo một giai đoạn thôi. Nó xong việc rồi. Còn mai thứ 6 của một giai đoạn khác. Nhưng cơ bản đánh giai đoạn này nên để ở tỉ trọng an toàn, tránh ra vào nhiều và phải nhanh chân khi có lãi.

27 Likes

Thê thi trong 1 trận tranh cãi nãy lửa thì phải có một người kièm xuống để nương theo người khác thì không khí dung hoà sẽ tốt đẹp, mọi sự mong muốn đều có thể xảy ra sau đo a nhỉ?
Nói chung là nương theo để mưa thuận gió hoà gia đình ấm no, nam nhi phải vậy hiii

9 Likes

Cái này thì e hiểu. Nhiệt tình nhưng ko vô duyên. Cảm ơn a Nam. Nghĩ nhiều nhưng cách giải quyết đôi khi thật đơn giản

9 Likes

Tình yêu không phải cứ ngồi nhìn nhau, kè kè bên nhau mới là yêu. Hãy có những hoạt động nhiều bên nhau ở một số thời điểm. Như tập thể thao, đi ăn uống, đi chơi,… Và nên dành cho nhau khoảng riêng tư. Đó là cách cân bằng cuộc sống và tình yêu. Khắc hình hay bóng nó sẽ đến gần hơn với nhau.

31 Likes

Mình quan sát các bài bạn post.

Thấy bạn rất tình cảm. Trong chứng khoán bạn cũng rất độc lập suy nghĩ và ra các nhận định/quyết đoán.

Mình chúc bạn hạnh phúc và gặt hái nhiều thành công.

15 Likes

Nói thật a nam nói chuyện hay lồng ghép ngôn ngữ bên trong, lúc đâu mới đọc chẳng hiểu a muốn triyeen tải điều gì, lâu dần mới hiểu 1/2 ngữ nghĩa câu nói, nên đôi khi đọc 2-3 lần đat trong hoàn cảnh

6 Likes