Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Trong ngắn và trung hạn các lợi thế về vĩ mô như bạn @Bach_nam đã nói ở trên có thể chưa kịp tác động lên nền kinh tế nên đúng là như bác nói, TT sẽ rất khó tăng mạnh được (trong ngắn hạn nếu chỉ trông chờ vào số lượng f0 như bác @dongphi nói cũng khó. Vì f0 tuy đông nhưng không tinh). Nhưng trong dài hạn, với lợi thế về vĩ mô, dòng tiền lớn được bơm vào nền kinh tế với sự kiểm soát chặt chẽ của chính phủ thì cháu tin là TT sẽ tiếp tục uptrend.

5 Likes

Cái này e nhìn thấy là cả 3 mã anh nhìn đều bị mấy nhóm nhốt thành chỉ số rồi, họ chỉ nhìn xem tín hiệu đảo chiều thôi.

7 Likes

Hoan toan dung, va thuc te da chung minh la thi truong Vietnam da tang tren 30% trong nam vua qua (Tot nhat DNA), va trien vong se tiep tuc. Cai kho la lam phat da di vao cac nen kinh te cac nuoc phat trien, cac ngan hang trung uong se ko de kiem che lam phat trong ngan han duoc. Lai suat se tang, dong dola se quay ve my, do la cach my da lam trong hon 50 nam nay (xuat khau lam phat ra the gioi, va dung dong dola de thong tri). Doi voi doanh nghiep xuat khau, vat lieu da tang, phi van tai qua cao, da an mon loi nhuan va tinh canh tranh. Ty gia ma bien dong nua thi xong.

11 Likes

Phai co ma khac thay the ban oi, chu ko cu linh xinh mai thoi.

6 Likes

Quý 3-4 sẽ biết mặt các a lái ngay kk

4 Likes

Nó như xưa anh ơi, thả rông tt cho f0 quậy, mà f0 quậy thì tt tăng ở P và M ko có banks và B mấy đâu, từ xưa đã vậy rồi.

6 Likes

F0 thì luôn nóng ruột mà a. Chỉ muốn Tk x5, x10 nhanh chóng (e là VD điển hình đây :yum:). Vậy vào Banks hay B giờ có x lần được nữa không? Khó lắm. Vậy là họ chấp nhận mạo hiểm. Nhưng cái này nó sẽ gây nguy hiểm cho thị trường và rõ ràng là các nhà quản lý không muốn vậy. Chính vì vậy họ mới phải tìm mọi cách để nắn dòng tiền chảy đúng hướng. Nhưng để nắn được f0 thì khó :joy:. Như việc bắt một đứa trẻ phải ngồi yên trong 5 phút. Mà nói không nghe thì phải dùng đòn roi, để dạy cho f0 vài bài học… Mà e thì sợ đòn lắm :joy:😵‍💫:woozy_face:

7 Likes

Mất vài năn sẽ trở lại bt, mà bt thì ngay năm tới thăng hạng chẳng hạn thì f0 là đỉnh của dỉnh fN có mà vứt dép ko theo đc. Mấy năm nữa ttck VN thay đổi hoàn toàn.

6 Likes

Cái này thì không cần bàn cãi rồi bác ạ. Lớp sau phải nhanh hơn và tốt hơn lớp trước thì đất nước mới phát triển được. Nhất là bây giờ được các bác chia sẻ kinh nghiệm thì lớp sau sẽ còn nhanh hơn nữa. (Ngày trước các bác có được ai chia sẻ đâu. Con đầu thì phải chịu vất vả là đúng rồi :joy:, thằng e bao giờ cũng sướng hơn, nhanh hơn thằng a mà).

4 Likes

Nhờ bác chia sẻ thêm giúp em: Trong giai đoạn thị trường sideway do thiếu leader, thì thị trường thường phân hóa rõ nét dòng downtrend và uptrend hay ntn ạ? Và với lạm phát, giá dầu neo cao thì trong quá khứ thị trường đã đi ntn ạ. Em cảm ơn bác ạ.

6 Likes

Với 1 f0 thì thời gian khá nhanh, 90% lỗ chỏng gọng, sau bọn bđs lên ngôi, dầu lên ngôi, còn lại đa phần thua lỗ trienf miên, mà dn có lãi thì nđt cũng chẳng quan tâm, các doanh nghiệp lỗ chỏng vó dùng tiền thừa mua sở hữu chéo nhau vì giá cp rẻ quá…

9 Likes

Anh nghĩ thế nào về xu hướng năm 2022 - chính phủ đẩy mạnh đầu tư công và kích thích kinh tế ?
Theo các anh liệu năm 2022 BDS KCN VA các ngành xây đựng đầu tư công có tính bức phá không?

4 Likes

Cái này TT đang trả lời đấy thôi, bạn hỏi khó thế nhỉ, đang hot thế còn gì.

5 Likes

Nhiều khi giữ suy nghĩ trả lời 1’mình sẽ khó hơn bàn luận sổi nổi để kết luận anh ah, giống cô giáo phát 1 đề bài để thảo luận ý, ai cũng thảo luận sẽ được kết quả chung tốt nhất….

4 Likes

Đa số bất động sản đang sóng chỉnh, điều kiện vĩ mô cuối năm và đầu năm sau không tốt thì vào downtrend. Khu công nghiệp, có một số mã chỉnh, một số mã giữ sóng, cơ bản chung thì có khả năng lên sóng nhưng mặt bằng giá đã khá cao, cần có sự bứt phá mới có thể lên sóng cao hơn được, nếu không thì có vượt đỉnh cũng không xa hoặc đơn giản là sóng hồi. Xây dựng, hạ tầng đang sóng 3-4-5 tùy theo mã. Mã nào chạy trước chỉnh trước.

30 Likes

Bất động sản họ đang đánh đồng giữa mua bán bất động sản với doanh nghiệp làm bất động sản. Mua bán bất động sản là giao dịch của cá nhân tổ chức kinh doanh hoặc nhu cầu ở. Nó nóng ở việc trao tay chứ không nóng ở nhu cầu. Doanh nghiệp bất động sản hoạt động thì liên quan nhiều vấn đề, trong đó vấn đề pháp lý, giải phóng mặt bằng, tài chính, nợ vay, … => Doanh nghiệp nào yếu kém, hút máu,… sẽ có thể đi bụi.

Khi lạm phát cao trên 6%, các con buôn bất động sản sẽ bắt đầu phải dè chừng bởi không ra được hàng và lãi suất cao, trên 10% quăng dép guốc mà chạy. Khác với người mua vì nhu cầu ở, có tiền mua cho con cháu.

35 Likes

Anh đánh giá thế nào về dòng dầu khí a. em đang cần psh a

4 Likes

Hỏi suốt suốt 1 con này nhỉ. Theo mình hình dung thì a Rồng bảo kê em nó.

9 Likes

kaka. kiểu k tin tưởng lắm. thế nên mọi người mới bực. k muốn khuyến nghị nữa

6 Likes

Bạn cứ học chị Miss Ú, Xanh ngon là bán, đỏ lại gom.

6 Likes