Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

e nhặt HPG bằng tí margin, hơi run run a ạ

1 Likes

Không run với con này. Sóng tăng của nó có thể lên 65-70k. Mức thấp khoảng 60-62k. Vấn đề cần có thời gian và khó đánh khi nó ở trong trụ thôi. Kết quả kinh doanh tốt mặc dù dịch quý 3 diễn ra. Việc đầu tư công phục hồi kinh tế và xuất khẩu vẫn ổn, nên quý 4 sẽ khá ổn.

Ước tính EPS khoảng 7k-7.5k nên hoàn toàn yên tâm.

5 Likes

sau nhìu lần sập tâm lý e cũng vững hơn tí rồi ạ, cũng k bắt dao rơi quá vội, đợi có dấu hiệu hồi e mới nhặt, tuy lợi nhuận ít nhưng rủi ro thấp. Danh mục hiện tạp HPG 75%, còn lại cho PNJ TCB DRC vẫn đang ổn ạ

1 Likes

em nhặt được ít SMC có ổn k anh ah

1 Likes

Canh chốt lời khi có lãi, vì hàng thương mại vẫn rủi ro hơn nhiều so với hàng từ gốc tới ngọn. Hàng giá rẻ dần cạn kiệt, đến giai đoạn hàng hóa giá cao. Biến động giá sẽ làm lợi nhuận sụt giảm. Cơ bản chỉ sideway vùng đỉnh này thôi. Có tăng cũng không thể tăng nhiều được.

6 Likes

Đây là thông số HPG
image

Đây là thông số SMC
image

5 Likes

SMC là hàng thương mại nên có tồn kho giá rẻ => lợi nhuận đột biến thoi. Những mã như thế này e k bao giờ dám vào.

1 Likes

a cho e hỏi thêm, hôm nay có tính là sóng chỉnh và lấp gap thành công không ạ

Không em. Lấp cho vui vậy thôi. Vẫn còn hở mà. chỉ là nhịp chỉnh và đánh trước đáo hạn thôi. Sóng 3 vẫn bảo toàn.

Lúc nào vĩ mô xấu thì về lấp sau hoặc mai nhúng luôn cho vui (chưa biết nhà tạo lập đánh thế nào). Còn sóng 3 sẽ kéo dài đến khoảng cuối tháng này mới chỉnh, mức chỉnh sóng 4 khoảng 1375-1380 là đáy nhưng có thể nhúng xuống sâu về mức 1360-1365 để lấp hoàn toàn rồi rút và còn phụ thuộc nhà đầu tư vào tiền nữa…

13 Likes

Nghe anh bình luận thấy cái ông tên Lập vui tính ghê ấy!:laughing:

2 Likes

Bạn lơ đóng pic vì tôi nên phải đi comment dạo

3 Likes

Sau đó lại mở pic vì sợ nhiều người theo đuôi k biết nên mở pic này và nhắc lại mấy lần

hình ảnh

4 Likes

Nếu đỉnh sóng 3 là 1400 thì đáy sóng 4 là 1360. Nếu đỉnh sóng 3 là 1440 thì đáy sóng 4 là 1380. Đó là những cái b lơ nói. Mọi ng k chắp nối thì sẽ hiểu sai dự đoán b ấy

2 Likes

A trả lời thay cho e a. tạo lập đánh rất quái,như a với Nam là buộc phải chỉnh.E có theo dõi đổi trụ rất khéo.21:10 phái sinh,hôm nay khai mạc nghị gật…Gật nhưng phải theo dõi kỹ.Nó ảh đến TT. A muốn chia sẻ KN sau nghị gật thôi để N nói.Vài dòng chia sẻ

17 Likes

Hôm nay tổng cục hải quan chắc có nhiều việc nên chưa post. Mọi người có mã liên quan xuất nhập khẩu chú ý mai theo dõi
Công bố thông tin xuất nhập khẩu nửa đầu tháng 10

10 Likes

Hnay em cũng nhận được quà :gift: từ F chị @Minh_Thu_Nguyen ạ! Em mặc thử chồng em lại hỏi: em gia nhập băng đảng nào vậy?:joy:

5 Likes

Em cảm ơn anh Lơ! Em được tặng quà vào ngày khai trường, nhận được quà vào 20.10. Rất ý nghĩa ạ!

3 Likes

Em ơi chồng em thật thà thế là tốt đấy, ít nhất là đến giờ này.

3 Likes

Băng đảng này đảm bảo ko bao giờ lần ra được chị ạ!:laughing:

3 Likes

Nếu k nghi ngờ thì k tìm, chứ mà nghi thì để tìm ra đơn giản em ơi.

3 Likes