Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Anh @Bach_nam cho em xin nhận định TNA. 16.3 đã tạo đáy chưa anh ?

3 Likes

Chưa có tín hiệu nào tạo đáy cả. Tốt nhất không nên mua mới hay trung bình giá.

10 Likes

A nam xem.giúp con GKM con này đã tạo đỉnh và đang phân phối ko a.

2 Likes

Dạ em nhớ rồi.

1 Likes

Nếu dựa FA thì phải có phạm vi mua an toàn và mục tiêu hướng đến. Nếu đánh theo TA phải có điểm mua và điểm chốt lời và cắt lỗ. Xét trên cả hai yếu tố, con này không có. Một kiểu giao dịch quay tay hay làm giá gì đó… Rất rủi ro. Phân phối chỉ là những lập luận để nhận biết, không đủ cơ sở kết luận khi không có đầy đủ thông tin giao dịch. Khi mà mọi người đều biết dấu hiệu phân phối thì họ đã thay đổi phương pháp rồi.

14 Likes

Xem giao dịch tương tự trên GAB.

9 Likes

Dạ e cám ơn a. A nam giá dầu thế giới hiện đã qua mốc 100usd/thùng vậy sắp tới lạm phát sẽ ảnh hưởng đến thị trường ck nhiều ko a.

1 Likes

A @bach_nam cho e xin nhận xét về mã CTI, đầu tư công đang được đẩy mạnh nó có vào form uptrend lại ko a???

2 Likes

Tác động chưa đủ lớn và chỉ có thể đưa ra kịch bản. Bởi từng giai đoạn sẽ có những chính sách để triệt tiêu lạm phát. Đầu năm bao giờ lạm phát cũng tăng bởi nhiều yếu tố đặc thù. Đầu năm bao giờ cũng nhập khẩu lạm phát, dần về cuối năm xuất khẩu lạm phát. Một yếu tố nữa là nền lạm phát thấp, dẫn đến việc quy chiếu nó sẽ làm cho cảm giác tăng nhanh.

So sánh thì lấy giá dầu những năm cao quá khứ để so sánh với hiện tại, xem điểm tác động của nó so với quá khứ ra sao, tất nhiên chỉ là tương đối.

Vài năm lạm phát cao, có khi đến 20% hơn 10 năm trước là do cái gì? Tìm được nguyên nhân và đánh giá hiện tại thì sẽ không phải nghe ai nói.

19 Likes

chào anh BN, không biết anh nắm được con PXS không? vừa phá đỉnh ngắn hạn, mong anh nhận xét xu thế và chart con này giúp em với ạ.

2 Likes

Đang dần hồi phục và mục tiêu tối thiểu sóng còn lại là đỉnh mới lập.

15 Likes

Em cám ơn anh ạ, em mới nhập hàng hôm qua xong, buồn quá anh ạ

1 Likes

cảm ơn a, CTI nay e mới mua tham dò vol có vẻ cạn rồi nay e để ý trong phiên vài lệnh kiểu lái quay tay ko biết có phải vậy ko??

2 Likes

View biểu đồ tháng sẽ biết nó cũng mô hình chữ U nhưng rủi ro hơn so với ngành khác. Đang xu hướng tăng nhưng đánh theo kỹ thuật thì khu 11.2 là điểm cắt lỗ

12 Likes

Anh Nam ơi, anh xem giúp em TCH em giữ được không ạ? Em cảm ơn anh

1 Likes

Em cảm ơn anh

1 Likes

Đóng nến tuần trên MA9 sẽ có dòng tiền vào.

13 Likes

Hi vọng may mắn sẽ đến với em. Mấy hôm trước có nhận xét cho anh Dongphi mã này tránh giao dịch, chắc em không đọc được.

12 Likes

Nếu em giữ lâu dài và không margin có thể giữ được. Giờ đang có hai phương hướng, anh chưa thấy được nó sẽ đi hướng nào. Kịch bản khả quan nó có thể lên 3x, kịch bản xấu thì về khu 15-16 và sau đó lên 3x.

15 Likes

A ơi, GEX đoan này mua thêm được nữa ko a ơi???

1 Likes