Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

BSR là anh ấy khuyến nghị mua.

2 Likes

HPG vượt xa dự đoán tính toán của tôi. Tôi đoán khoảng 8500 tỉ lợi nhuận quý 3 nhưng họ đã đạt đến 10.500 tỉ lợi nhuận sau thuế. Ai cầm HPG cứ yên tâm cầm. Chưa đến lúc chốt.

8 Likes

Tàu TNH chính thức đóng cửa, bon bon tiến thẳng về Thái Nguyên!

3 Likes

mức 10.5k tỷ thì đã được HSC dự đoán và dự phóng năm nay HPG có giá 75k (HSC và VCBS). hôm qua e nhặt thêm 20% margin HPG

2 Likes

Không lên cao thế đâu em. Mức của sóng 5 là 65k. nó đang ở sóng 3, lên tầm 60-61 sẽ chỉnh về tầm 53-55 ở sóng 4.

6 Likes

dạ vâng a, tại e k biết về kỹ thuật cũng như sóng. tiến sát 65k e sẽ bán bớt giữ lợi nhuận và đợi điều chỉnh. E cảm ơn a

Tính toán kỹ thuật thì giá nó tương đối thôi, còn nền tảng là FA sẽ củng cố giá kỹ thuật chính xác hơn. Nội tại hiện tại nó ổn. Việc điều chỉnh hay tăng thế nào nó còn phụ thuộc thị trường.

Ví dụ EPS 7500 * PE an toàn 8 = giá an toàn 60k. Sóng sánh nó lên xuống bao nhiêu nữa thì khó đoán. 7500 * PE 9 = 67.5k

5 Likes

dạ vâng a, tại e dự phòng PE nó 10 lận. kì vọng hơi cao tí

Ngành này không nên dự phóng PE cao thế. Mức dưới 9 là phù hợp và an toàn.

4 Likes

dạ vâng ạ

e chỉ là F0, mới tham gia TT khoảng hơn 1 năm nên nhìu thứ tù mù. Nhờ “theo đuôi” các pick của a mà e biết được nhiều hơn. Rất tiếc là e đang làm việc tại HCM, hi vọng có dịp ra HN thì cho e mời a ly cf nhé!

Cảm ơn em! Anh ẩn danh em nhé, có một bạn hẹn đến về hưu gặp, 27 năm nữa nhé. Kiến thức mênh mông, anh chỉ biết một tí tẹo tèo teo thôi. Hãy học hỏi những người khác nữa.

10 Likes

dạ, hiện tại e mới 24t, đợi đến về hưu chắc hơi lâu. E cũng theo dõi nhiều nơi lắm, nhưng e thấy a đánh giá nhiều thứ quá hay, giúp e có nhiều góc nhìn hơn. NAV e cũng chỉ tầm 300, ráng học hỏi để biết kiến thức nhiều như a và hướng đến con đường tự do tài chính

3 Likes

E mới vào một ít , a bạch nam phím con nào thấy cũng ngon tăng mạnh hết . Mong học hỏi được một ít kinh nghiệm từ a bạch nam thui là mong ước của f0 tụi e

2 Likes

Cám ơn a bạch nam nhiều lắm ạ

2 Likes

Chăm sóc mãi hnay giàn đậu biếc đã nở hoa

5 Likes

20.10 anh ạ!
20-11 sẽ nhiều hoa đẹp hơn! :heart_eyes:

anh nhầm, nhưng mong đến ngày ấy hoa to hơn em ạ.

1 Likes

Dạ vâng ạ!
Mong cho mưa thuận gió hòa để thêm nhiều hoa đẹp!

2 Likes

Vẫn nhận định cũ pk a, chưa coa gì thay đổi ạ