Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Tốt nhưng phải hiểu những đơn vị nào xuất khẩu? thị phần xuất khẩu như thế nào? giá cả đầu vào, đầu ra? Những loại nào xuất khẩu?.. Phải nghiên cứu kỹ để đưa ra lựa chọn cho đúng đắn và tránh thiệt hại về tài khoản của mình.

11 Likes

Mình thấy là các tay to kiểu gì cũng tìm ra cách thôi. Thị trường việt nam cũng còn đơn giản nên mình vẫn còn thấy được rõ chiêu trò của họ.

2 Likes

Có phái sinh mới lôi kéo được vốn ngoại em à. Sẽ đến lúc có T0 trong cơ sở. Phái sinh là phòng hộ rủi ro mới làm Tây yên tâm. Họ rủi ro ở cơ sở thì họ có phái sinh bù trừ và ngược lại, kiểu như vậy.

7 Likes

Đúng là sẽ có 1 số ít theo dõi sát sẽ đoán ra trước được cách đánh của tạo lập. Nhưng suy đoán cũng chỉ mang tính tương đối, k hẳn lặp đi lặp lại 1 bài mà thay đổi liên tục, xào tới xào lui làm mọi người mất phương hướng. Số đông mất phương hướng cũng đủ hốt bạc rồi, k cần phải chiến thắng hoàn toàn trên thị trường :wink:

1 Likes

Em thấy thế cũng khác gì tạo công cụ cho Tây thao túng anh nhỉ, họ khôn rồi thì vẫn tiếp tục khôn. Phòng hộ rủi ro cho Tây mà luộc xiền của NĐT nội >"< Mà sau này vốn ngoại cũng ko cân nổi vốn nội thì phải, bằng chứng thời gian giãn cách dòng tiền F0 tràn vào làm thay đổi cục diện cũng kha khá anh nhỉ

2 Likes

Không làm như thế thì không nâng hạng được, không thu hút vốn đầu tư được,… nên bắt buộc phải theo xu hướng toàn cầu. Lúc đó cần xây dựng khung luật định chính sách phù hợp và từng bước hoàn thiện.

10 Likes

Vâng ạ em cảm ơn ạ. Em thấy nhà nước ra nhiều thông tin ủng hộ phát hành trái phiếu để thu đựoc tiền từ nhân dân tránh lạm phát nên khả năng cao hơn sẽ k có gói kích cầu lớn đúng không ạ?

2 Likes

dạ. anh nhận định giúp em con CCL với a. em vào giá 16,2 liệu target tầm nhiêu được a

Vẫn có chứ, vấn đề phát hành trái phiếu để thu hút nguồn lực trong dân, mang tính an toàn cao hơn các dạng đầu tư khác. Còn các gói kích cầu vẫn cần và cần nhiều. Dự kiến thời gian và chính sách tài khóa một vài năm mới ổn được.

Tất nhiên phải nhìn lại bài học giai đoạn 2007-2009, giai đoạn đó đã để tàn dư đến bây giờ chưa xử lý hết nợ xấu. Việc đó chính phủ, quốc hội sẽ bàn luận và có chính sách tương xứng để tốt nhất cho nhân dân và đất nước. Tin tưởng như vậy.

11 Likes

Con này anh nhận định trong Đốm sáng thì phải, nó phù hợp khi dao động trong vùng 14-16, khi nhận định, hình như giá nó 12. Do nó trả cổ tức nên được đánh lên đợt này.

Hiện tại thì em có thể nghiên cứu xem nó có dự án nào liên quan đến an sinh xã hội, nhà ở cho công nhân khu công nghiệp,… sẽ có lợi thế. Vì gói kích cầu mới hướng đến an sinh cho người lao động và ổn định nhân lực lao động trong các khu sản xuất, khung công nghiệp,…

9 Likes

Vâng. tại em thấy nó vượt đỉnh nên vào a. để em kiểm tra lại xem ạ

1 Likes

Nếu bác có chút thời gian bác cho em xin nhận định về mấy mã thép TIS, TLH và ITQ với ạ?

1 Likes

Ngành thép thì có thuận lợi từ việc Trung Quốc cắt giảm khí thải, đến việc phục hồi kinh tế trong nước và các nước trên thế giới (xuất khẩu). Nhưng do thị giá đã lên cao và những biến động giá cả sẽ làm lợi nhuận suy giảm năm tới do việc giá sắt thép sẽ giảm thời gian tới. Việc lợi nhuận kép về giá và sản lượng không còn tốt như năm nay.

Những con này thì thì TLH khả quan nhất nhưng thị giá khá cao rồi. Sẽ có nhiều rủi ro khi đầu tư vào, hiệu quả sinh lời của doanh nghiệp cũng không cao. Nên em tự quyết định. Với anh thì anh sẽ chưa đầu tư.

9 Likes

Anh Nam cho em hỏi DGT sau khi mua CP của BDT sao vẫn im ắng. Liệu đây có phải tín hiệu tốt k ?

Ý em hỏi DGT không chạy hay BDT không có thanh khoản?

DGT nắm giữ lượng nhỏ BDT, chưa đủ lớn để thúc DGT chạy được, đồng thời có thể DGT chưa cạnh tranh hay trúng được nhiều gói thầu, kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh quý 3 kém khả quan chẳng hạn nên chưa chạy. Và giá đã cao rồi em.

Nếu em mua được vùng giá 30k của DGT thì nên giữ lâu dài.

BDT thì thanh khoản nhỏ, những người nắm giữ ăn cổ tức và họ nắm giữ từ lúc giá rẻ rồi, ít ai dại mang ra bán vì đâu dễ mua lại.

6 Likes

Nhờ bác Nam nhận định giúp về Drh, 2 cây vol to hôm rồi là lái thoát hàng hay hấp thụ hàng T+, sẽ đi lên trong nghi ngờ hay kéo lên nhịp nữa để xả nốt ?

Nếu hôm nay con này đóng ở mức cao hơn 20.5-20.8 thì nó sẽ tích lũy một thời gian rồi đi lên, khó giảm sâu hơn. Phân tích kỹ thuật thôi nha. Tôi không phân tích nội tại doanh nghiệp vì nó liên quan nhiều vấn đề. Thị giá thì thời gian qua tăng nóng rồi. Lái thoát hàng không bao giờ dại mà cho sàn cả. Họ cứ mua 1 bán 5 khi muốn thoát, chứ không bao giờ mang một cục to ra thoát cả.

9 Likes

Cảm ơn bác, góc nhìn của bác rất hợp lý. Nhờ bác đánh giá thêm DLG phiên chiều qua đúng phút 14:44:50s ốp 1,7tr lệnh vào ATC đề đè sàn thì có phải là dấu hiệu đè gom hàng của lái không ?

Không có gì cả, nó đã tăng hơn 5 lần rồi. Giá có về 5-6k thì cũng bình thường. Khả năng con này về mệnh là cao. Nhưng tôi không khuyến khích ai mua bán nhé. Đó là nhận định thôi.

5 Likes

Cảm ơn anh Nam. Vậy em vẫn tiếp tục nắm giữ. Hi vọng sắp tới DGT sẽ có đột phá :grin:

1 Likes