Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Rõ ràng họ mua BDT là khép kín chuỗi cung ứng, lợi thế cho việc đấu thầu các gói đầu tư công trong giai đoạn tới. Đó là lợi thế để bỏ thầu giá rẻ, cạnh tranh với các đơn vị thầu khác. Còn họ có lợi thế gì nữa thì hãy nghiên cứu sâu hơn. Mua được giá rẻ rồi thì có thể canh gần đỉnh cũ hạ tỉ trọng hoặc chốt lời tùy theo diễn biến xu thế thị trường dài hạn (cũng gần gấp đôi nếu mua được giá như anh đã nói, nhưng thời gian không thể nhanh được).

6 Likes

Cảm ơn bác, nhận định của bác còn hơn cả điều mình mong đợi, hehe

1 Likes

Em hiểu ý anh rồi ạ . Rất cảm ơn anh về câu trả lời cực kì cặn kẽ. :heart:

1 Likes

chúc a Nam và cả nhà ngày mới vui vẻ

2 Likes

Chúc em và mọi người ngày giao dịch thuận lợi!

9 Likes

Em chúc cả nhà ngày mới nhiều niềm vui :sunflower:

2 Likes

Mọi người muốn mua QNS thì có thể bắt đầu giải ngân, tầm 15-20%

12 Likes

e vừa vào 49.3 ạ.

1 Likes

Hôm nay anh thấy em có nhiều niềm vui nhất. Chúc mừng em!

6 Likes

anh @Bach_nam cho e hỏi về NKG ạ có nên chốt chưa ạ :smiley:

Sóng mạnh thì có thể lên 60k, nhưng mà mạnh quá, anh cũng không thể nghĩ nó lên cao thế, nên hạ tỉ trọng để chốt lời một phần hoặc hết. Tùy cách ứng xử của em.

5 Likes

em cảm ơn anh ạ @Bach_nam

1 Likes

Hôm nay e vào QNS a ạ. Thanks a

1 Likes

Vẫn luôn phải cân đối dòng tiền của mình để vào và đề phòng mọi trường hợp có thể xảy ra. Như đã chia sẻ, đây là con nội tại ổn, cổ tức đều, lợi thế ngành đường được nhà nước hỗ trợ (áp dụng chống bán phá giá với Thái Lan), nhu cầu trong nước chưa đáp ứng đủ,… Nhưng rủi ro luôn có dù mã tốt đến đâu ở trên thị trường. Con này chỉ rủi ro do dịch làm giảm doanh thu, rủi ro khi đường nhập lậu nhiều.

8 Likes

Dạ đúng rồi anh, cười cả ngày :laughing::laughing:

1 Likes

Tôi nói nhắc lại có thể chưa đủ ý, mọi người theo dõi thì biết, mưa bão vừa rồi chắc là có chút ảnh hưởng nên mới có giảm giá để mọi người vào mã này ở vị thế gần an toàn. Mục tiêu năm nay là 50-52 như tôi đã nói, còn mục tiêu tiếp theo là tầm 60k khi cầm 6-12 tháng. Có thể nó đạt sớm hơn. Mục tiêu là để hướng đến, không phải là cái đích để chốt lời. nên cần linh động trong cách xử lý vấn đề, có thể chốt bất cứ điểm nào mà mình thấy an toàn.

Cái cuối cùng là mọi người có lãi và trân trọng khoản lãi đó để làm nền tốt cho công cuộc đầu tư của mình, giúp ích cho chính mình, người thân mình và cũng là đỡ gánh nặng cho xã hội hoặc có thể giúp ích nhiều hơn nữa cho xã hội và cộng đồng.

16 Likes

QNS lúc sáng a bảo mua đẹp quá ạ, bây giờ đã tạo nến rút chân rồi

1 Likes

Bach_nam à, Hôm qua nhìn QNS giá ngon lắm nhưng full cổ rồi.

1 Likes

Anh liều phết nhỉ? Em toàn can ngăn phân bổ vốn mà vẫn còn tiêu hết tiền.

4 Likes

e còn đang margin đây :smiley: