Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Đâu có bác, vượt MA9 tuần, dòng tiền vào nhiều, với lại các anh đầu tư công hạ tầng còn cả một giai đoạn dài mà bác. Em có 30k PPI cướp hàng giá 2.5k tuần trước, đánh bạc tí cho vui. Còn lại AAA trả hết anh Dê tịt, trả xong anh làm cho cây CE, thối lòng :rofl: :rofl: :rofl:. Có bắt đáy một con nữa 7k nhưng T3 bán rồi, đánh cho vui vậy thôi. Còn lại chưa vào con nào.

17 Likes

Do em phán đoán các cụ chuẩn bị đấu giá nên sẽ đánh xuống gom hàng, lúc đó em gom cùng, chứ không em đã đợi lên 19 thoát theo fibo. Có thể các anh đánh lên một chút nữa cho các nhà đầu tư vui. Còn có các room hô hào mua và thoát sớm.

Em đánh lướt con này, gom cùng lái và ra hàng cùng lái. Thời điểm cao đánh nền 300k, phiên nào có cơ hội mua 100k và được 5% bán luôn 100k hàng có sẵn.

16 Likes

Đúng là mình được mở rộng tầm mắt. Hehe! Mình mới chơi nên còn thiếu kinh nghiệm. Đợt tháng 1 vừa rồi âm nặng nên mới đầu tư nghiên cứu nhiều hơn. Đến nay cũng đã gỡ lại được hết và có tí lãi. Nhưng giờ cũng thận trọng hơn nhiều rồi. Có cái kiến thức và kinh nghiệm thì còn phải học hỏi nhiều các cao thủ trên này mới mong sống được :grin:.

11 Likes

A bạch nam cho e xin nhận định về nkg nhé. E cảm ơn

3 Likes

Cụ T.11 có nè, nếu khác thì cụ BN chắc sẽ tl

12 Likes

Các cụ hnay chém gió rôm rả thế, chắc nhà nhà đang zui

8 Likes

Tôi đọc theo kiểu BN dạy và hình cụ T.11. nếu vượt đỉnh thì xong sóng 2 trung hạn. Nếu k thì đi tìm đáy C sau khi xD đỉnh B. Xem nến thì thủng 38.8 thì xD đi tìm đáy C. Theo sóng cụ tổ thì mức hơi khác nến

9 Likes

Hôm nay (à, hôm qua) có lẽ thời tiết đẹp quá làm ai cũng mang tâm hồn đẹp anh ah :four_leaf_clover:

11 Likes

E thoát con đó nhưng dính Ros ôm đến giờ đây a, nhưng vì còn ít nên tbg về bờ và có lãi, chờ a ý cho thêm tẹo lãi rồi thoát nốt :grinning:. F0 đời đầu nên dở khóc dở cười lắm ạ, theo đuôi các cao thủ trên đây thấy học hỏi được nhiều điều.

6 Likes

@Huongduong nhận xét không sai. Xét về vĩ mô, giá quặng sẽ tăng và có thể tăng lại đỉnh hoặc vượt đỉnh năm trước, HRC hồi chưa đủ mạnh, và sự phản ứng với cổ phiếu cũng mới chỉ là sự cầm chừng, phòng thủ. Nó có một nhược điểm đó là nhà cung cấp thứ cấp (không chủ động được biên lợi nhuận). Nhu cầu của Mỹ đã chững lại, nhu cầu của Châu Âu bù đắp nhưng có thể cũng chững lại. Thị trường nội địa năm trước sụt giảm do giãn cách, năm nay có thể phục hồi lại. Cân được lượng này cũng không đơn giản.

Quá trình hồi phục thị giá vừa qua cũng đã khá tốt. Đánh nó bây giờ có nghĩa là chấp được ăn cả, ngã thì phải làm lại. Nếu cầm giá tốt, không giỏi ra vào thì tùy theo quyết định như thế nào cho hợp lý bởi nó chỉnh tích lũy xong sẽ có cơ hội lên sóng (hoặc lên sóng luôn đợt này - xác suất nhỏ). Nhu cầu trong nước cũng chưa thể tăng lớn ngay được, quá trình phục hồi trong nước cũng cần có thời gian.

19 Likes

Nói về nhịp chỉnh tích lũy, có thể có những dạng như bên dưới. Đôi khi nó vượt đỉnh nhưng nó vẫn là nhịp chỉnh, chưa phải lên sóng. Rất dễ nhầm lẫn nếu không thực sự đánh giá được FA. Dự đoán sóng chỉ là một khía cạnh để trader ra vào. Cơ sở vẫn là có chất (FA) thì lượng (TA) mới bền. Còn lại không có FA thì TA chỉ là đầu cơ, đánh sóng, may rủi.

22 Likes

E cảm ơn a bạch nam nhé.chia sẻ rất chi tiết. Chúc a ngày cuối tuần nhiều niềm vui.

4 Likes

Chút ý kiến nho nhỏ “hỗ trợ” thêm với bác BN về NKG là so về nhu cầu tôn mạ trong nước thì mặc dù chiếm tỷ trọng cũng thuộc top đầu (9%), tuy nhiên NKG luôn ưu tiên về xuất khẩu hơn cả nên một khi xuất khẩu gặp các vấn đề về vĩ mô thì NKG cũng khó quay đầu về trong nước vì các doanh nghiệp khác như (Tôn Đông Á, Hoa Sen v…v) đã và đang ưu tiên cho thị trường nội địa cũng như “chiếm sóng” của NKG. Nên một khi vĩ mô có lợi thì NKG sẽ là doanh nghiệp tăng trưởng nhanh chóng về lợi nhuận cũng như giá cp trên sàn, tuy nhiên một khi gặp tình huống xấu thì cũng sẽ giảm rất mạnh (NKG vẫn chưa tự chủ về nguyên vật liệu đầu vào).

Nên một khi các bạn mua NKG ở thời điểm hiện tại thì tỉ lệ rủi ro cũng khá cao (mình cũng từng mua vài trăm ngàn NKG ở vùng giá 54-55) nên cũng hiểu khá rõ là một khi ngành tôn thép gặp tình huống bất lợi thì giá cp cũng “đi bụi” luôn và không phục hồi lại nỗi :smiley:

11 Likes

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Thêm 1 chỉ tiết nữa để mh hiểu hơn

2 Likes

Bạn cho xin ý kiến mã TCD chiều giữ mình đang âm

4 Likes

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ

5 Likes

Chiều giữ thì phải có sự khẳng định của cá nhân. Mình kiểm tra sơ bộ thì nó hoàn thành sóng 1 lớn ở gần 30k, hơi thấp, mục tiêu khoảng 33k nhưng có vẻ sóng 5 nhỏ trong sóng 1 lớn hơi ngắn.

Hiện nó ở sóng 2 chỉnh tích lũy, khả năng nó tích lũy khu 20-30k. Nếu nó lên cùng với các con trong hệ sinh thái thì mục tiêu 36-40-45 là sóng 3 lớn. Nếu không lên được thì nó vẫn ở sóng 2 lớn.

12 Likes

Tưởng ông bạn này chuyên bên Im Đi Chim

2 Likes

Rất cảm ơn bạn

3 Likes

Bác ấy nuôi chim trong lồng. Các con khác hình như dùng làm mồi nuôi :bird: ạ!:grinning_face_with_smiling_eyes:

7 Likes