Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Chỉ sợ một số người vẫn múc húc xúc để F0 là lót đường cho họ chạy thoát thân gỡ lỗ ăn lãi T+ :rofl:

5 Likes

Anh Nam ơi Anh cho Em nhận định về con VRC với ah,Em đu nó giờ mất 10% rồi,nên cắt hay chờ hồi dc ko Anh.
Em cảm ơn Anh.

3 Likes

Một đất nước đang phát triển đi lên, biết bao công sức gây dựng và phát triển, đâu có thể quay trở lại thời kỳ như những năm sau giải phóng đất nước? 1975-1986. Thời kỳ ấy có nhiều vấn đề trong đó có vấn đề chúng ta bị cấm vận ngay sau chiến tranh kiệt quệ. Còn bây giờ đã khác rất nhiều. Thay da đổi thịt và có nhiều vấn đề tự chủ, nhất là lương thực thực phẩm. Nếu cứ có kiểu quá đà ấy, ảnh hưởng nhiều đến hệ thống kinh tế chính trị đất nước thì lại bị đốt lò. Một bên làm chính sách, một bên lại đi phá chính sách thì đương nhiên không sớm thì muộn cũng bị.

24 Likes

Hôm nay e đã học được kiềm chế lại bản thân mua bán, các đợt trước e đã mua rất nhiều đoan này…hôm nay e đã kiềm dc rồi, thấy thấm được tư tưởng của những người kinh nghiệm

4 Likes

Cũng hiểu đưoc các cao thủ lãi 20-30% bắt hàng còn mình chỉ còn 2% là nên bán , không mong đợi hơn…hiiii

3 Likes

em đọc đi dọc lại cách sử dụng margin của anh, thấm quá :smiley:

2 Likes

Có mỗi cái níu kéo chính là thị giá đang ngang giá trị sổ sách. Không biết quý 1 nó có khả quan không? cơ bản nó chỉ còn mốc 23.9 hỗ trợ, lần trước gần về đó thì hồi, lần này không biết sao nữa. Nếu thị trường tốt, nó hồi tốt thì tùy theo nội tại để quyết định giữ hay cắt. Nếu chưa có hàng sẵn thì quan sát mốc 23-23.9 xem nó phản ứng ra sao. Nếu thủng thì có thể về 18-19.

9 Likes

Em lỡ đu lúc 27 nên jo xót quá A ah.vâng E sẽ theo dõi thêm 1-2 phiên rồi quyết định cắt hay giữ.Cảm ơn Anh nhiều.

3 Likes

Anh ơi Em xin thêm A tư vấn về con TIG với ah,E còn duy nhất Em nó sau cú sập hôm nay là có lãi.chim sợ cành cong nên E lăn tăn nên giữ hay chốt lời ah…

3 Likes

Em có mua phát hành không?

6 Likes

Dạ Em có ah,Em mua được ít nên trung bình giá jo đang lãi 15% ah

2 Likes

Có nghĩa là khoản mua gốc mua ở giá cao à? Đánh giá hiệu quả tăng vốn là một vấn đề khá khó, đặc biệt lịch sử lại không ổn định trong tăng trưởng. Có nhiều cách trong cái game này lắm.

Hiện tại nó đang đánh vượt đỉnh đó, nếu theo mô hình thì nó đã đến nấc thang mới trong lịch sử và vượt đỉnh thành công thì nó đến nấc thang thứ ba, mục tiêu 4x. Nhưng mục tiêu này là không khả thi với tình hình hiện tại, trừ khi nó có kết quả tốt trong hoạt động.

Khi chơi cái game này, lúc họ đánh lên là lúc ra hàng (ra phần gốc, phần mua phát hành thì chưa đủ thời gian để ra). Nhưng em mua giá cao thì mới còn lời có 15%.

10 Likes

Chính xác mục tiêu là 38-39k

9 Likes

Bác xem hộ em con HCM với ạ. Em ôm khá nhiều gía vùng 36

2 Likes

Dạ vâng Em mua giá gốc khá cao,hơn 25 ah.vậy nên theo dõi thêm đúng ko A.

3 Likes

Nó đang ở xu hướng tăng và nay cũng chịu tác động một chút từ thị trường, quan sát và và ra hàng có sẵn nếu cần, ít nhất là lời phần mình đang có và có lời chắc chắn phần mình mua thêm khi hàng về. Nó sẽ không thể điều chỉnh sâu về mệnh trong tình hình hiện tại.

11 Likes

Mã chứng khoán đa số đã đạt sóng và con này cũng vậy. Nó đang sóng chỉnh lớn và cũng đang ở mức hỗ trợ, nếu thủng 33.1 thì nó có thể về sâu hơn. Về lâu dài thì thị trường chứng khoán cơ bản vẫn ổn, chỉnh tích lũy xong thì hoàn toàn có thể lên sóng nhưng cần thời gian.

13 Likes

Bác chủ phân tích vụ đánh rắn dập đầu hay quá … bác chủ cho em hỏi chút liệu nhà tạo lập có thực sự chuyển dòng sang các cổ cơ bản tốt ko? Chẳng hạn như vn30 chẳng hạn

3 Likes

Các cổ tốt ở smallcap, midcap vẫn có nhiều mà cụ. Vn30 nó có nh quỹ nên biên lợi nhuận k tốt vs lại đánh chỉ số HĐTL nên mang tính điều tiết. Ros mới bị loại khỏi vn30 đó cụ. Vn30 chỉ là đạt tiêu chí chứ chưa thật sự chất lượng.

6 Likes

A cho e xin nhận định Sjf nhé, e cảm ơn

2 Likes