Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Không biết em nghiên cứu nội tại có kỹ chưa? Mục tiêu sóng đã đạt, nó đang chỉnh tích lũy khả năng trong phạm vi 19-32, mục tiêu không chính xác được lúc này, mục tiêu hiện tại có lẽ là 27-29 nếu tốt. Có lẽ em thích dược và cảm giác mạnh nên chọn con này.

Trong các mã ngành này có rất nhiều mã ổn, chỉ mỗi vấn đề thị giá hơi cao, chưa phù hợp đầu tư lâu dài. Con DBD là còn tiềm năng có thể lên 7x. Không PR nhé, chỉ là anh có nghiên cứu ngành này và nói chuyện thêm.

16 Likes

Liệu VNI chỉnh đủ chưa anh Nam. tin xấu đồn nhiều quá ạ

5 Likes

Không phân biệt thế được em. Chính xác là hàng nóng và rác. Mức độ an toàn thì giảm dần từ large cap đến mid đến smallcap. Trong phạm vi nào cũng có những con tốt. Có hai chế độ báo cáo tài chính cho doanh nghiệp lớn - 15, vừa và nhỏ - 48.

Trong thị trường có rất nhiều thủ thuật của các công ty làm ăn không nghiêm chỉnh, họ có thể rút ruột bằng nhiều cách, có thể sinh ra hệ sinh thái để chuyển qua lại làm đẹp báo cáo, tăng vốn hút máu nhà đầu tư… Ví dụ khi xưa có doanh nghiệp có lượng tồn kho cafe nhiều, họ dùng thủ thuật trộn gạch đá với vỏ cafe…để cắm vay vốn ngân hàng. Nhớ là ocb cho vay lớn nhất thì phải.

20 Likes

Chưa đâu em, lúc này không đủ an toàn, trưa anh nói rồi mà.

13 Likes

Chắc thứ 6 này ạ.

3 Likes

cám ơn anh nam.

3 Likes

Qua ngày mai thì sẽ có dần. Tốt nhất đợi tuần sau xem sao. Giờ phụ thuộc rất nhiều vào đám đông. Đám đông thì không dự đoán được.

18 Likes

Có hai cách mua, mua theo TA và FA. Còn cách của em là riêng em. Có thể tạm gọi là tâm linh.

15 Likes

Bác ấy trẻ nhưng kinh nghiệm không hề trẻ chị a.

5 Likes

Em nói quá rồi. Mỗi người đều có những phạm vi, năng lực riêng. Nhiều điều anh không biết mà em biết đấy. Nên mỗi người chắt lọc nhặt một ít của người khác để hoàn thiện mình. Khi anh khuyên ai đó cái gì cũng phải suy nghĩ và có trách nhiệm với lời nói của mình. Nếu anh dự đoán thị trường không tốt thì anh sẽ không khuyên húc múc xúc. Hay khi phím đều phải có mục tiêu đích đến, không khuyến nghị chung chung.

25 Likes

Hihi a @Bach_nam vui tính :))

5 Likes

Dạ anh, thời điểm này em khá thích nghành dược anh ạ, em cũng kỳ vọng vào câu chuyện thoái vốn của nó. Nhất là hiện tại dịch bệnh bùng phát + nhà nc đẩy mạnh đầu tư công thì tài chính nhà nc sẽ cạn kiệt. Nên sẽ đẩy mạnh thoái vốn anh nhỉ

5 Likes

E cảm giác hôm nay họ giữ dòng bank để vni ko giảm sâu, để đám đông ko hoảng loạn đúng ko a?

7 Likes

Em cảm ơn anh, em sẽ thêm DBD vào danh sách theo dõi ạ :relaxed:

5 Likes

Anh không biết thông tin nó thoái vốn. Nếu vậy thì em đã nghiên cứu nội tại và em có điểm mua cho mình. Điểm mua không được tốt thôi. Về TA thì như anh nói.

11 Likes

Dạ vâng, giá này của e là sau khi chia CT 5,7% anh ạ. Điểm mua của em đu cũng hơi cao, nhưng em vẫn hi vọng…liều ăn nhiều anh ạ :joy::joy::joy:

7 Likes

Cách này đúng trong th ttck ở đáy đi lên. Bjo là gđ chỉ số lên cao vs giá cp đã tăng nhiều sẽ rủi ro hơn đấy e.

7 Likes

Cụ nhớ vụ này thế, tôi đọc ms biết nh cty tồn kho, chi phí dở dang,…để làm đẹp báo cáo

7 Likes

Da e cảm ơn a , phải tích luỹ dần ra kinh nghiệm a ah

4 Likes

Xem các cụ nhận định tt từng gđ rồi chọn mã bắt, khi về điểm dự kiến phân bổ vốn. Tôi k tham vọng ăn nhiều nên chỉ 7-10% là chốt. Một năm ước mơ lãi 30% vốn trong gđ chỉ số ở vùng đỉnh of ttck là tốt lắm rồi

7 Likes