Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

anh Nam ơi a xem giúp e mã SGR với được k a

Vâng, cảm ơn en Bác !

1 Likes

Xu hướng khả quan hơn khi dịch dần được kiểm soát. Nếu mua giá đáy thời gian vừa qua thì hãy cứ nắm giữ. Đang tích lũy theo hướng tăng dần và khả quan trên mô hình kỹ thuật. Nội tại ổn, có cơ hội nhiều trong thời gian tới.

6 Likes

Anh xem giúp em NAF em có nên gồng lỗ hay ra hàng anh ah? Ko biết nó có bật lại ko anh ?

Mai anh xem và trả lời cho nhé.

1 Likes

Cám ơn anh !

Chuẩn luôn câu này bác ạ.
Cân đối tiền/cổ luôn là nhàn đầu óc nhất.

1 Likes

@lina188 anh đã trả lời một bạn ở chủ đề này về con này rồi nhé. Em tham khảo.

4 Likes

VNindex ngắn hạn vẫn hướng đến đỉnh và phá đỉnh trong thời gian tới. Hướng này khả quan hơn là chỉnh.

Một số vấn đề liên quan đến các mã có thể mọi người đang nắm giữ khi tôi viết trên topic và tin nhắn riêng:

Như tôi nhận định ở chủ đề cũ, kỳ vọng giá dầu ở mức 80-85USD, nay đã cơ bản đạt mức kỳ vọng thấp. Với xu hướng hiện tại thì giá dầu kỳ vọng mức tiếp theo khoảng 90-95USD. Hiện tại chưa có hành động nào cụ thể để ổn định giá dầu và đưa về mức thấp. Ngành dầu khí vẫn đảm bảo ổn định trong thời gian tới. Còn khí gas tự nhiên đang sóng chỉnh chưa kết thúc.

Giá HRC tương lai US đang sideway nên hiện tại chưa ảnh hưởng nhiều đến các đơn vị thép, nhưng giá quặng có thể sẽ tăng trong thời gian tới, biên lợi nhuận ngành này sẽ có chút ảnh hưởng.

Chỉ số BDI có lẽ đã chỉnh xong, nên các ngành liên quan đến vận tải khả năng tăng giá trong thời gian tới.

Giá đường xu hướng cũng tương tự, đã cơ bản đến ngưỡng đáy đợt chỉnh này và xu hướng tiếp theo khả năng cao là tăng giá, ổn định xu hướng này cho đến tết tây, tết ta.

Giá cao su thì khả năng vẫn còn trong xu thế tăng dài dài nên DRC sẽ có chút thiệt thòi, bù đắp lại thì đầu tư công, xuất khẩu ổn.

18 Likes

Chúc A Nam cuối tuần vui vẻ an lành^_^!

2 Likes

Còn vấn đề lạm phát thì chưa đến lúc phải lo lắng. Diễn biến thị trường trong nước bởi những hành động thái quá. Vàng thế giới khả năng sẽ quay đầu chỉnh về 1700-1720, xu thế trung hạn vàng sẽ giảm, có thể về 1500usd. Đến giá này và tùy theo tình hình trong nước thì bắt đầu có thể mua vàng để đón sóng năm 2023-2024.

19 Likes

Cuối tuần mọi người nghỉ ngơi, relax, anh vẫn nghiên cứu để cung cấp thông tin cho mọi người.
Chúc anh ngày chủ nhật tươi hồng ạ!

5 Likes

Em cảm ơn a đã dành thời gian cuối tuần cung cấp thông tin bổ ích cho mọi người ạ

2 Likes

cảm ơn anh @bach_nam vì đã chia sẻ ạ

1 Likes

hôm nay đạp trụ kinh quá nhỉ

Đạp toàn trụ ổn như HPG, TCB, TPB, FPT,… có lẽ là một cái đạp để đạt mức chỉnh theo kỹ thuật của các con này. Sau đó lấy động lực tăng theo cả kỹ thuật và nội tại.

Trong các con tăng giá, có con BVH là đang phá vỡ Downtrend từ 2018 đến nay. Khả năng sẽ tích lũy và vào sideway up hoặc uptrend do nhiều thông tin hỗ trợ như nới room, luật bảo hiểm mới,… Ngoài ra có trụ VHM do thông tin mới khởi công dự án mới 10 tỉ đô cùng với nền giá đang thấp nhưng chưa hấp thụ hết pha loãng nên chưa mạnh được.

Cũng phải kể đến kế hoạch cơ cấu của quỹ và chuẩn bị áp dụng chỉ số mới. Kéo xả và xả kéo. Tùy họ áp dụng cái kiểu gì.

Nếu có chỉnh luôn Vnindex thì cũng không có gì đáng lo ngại. Mọi người cứ bình thản chọn con để bắt thôi. Chỉ cần chú ý phân bổ tiền cho cân đối, phòng những rủi ro như tin dịch bùng phát chẳng hạn (tôi không mong muốn nhưng chúng ta nên phòng rủi ro). Khi đó có xèng mua giá rẻ. Nhưng cũng không nên tiêu hết tiền, khi chỉnh không phải chỉ chỉnh một hôm là xong, hiếm lắm.

26 Likes

dạ em cảm ơn anh Nam, em rất thích cách nói chuyện của anh, anh hơn em 9 tuổi nhưng thấy rất gần gũi luôn ạ, thị trường có chỉnh thì mình nên chọn những con mình tin tưởng nắm giữ với mức giá mình thấy ổn với mục tiêu dài hạn trung hạn cũng ổn.

5 Likes

BVH tăng cũng vì tin thoái vốn nữa.
Tin thúc giục thoái vốn

8 Likes

Mọi người cũng có thể xem link tin thoái vốn khác, trong đó có DRC
Vinachem tập trung thoái vốn

12 Likes

e cảm ơn a ạ, e đã yên tâm hơn phần nào. E đang giữ mã như a nói, hôm nay e lại mua thêm HPG TCB FPT, đã bắt đầu xử dụng 1 ít margin.

1 Likes