Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Phân vân điều gì?

SGT canh chốt lời thôi, chưa nên vào. Nó đang tích lũy, không có nghĩa là sẽ tăng nhé. Anh không nghiên cứu sâu nhưng anh dự đoán nó chưa thể ghi nhận lợi nhuận sớm được.

SZC thì ổn, nhưng giá đã neo cao. Chờ về 47-50 mua lại. Còn lúc nào nó về thì anh chịu.

Thị trường cho từng mã đang phụ thuộc lớn vào dòng tiền của nhà đầu tư, ít phụ thuộc vào FA, TA như trước kia nên đánh giá sẽ khó chính xác hơn.

15 Likes

em thấy SGT thì chưa ghi nhận lợi nhuận, dự án thì có nhiều nhưng đang hơi tù mù ạ @Bach_nam,

3 Likes

Chuẩn bác. Khúc này kinh nghiệm là watch rổ thật cẩn thận

1 Likes

Anh xem giúp em con HHV với ạ. Vào được ko ạ. Sóng đầu tư công được ko a.

1 Likes

Nhờ anh Nam view giúp giùm em con NAF với ạ. Rất cảm ơn anh!

1 Likes

Nó có mấy mảng và có thể mảng đầu tư công chỉ chiếm một tỉ trọng nhỏ, vì anh chưa nghiên cứu sâu xem công suất ở Đà Nẵng, Bình Định, Long An công suất bao nhiêu. Dịch, việc đi lại cũng ít hơn nên việc thu phí chắc cũng không có hiệu quả lắm.

Quý 3 khả năng chưa có gì đột biến và có thể kém khả quan.

Trên biểu đồ thì chưa thấy rõ xu hướng, hiện tại có thể nói đang tích lũy, rủi ro có thể về 18-19 hoặc sâu hơn, khi có thông tin thuận lợi thì có thể trở lại xu hướng tăng giá.

Nếu lựa chọn mảng đầu tư công nhựa đường thì nên chọn PLC như anh đã cung cấp.

7 Likes

Con này chủ yếu là đang sóng lương thực thực phẩm, anh không nghiên cứu sâu được nên chỉ xem xét trên biểu đồ, mấy ngày trước nó ở trạng thái tích lũy chưa ổn định, hôm vừa rồi xuất hiện sự giảm giá, nên có thể xu hướng đang đi xuống.

Hành động lúc này là rủi ro và phải nghiên cứu thêm về tình hình quý vừa rồi cùng với nội tại để tăng năng xuất, sản lượng khi dần trở lại bình thường.

Nếu về vùng giá quanh 26-27 thì có thể bắt đầu giải ngân, nhưng phải thoát luôn khi có lời. Hơi rủi ro. Nếu là người an toàn thì không nên giao dịch lúc này với mã này.

7 Likes

Thank a Bạch Nam :heart:

1 Likes

18 Likes

Anh còn thức ạ?

1 Likes

Hành trình cả ngày dài, mong muốn cuộc sống mọi người sớm ổn định. Dịch vẫn còn và chúng ta cùng cố gắng an toàn cho mình và người khác, cộng đồng. Để những người khổ bớt khổ.

16 Likes

Bây giờ thì sống chung với dọc thôi anh ạ. Mong sơm mở cửa chứ đóng cửa ngày nào bà con mình khổ ngày ấy.

1 Likes

A Nam đánh giá sao về VHM ạ.

1 Likes

Có một anh rất thông minh, đã áp dụng mô hình hôm trước tôi chia sẻ về index để xác định đỉnh đáy ngắn hạn trong một trend. Trend nào cũng vậy, cần theo dõi đến và chúng ta cơ bản xác định được nó theo mô hình nào. Lúc đó ta tra cứu TA xem nó đang đi mô hình nào.

Mấy hôm trước tôi có nói đến mô hình vòng cung (điểm cong trên hình thành - có khả năng là downtrend, điểm cong dưới hình thành - có khả năng uptrend),… khi đó mình sẽ xác định được điểm ra vào hợp lý. Đặc biệt khi nắm vững FA thì đánh khó mà thua được.

13 Likes

VHM hình như anh chia sẻ rồi. Nó ổn nhưng do lượng cổ phiếu cổ tức lớn, cần thời gian hấp thụ. Do quỹ tây ta nắm khá nhiều nên cần thời gian để họ xả bớt hàng, hiện thực hóa lợi nhuận và cân đối tài khoản của họ. Sau đó sẽ đến lúc chạy thôi. Giá mua tầm 70-75. Mục tiêu thấp tầm 100.

8 Likes

Dạ, e cảm ơn a. :heart:

1 Likes

G9 nhé a

2 Likes

Anh nam ơi, PHRL có ảnh hưởng tới giá cổ phiếu không? Ví dụ em đang giữ DBD nếu PHRL thì giá có giảm không ạ?

Có, nếu phát hành riêng lẻ ở giá cao thì sẽ thôi thúc cổ phiếu đi lên do những nhà đầu tư có kỳ vọng tương lai tốt, họ mới mua giá cao và phải theo dõi cập nhật có thành công hay không? ngược lại, phát hành riêng lẻ giá thấp sẽ là yếu tố tiêu cực, có thể do rút ruột hoặc tiêu cực về sản xuất kinh doanh. Cho nên phải xem xét kỹ để có đánh giá tốt nhất.

10 Likes