Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Anh ơi anh nhận định thế nào về việc tài khoản của a Q bị tạm khóa 5 tháng ạ?

2 Likes

Hãy hiểu một cách đơn giản, anh ấy không được giao dịch là một cách cứu và đỡ cho nhà đầu tư đang nắm hàng. Còn lại việc của lái, lái có vào đỡ không? Anh không dám chắc. Nền của nó có thể hồi chỉ còn 1-2 phiên sàn nữa. Liệu có xuất hiện lực đỡ không? Đành bỏ ngỏ.

32 Likes

Vâng, em thấy cấm thì ít ra đỡ được phần anh í lại bán thêm lần nữa. Nhưng không biết đến tầm nào mới có lái vào hàng lại ạ.

2 Likes

https://vietstock.vn/2022/01/ong-trinh-van-quyet-da-hoan-tat-nop-phat-830-925379.htm

Tin này đỡ tin kia ạ? Hi vọng có bộ đội giải cứu e kẹt ít klf chơi cf thôi 🥲

4 Likes

Em cảm ơn ạ. Anh xem cho em con ABS nữa ạ

2 Likes

A BN cho e hỏi con NHH với ạ, e mua giá 38, có nên cắt ko ạ?

1 Likes

Anh cũng mới trả lời

9 Likes

Anh trả lời rồi, giờ là lúc có thể mua dần trung bình giá.

11 Likes

Anh Bn cho e xin nhận xét về con Hqc vs ạ e đang nắm giá 8

2 Likes

Anh Nam có thể đánh giá chung về thị trường không ạ? Em thấy thị trường xấu quá, nó có thể rớt về 1300 không? Em chưa âm tài khoản quá nhiều, nhưng mỗi ngày nó bòn mình một ít, có nên out hết chờ ra tết không a? Thanks anh!

1 Likes

Mình giữ NHH giá 38 đang âm 18%, GEX âm 13%, DRI âm 9%, IDC âm 13% và đã hết tiền để trung bình giá. Nhờ Bach_nam hướng dẫn giúp mình phương án xử lý tài khoàn với.

6 Likes

Em cảm ơn anh @Bach_nam nhiều ạ

3 Likes

Mức 5.8-6 sẽ hỗ trợ tốt hơn cho việc hồi, hàng không kịp về để thoát hay như thế nào? An toàn thì phải hạ tỉ trọng hoặc cắt rồi. Khả năng có sự đảo chiều ở vùng 6.5-6.7 nhưng chưa chắc.

8 Likes

Anh Bạch Nam ơi. Cho em hỏi thêm con LiG ạ. Em đang bị âm con này 18% ạ. Em cảm ơn anh

1 Likes

Dạ e cám ơn anh. Hàng của mai mới về ạ

1 Likes

Các mã của bạn cơ bản có cơ hội hồi, khi nó hồi thì bạn có thể hạ tỉ trọng phòng trường hợp xấu. Nếu không thì hoàn toàn có thể nắm giữ, chờ nhịp hồi tốt hơn để hạ tỉ trọng. Hiện giờ nó đã cầm máu tốt hơn nhiều mã khác.

Còn nếu bạn có con tốt hơn thì có thể thoát, nhưng yếu điểm mua mới là không có hàng có sẵn. Bạn đang có hàng có sẵn, out lúc nào cũng được. Chỉ tiếc bạn không có tiền phòng thủ.

20 Likes

Thị trường đang bị tâm lý là chủ yếu, khi qua được đoạn khó thì khả năng đảo chiều, hồi phục tích lũy và trong hoặc trên box 1440-1450 là ổn.

Nếu xấu thì có những ngưỡng hỗ trợ mạnh hơn 1422 và 1405.

Chưa đến lúc xấu tệ để về 1300. Nhịp chỉnh nếu xảy ra thì đáy đầu tiên khoảng 1350-1370, đáy sau nữa khoảng 1200-1250. Và sẽ hiệu chỉnh lại target theo diễn biến. Chưa đến lúc cần nghĩ đến việc này.

25 Likes

Đúng là tiếc ko còn tiền để tbg thật, tuần trước và sáng hôm qua đã có nhịp hồi nhưng do mình ko quyết đoán nên lỡ cơ hội hạ tỉ trọng. Dù sao có nhận định của bạn mình cũng yên tâm giữ hàng hơn chứ đang rất ngứa ngáy muốn cắt rồi. Cảm ơn bạn nhiều!

5 Likes

Anh @Bach_nam cho em xin nhận định về con VCG được không ạ ? Em cám ơn a !

3 Likes

VCG hỗ trợ 43 cứng, hiện đang giữ ở mức khá tốt, nhịp hồi tốt thì có thể lên 52-53, break đỉnh thì cần điều kiện thuận lợi hơn về nội tại.

10 Likes