Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Dạ. Em đang ngắm em này ạ. Mức giá 47 thì chưa gãy trend a nhỉ, nhưng thị trường giờ xấu nên cũng còn lo ngại

2 Likes

Anh bạch nam khi nào rảnh có thể lập topic chia sẻ về cách a nghiên cứu ttck ntn được ko ạ? :laughing::laughing:

6 Likes

Anh nam ơi, hdg của em đang âm 7%, có nên cắt không?:sob:

2 Likes

Nếu em cắt thì em cắt rồi, bây giờ là còn tiền không? Em có thể chờ phiên mai mua lướt, hoặc phân bổ mua dần từ hôm nay, hôm nay nếu bắt thì bắt lượng nhỏ. Con này nội tại và kỹ thuật đều có khả năng hồi tốt. Đội lái chưa thoát hàng là khả năng cao. Quỹ cũng tương tự.

9 Likes

Em cảm ơn ạ :slight_smile:

1 Likes

Nay VNI rút chân về 1437 thì tình hình có khả quan hơn không anh Nam :smiley:

3 Likes

Bạn muốn học thì tìm những người thầy ở bộ môn chuyên ngành chứng khoán dạy, còn muốn tìm hiểu thì tìm sách tiếng Anh là chuẩn, không biết tiếng Anh thì dùng bản dịch tiếng Việt vậy. Nam không có chuyên môn nghiệp vụ sư phạm nên sẽ không dạy được ai. Mọi thứ đều tự học và áp dụng với bản thân chứ chỉ cho người khác thì rất khó.

17 Likes

Hiện tại khung 1h là nến có khả năng đảo chiều, hỗ trợ 1422 có thể bị test lại nhưng hiện tại không đáng lo ngại. Phiên mai hoàn toàn có thể có nhịp bulltrap, lúc đó canh hạ mã yếu khi có thanh khoản, đưa tỉ trọng về an toàn nhất có thể.

Với hiện trạng này thì sự phục hồi khó có thể nhanh được, cần duy trì và hấp thụ dần những tác động tiêu cực. Các tin tốt sẽ hỗ trợ để đưa thị trường hồi phục. Nước lên thuyền lên, những ông nặng mông, đá đè thì không dám nói mạnh.

25 Likes

Anh ơi như vậy view của anh là nên đợi test vùng hỗ trợ 1422 hoặc đợi TT xanh lên mới bắt đầu giải ngân ạ?

2 Likes

Quan trọng nhất là chọn mã, thị trường chỉ là view chung. ưu tiên nhóm mã còn biên lợi nhuận tốt sau khi đã chiết khấu. Rồi dần đến các nhóm khác. PE Forward index sau khi ra báo cáo có thể giảm về 16 với mức điểm số như này, là mức PE có thể giải ngân được, tỉ lệ do mỗi người có kế hoạch cho mình. Các vấn đề vĩ mô chưa đè lên giá chứng khoán được, nên ít nhất có sóng hồi lên gần đỉnh. Đó là lựa chọn an toàn. Khi theo lựa chọn này thì mức index chốt lời 1490-1505 và dựa trên sự vận động của mã cổ phiếu.

Còn nếu tin vào việc break đỉnh và lên tầm cao mới thì chốt lời an toàn ở 1550-1580.

Tùy cơ mà ứng biến thôi.

36 Likes

Em chào anh Nam. Mừng anh trở lại :heart:

4 Likes

7 Likes

Hello anh :beer:

3 Likes

A về lúc số đẹp quá kk 34567 @Bach_nam

11 Likes

Cám ơn nhận định quý báu của anh.

2 Likes

Cho m xin nhận xét mã JVc, có nên mua tbg o b?

2 Likes

Tất nhiên là không nên trung bình giá, con này có cơ hội thoát thì phải thoát ngày phiên đầu hoặc phiên thứ 2 khi có sự điều chỉnh ở thị trường rồi. Mốc hỗ trợ gần không còn khả năng hỗ trợ nữa. Chỉ mong nhịp bull là tốt rồi.

16 Likes

Cảm ơn b :cry::cry::cry:

2 Likes

a nghĩ TT này có hồi ko hay vào dowtrend luôn a, e giờ muốn cắt lỗ HAR nó cũng k cho cắt nữa

3 Likes

Em cảm ơn anh ạ

2 Likes