Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Việc cũng đã lỡ, là bài học phải ghi nhớ suốt đời nếu còn trên thị trường. Mình nhớ nhưng không được buồn, buồn chỉ tổn hại đến sức khỏe. Khi đã mất tiền rồi thì phải giữ được sức khỏe, tinh thần. Đừng để mất cả chì lẫn chài.

Thị trường sẽ ít nhất có nhịp hồi tốt. Nếu không break được đỉnh mới xác định downtrend, hoặc thủng 1400 đủ sâu không hồi luôn và không đóng trên mức 1405. Còn những ai an toàn thì cứ nghĩ nó đã đi vào sóng chỉnh đi. khi đó chọn mức chốt lời ở sóng hồi.

40 Likes

a cho e hỏi VND e giữu giá 53 thì có nên tháo bây giờ không ạ? lúc có giá e k bán giờ lại đắn đo thu hồi vốn :((((

1 Likes

Lời dạy của anh như dành cho em ấy! Nhớ nhưng không được buồn!

2 Likes

Sự kiện tưởng chừng nhỏ mà đánh sập cả thị trường chứng vịt, liệu tạo lập có thể hiện ý chí tăng hạng thị trường trong 2022 hay ko ? Tuần này là tuần VNI tạo đáy rồi Bạch Nam ơi. Nhiều cổ phiếu cơ bản tốt sẽ có giá hấp dẫn nhất 2022 trong 2 ngày sắp tới. Lên thuyền thôi.

4 Likes

Ui trời, quyết quá chậm, đang có lãi, thị trường xấu ắt dòng chứng khoán xấu, nên bảo toàn lãi mới đúng. Hoặc ít nhất rút vốn, lãi để lại.

Về đây rồi thì lại lưỡng lự giữ hay chốt. Bản thân ai cũng tiếc. Nhưng có lãi đã là tốt lắm rồi.

Bản thân em phải tự quyết cái này. Đa số các con đều có nhịp hồi. Nhưng đến đâu thì hồi, con này phá trend, nay không hồi được thì quá trình cần lâu chứ không nhanh được. không lẽ nhà đầu tư hay lái cho ăn dễ quá như đợt vừa rồi?

14 Likes

Kịch bản khả quan, thị trường tốt lên, phá đỉnh cùng với game của nó thì mục tiêu 100k. Khả năng có thể xảy ra chứ không chắc chắn.

12 Likes

Tôi nay kê lệnh mua mp là bạn hiểu tôi máu chiến ra sao. Chưa sử dụng margin thôi.

29 Likes

Đại trượng phu đánh trận phải quyết liệt thế chứ. Trận mở màn 2022, tạo lập mượn cớ Quyết còi ép chết nhỏ lẻ, ko đánh trận này thì trận nào. Đánh chết bỏ. Lên.

11 Likes

Nhân tiện thì tôi cũng MP và bắt đầu dùng margin.
ảnh

15 Likes

nay em cũng xúc LCG giá sàn với mức 40% tiền mặt :smiley: hổ báo tí cho các anh sợ.

10 Likes

Anh cho em nhận định về KSB và LCG nhé, em định mai vô 2 con này

3 Likes

Lcg thì tìm lại nhé. Ksb thì thị trường không xấu đã bật lại từ đây, không bật được thì khả năng có thể về 38-39. Mục tiêu ít nhất 55k.

Cả hai con này đều hưởng lợi gói nhiều tiền nhất.

16 Likes

Bác cho e hỏi pvl,aps hồi nên bán ko

2 Likes

Nên bán. Mò đáy mã downtrend cần người có kinh nghiệm. Và hầu như là người có kinh nghiệm ít tham gia. Trừ khi nội tại cực tốt.

Aps có thể ổn nhưng có thể đội lái đã ra hàng xong. Rơi. Nó tăng nóng ắt chỉnh lớn. Chưa tham gia thì hai mã này không được bắt.

11 Likes

Anh ơi, a cho e xin nhận định về psh với ạ.
E cảm ơn a ah!

2 Likes

Anh Nam cho em nhận định về BĐS năm 2022 vẫn ok chứ ạ?

2 Likes

LCG anh Nam có bảo 20-22 nền cứng!

4 Likes

Mã này giống như môn phái túy quyền. Đang quanh điểm cutloss. Giờ đang thời cơ đánh lên tốt, còn có đánh được không lại vấn đề. Không chắc chắn. Mục tiêu nếu đi lên được hãy dừng ở 26-27. Nếu không thì không nên tham gia.

14 Likes

Chỉnh xấu lắm về 19-19.5, về đây thì bật mạnh. Nền 20-22 là phân bố vốn được. Giá sàn nay vào là đẹp nhưng chưa hết tỉ trọng.

17 Likes

anh BachNam cho e xin nhận định về VGT với ạ

2 Likes