Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

E cảm ơn anh em cũng theo chân c HTT mã này! Hôm chị em lo gọi Nam ơi, thì em biết được anh là quan trọng như nào và giỏi cỡ nào! A Rồng cũng chỉ nhâc và nể mình anh!

7 Likes

Em biết là có chơi tự chịu và tụe phải học tiến bộ để k phụ thuộc vào các anh chị! Em cũng ít hỏi mà đợt này em thấy run thực sự :frowning: ! A R thì ốm, cảm ơn anh xuất hiện đúng lúc a

7 Likes

View vĩ mô quá. Con nào hết sóng ắt vào sóng chỉnh, con nào chỉnh, tích lũy xong thì lên sóng.

Vấn đề quan trọng nhất là lạm phát và vốn. Lạm phát dưới 6% thì còn ổn, trên đó bắt đầu lo sốt vó, trên 10% là chạy. Vốn đảo được vay lãi suất thấp thì đỡ, vay lãi suất cao thì bào mòn lợi nhuận…

15 Likes

E nghe đâu đó đồn, hết quý I/22 là lộ lạm phát 2 số! Cha biết phải k, mới tháng 1 mà đã hù nhau

3 Likes

Có khả năng hồi phục khi thị trường hồi phục. Kết quả kinh doanh có khả năng khả quan. Dệt may đang bứt tốc tốt vừa rồi và hiện tại. Khả năng nó tích lũy chờ thoái vốn. Chuyện này không rõ đến đâu. Ai giỏi sóng đánh con này được. Mục tiêu thì có thể lên đỉnh đã lập và vượt.

10 Likes

Nghe đồn làm gì cho mệt. Lạm phát nó có tiêu chí, thống kê, dự đoán. Nhu cầu cuối năm và đầu năm tăng nên lạm phát ắt tăng. Sinh ra lạm phát thì ắt có cái triệt tiêu nó đi.

16 Likes

Em thấy thống đốc ngân hàng nói về dư địa cho chính sách tiền tệ vẫn còn,có vẻ họ khá là tự tin về kiểm soát lạm phát anh Nam ạ

2 Likes

Vậy thì khó khăn không anh? Vì vay kinh doanh bđs bị siết chặt rồi?

2 Likes

Mai liệu bds hồi k anh ơi

2 Likes

Nhiều doanh nghiệp vẫn có nội lực tốt mà.

8 Likes

Đa số về nền nên sẽ có sóng hồi.

15 Likes

Em cám ơn anh

2 Likes

Dạ vâng em cảm ơn a, em định vào giá này 1 ít cho chắc

3 Likes

Chuẩn nhỉ! Mở mang ra nhiều thứ phết anh ạ! Tâm đắc thật, nghe tin thì suy nghĩ lý trí tí là ổn anh nhỉ

4 Likes

Mọi người cũng chú ý Nam không phải là thánh, đều là con người cả. Cả những người khác cũng thế. Nên bất cứ vấn đề gì cũng chỉ là tham khảo khi Nam nêu ra. Còn Nam xem hộ hay nhận định dựa trên những gì mình biết, mình trải qua, mình cố gắng đưa ra nhận định tốt nhất có thể. Đôi khi không đúng hoàn toàn được.

51 Likes

Đúng rồi! Mọi người nghe tham khảo nên tự có phương án tuỳ thuộc cách đánh, tài chính và khả năng chịu đựng của bản thân! ^^

6 Likes

Đối với e quyết định mua bán là ở bọn e ạ. Bọn e đều chưa có nhiều kinh nghiệm trong thị trường nên muốn nhờ các anh chị có kinh nghiệm để giúp bọn e có một góc nhìn rộng, tổng quan về thị trường.

7 Likes

, nếu trong trường hợp nhà nước chống bong bóng bđs như thời 2009 thì liệu cp bsđ có cơ hội phát triển không anh?

3 Likes

Đúng rồi em. Để tăng doanh thu thì phải có phân khúc. Phân khúc nào thì tùy doanh nghiệp. Nhu cầu thực và tiếp cận được mới quan trọng. Mua đi bán lại, kinh doanh thì nó theo sóng. Ai là người cầm sau cùng?

Nhiều chỗ bỏ hoang, hoặc mua không bán được thì cho thuê rẻ bèo. Tùy thời gian xuất chuồng được mà có hiệu chỉnh lợi nhuận theo lạm phát.

Càng để lâu càng bị bào mòn lợi nhuận. Vốn thì quay vòng chậm.

Nhà đầu tư phải quay vòng vốn tốt mới đẻ tiền nhanh. Đừng chê người giàu lại vay tiền đầu tư sản xuất kinh doanh. Họ đi vay nhưng tính chi phí vốn lại tối ưu hơn người không vay.

Còn dân kinh doanh bđs, không vay lấy đâu ra mà có nhiều sản phẩm, ít sản phẩm thì lợi nhuận không cao. Đọng vốn là chết. Chết sâu hơn khi lạm phát kiểu 2007-2009.

22 Likes

a BN ơi cho e xin nhân định chút về VCI với a

2 Likes