Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Em thấy các bác khác phân tích, cty nào có sẵn sản phẩm thì không lo, nhưng nếu trong trường hợp bán hết sản phẩm thì sao, thì vẫn phải đi vay để quay vòng chứ? Thế thì vẫn phải vay.
Mà cho vay thì ngân hàng lãi hơn chứ vì ăn cả hai bên mà?
Trong khi bđs ngoài kia thì vẫn tăng đều, có chỗ tăng tận 3 lần? Nếu thế thì đầu tư vào bđs lãi hơn chứ( cái này là em nói bậy nè) vậy thì tiền lại vào bđs hết còn gì?

2 Likes

Nó về nền rồi, khả năng cao sẽ hồi tốt, sóng hồi cứ tính đỉnh 10 thì nó hồi được 8-10. An toàn nữa thì do mình lựa chọn khoảng thấp hơn.

8 Likes

vâng,e cám ơn a ạ

2 Likes

A nam xem giúp e PXS. Khả năng thị trường ổn e nó bật mạnh ko a

3 Likes

Có đối tượng hỗ trợ an sinh xã hội đó em. Tùy vĩ mô từng thời kỳ, có chính sách khác nhau để kiểm soát các vấn đề vĩ mô khác nhau.

Ngành nghề nào cũng cần có trong xã hội. Đừng hiểu sai vấn đề và đánh đồng chúng.

Anh rất thích con số. Hãy chứng minh số lượng giao dịch và thanh khoản giúp anh.

17 Likes

Mừng anh quay lại ạ :smiling_face_with_three_hearts:.

4 Likes

Không rõ xử hướng với con này lắm, ăn theo thì mã chính 30% chắc nó được 15-20%.

12 Likes

Em chỉ nói thực tế anh ạ.chứng minh bằng con số thì em không biết bằng cách nào. Nhưng ngay bên tại chỗ em ở, đất bán 4tr /m2 không ai mua tháng rồi hỏi lại vừa bán lại giá 10tr. Thâm chí cả đất ruộng cũng tăng khá kinh khủng anh ạ .
Chưa kể đến đất không có sổ đỏ mà sáng 1 giá chiều đã 1 giá khác, anh có thấy hấp dẫn hơn không?

4 Likes

A ơi, e muốn xin ý kiến của a về VCI, VND và IDJ ạ

2 Likes

Có nhiều cách thổi giá. Và khi sóng thì chuyền tay nhau thôi. Sao biết giá lên nữa không giữ lại, đợi cao nữa rồi bán? Ngồi chơi xơi nước trà xoăn ruột nhưng được mớ tiền. Tội gì bán nhanh thế…

Anh không bàn nữa nhé. Động chạm lợi ích là nhiều vấn đề.

16 Likes

có nghĩa bán har đi đúng k a, để tìm lại cơ hội mới. E cung bị âm har như vậy, mà k dám cắt

3 Likes

Dạ, em cảm ơn ạ. :). Ý em không phải là cổ phiếu ạ, mà là bđs thực ấy ạ

3 Likes

Anh không quyết thay được. Hành động thế nào cần có kế hoạch. Hạ hay cắt hết? Tùy mức độ và sự may mắn là chính.

10 Likes

mh cũng như bạn, đang lãi thành âm, đúng là kỳ vọng nhiều quá đâm ra chết

1 Likes

Dạ, e biết là a k quyết thay được. Ý e muốn tham khảo ạ. E định cắt har chuyển sang KSB, e đang có sẵn KSB ạ

1 Likes

Hai mã kia mình có view rồi, bạn tìm lại. IDJ thì khả năng hồi lên 60-65.

10 Likes

Em cảm ơn a ạ

2 Likes

Anh cho em xin nhận định về mã DLG với ạ

2 Likes

Nguyên tắc đầu tư mỗi lĩnh vực một khác nhưng kết quả chung đều là phải có lợi nhuận. Lựa chọn sản phẩm phù hợp nhu cầu từng giai đoạn sẽ có lợi nhuận khác nhau. Em cầm cục than hồng khác cục than chưa cháy. Quay lại bài toán kinh tế, em xây dựng kịch bản, xấu tốt để có kết quả lợi nhuận.

Hiện hỗ trợ an sinh thì người đó, khu vực đó mới được ưu đãi. Còn em kinh doanh lại khác. Đầu vào, ra ra sao? Em bán sang tay được luôn khác với việc em đắp chiếu, vướng pháp lý,…

Tùy kịch bản, tùy phân khúc,… Em có kết quả khác nhau. Em bán được luôn thì tốt, không bán được thì em tiên liệu được giá tương lai và rủi ro pháp lý không? Rồi đến lúc đó, em có giá thật, điều chỉnh theo lạm phát, em sẽ thấy chôn vốn sẽ như thế nào…

Cứ nhân đôi nhân ba là anh sợ rồi. Hơn buôn ma túy mà không phạm pháp trong thời gian ngắn.

22 Likes

Đầu tư thì phân bổ rủi ro, đừng dồn tỉ trọng vào một mã. Chọn mã sao cho kỹ rồi phân bổ. Còn dồn mã rủi ro vào những mã có cơ hội hơn, điều đó là tốt.

20 Likes