Sjs siêu cổ phiếu bđs hà thành, quỹ đất siêu to khổng lồ gấp nhiều lần vef

Tôi mới đọc sơ bctc 2023 có kiểm toán 15 phút
Bác biết giờ vấn đề lớn nhất của SJS là gì ko?
Để cả đám mất 20 năm đầu tư phải trằn trọc hơn 30 ngày mới tìm ra siêu cp này

Có dự án vì tranh chấp vì bị cho rằng dính pl, doanh nghiệp họ đòi lại tiền cọc 400 tỷ mà sjs ko chịu trả mà có gia đình 4 người uống thuốc diệt chuột sút nữa bức tử chết tại toà đó bác. May người chồng cứu kịp tại bệnh viện.
Chưa nói đúng sai vì toà đã phân xử nhung Tiền nhiều rồi cũng để làm gì?

Thôi tớ chạy grab tiếp đây chúc ae giàu sang phú quý SJS phi lên x2 so với VEF như định giá trên :face_holding_back_tears:.
An phát nó chắng cũng mong về giá đó vì nó cũng đu đỉnh con này giá 110k

Ok. Khách đến nhà có thiện chí tìm hiểu thì wellcome thôi bạn.

1 Likes

Lao động là vinh quang mà bạn sao lại gọi là khổ được.:blush:

Tại sao tg qua tiền trong bank nhiều thế? Bởi vì bđs là xương sống của nền kinh tế, khi luật chưa có hiệu lực thì pháp lý tắc lại nên tiền biết chạy về đâu?

Quỹ đất của SJS cả hàng ngàn ha, khi làm sẽ phân kỳ đầu tư chứ đến Vin, Sun cũng không làm đồng bộ hết ngay được. Hiện BAK đã có tồn kho theo giá thị trường 12÷15k tỷ gấp đôi vốn hóa rồi. Văn La - Văn Khê thì cb khởi công. Đền bù của SJS là không nhiều lắm chủ yếu là công tác GPMB thôi bạn. Với một dn tiêu chí sau khi luật bđs mới thông qua thì quỹ đất khủng hình thành từ 200x thì ngon.

Bác có thể chia sẻ được không? Nếu đúng mình ghi nhận.

Bạn lại phiến diện. Bạn chỉ nhìn thấy sự việc ở thời điểm đó nhưng bạn ko nhìn cái kết quả ở thời điểm sau nên bạn bị che mắt rồi, nhìn cục bộ thế thì sao thấy được cơ hội.

Dù sao cũng cám ơn vì đã dành tg quan tâm SJS và để ý xem SJS tg tới nhé.:blush:

Quỹ đất của SJS cả hàng ngàn ha, khi làm sẽ phân kỳ đầu tư chứ đến Vin, Sun cũng không làm đồng bộ hết ngay được. Hiện BAK đã có tồn kho theo giá thị trường 12÷15k tỷ gấp đôi vốn hóa rồi. Văn La - Văn Khê thì cb khởi công. Đền bù của SJS là không nhiều lắm chủ yếu là công tác GPMB thôi bạn. Với một dn tiêu chí sau khi luật bđs mới thông qua thì quỹ đất khủng hình thành từ 200x thì ngon.

Ngon không AE.

IMG_1719723575152_1719757196722
IMG_1719723575113_1719757196532

anh em chưa có kinh nghiệm để ý nhé, với những công ty có vốn nhà nước (chi phối hoặc cổ đông lớn) thì né ra giùm, phần lớn mang trọng bệnh thâm căn đế cố là bị tham ô trộm cắp hết, thằng SJS này làm ăn vật vờ bao năm nay cổ đông không có cục xương mà mút. Đừng hoa mắt với mấy cái số liệu chưa kiểm chứng, vẽ vời trông nguy hiểm, quĩ đất đếm cua abc giống như nhóm A8-1 trước đã làm với DIG CEO. Làm BDS cần vốn rất nhiều, tốc độ, thương hiệu… để ra hàng đúng chu kỳ thị trường hưng thịnh nếu không thì bất động (liệt) luôn. Nó đẹp và thơm thì cứ chờ đã vội gì, bọn quĩ, bọn tay to chắc nó ngu quá khi vẫn bỏ qua những cp như thế này. Đừng nghĩ mình thông minh hơn thị trường, nghĩ thế là bắt đầu con đường nghèo khổ rồi đấy

1 Likes

Bạn nghĩ tiền trong bank nhiều bạn vay dễ à bạn thử vay 5 tỷ mua lô đất 10 tỷ xem dễ ko?
Muốn vay cũng cả mớ ràng buộc chứ lấy đâu ra vay phát dc liền.
Kte khó khăn thu nhập người dân giảm dòng tiền giảm khả năng trả nợ hạn chế bank nợ xấu tăng —> vay ko dễ đâu.

1 Likes

Những điều tốt đẹp bác nói hết rồi như quỹ đất hàng nghìn ha, phân kỳ đầu tư như vinhome, xưa mua với giá rẻ mạt nên giờ tớ phản biện lại chút thì có gì mà phiến diện.
Chẳng lẽ sjs nó tốt đẹp hết phải khen mới đúng :slight_smile:

Cú tranh chấp này khá phức tạp Vũ nhôm trúng thầu 2 lô đất rồi bán lại cho sjs rồi sjs bán lại cho ông gđ tự tự, ông này làm dự án bán lại cho người dân khi pháp lý chưa đầy đủ

2 Likes

Để con ng phải dùng tính mạng mình ra để chứng minh 1 điều j đó liên quan đến tiền bạc thì đau lòng thật. Ko dễ ai mang mạng sống ra đùa và cm một điều j đó.

Cu thì có quan trọng cua mang lại giá trị gì cho người bỏ tiền ra mua hay mua đc chân, phần mai không có thịt

1 Likes

Thì có gì chia sẽ bạn trên ai cũng nhìn nhận thấy vđe của sjs rồi đó kìa :slight_smile:
Bạn thử đánh giá lại hàng tồn kho và dở dang dài hạn từ 2016 đến nay là biết thôi:
Ae đừng nhầm lẫn mua 100 cổ là ông chủ doanh nghiệp doanh nghiệp rồi đếm cua quỹ đất như đất nhà mình.
Chỉ fair khi cổ đông nhận dc cái gì?
Cổ tức có ko? Nếu ko lợi nhuận nghìn tỷ để lm gì đến thằng vhm nó cũng chia cổ tức tiền mặt mà mặc dù ít.
Dòng tiền kinh doanh liên tục nhiều năm ntn?
Các dự án lợi nhuận book đầy đủ ko? Ví dụ giad biệt thự 1 căn 25 đến 30 tỷ mà với đất giá bèo do trước doanh nghiệp nhà nước hoặc giải phóng đền bù do nhà nước làm, ln chỉ lèo tèo vài tỷ hoặc vài chục tỷ ai tin ko?

Còn nhiều yếu tố khác, bạn dành cả mays tháng nghiên cứu sẽ biết
Tớ chỉ lướt cưỡi ngựa xem hoa nên ko rành đâu?
Chưaqq kể còn phải xem ông chủ của nó ndt nữa doanh nghiệp bds là cp ko có định giá bởi vì lợi ích và sân sau quá lớn( mình ko nói sjs nghe nói chung) bld đã chiếm 50% thành công của doanh nghiệp —> bld có trade giá cp ko? Bld sau mấy lần thay đổi thì kết quả kd ntn

1 Likes

Đâu là dự án chủ lực trọng tâm của sjs sau chục năm thành bãi xì ke nhức nhối trong lòng HN thì giờ chuyển biến tích cực như thế nào rồi —> thanh khoản ra sao? Dân cư đông đúc chưa? Nhà hoang đã dc cải tạo chưa? Kết nối hạ tầng ntn rồi?