Sự tàn độc của chứng khoán. Tâm sự của một Fn đời 2008 ngày cận tết. Ai không đọc có ngày phá sản nhảy lầu đấy

Cái đó thì không ai dám chắc cả, chỉ là sau phiên bắt đáy hôm 20/1 mà nó vẫn sàn tiếp thì chỉ có đi viện. Nếu sau cây bắt đáy mà nó không sàn tiếp thì ổn, còn có hy vọng. Kể cả CII có giữ được giá vùng này thì ít nhất cũng tầm 4-6 tháng sau nó mới tăng trở lại, bác định chôn vốn hả?

Nắm tận mấy chục tỷ CII thì khả năng lái nhờ cty chứng khoán điều tra xem thằng nào mà giam hàng của bố nhiều thế, bố đánh cho nôn hết ra mới thôi kk

1 Likes

CII giảm như thế mà giá sàn hôm nay tôi vẫn chưa lỗ thì bác đủ hiểu tôi quản trị rủi ro tốt thế nào. Giá này giảm nhiều rồi còn bán gì nữa, giữ thôi

giá vốn của lái (nếu có) bằng tôi là cùng hoặc chỉ thấp hơn chút

Nhưng trên đỉnh lái chốt được một mớ, đè xuống đáy múc lại làm vòng mới, còn bác thì chẳng ăn được gì, khác nhau chỗ đó.

Kinh thật, giá này nó vẫn còn ép.

mày liệu hồn @Muabaton . Mày đọc đi

hàng đó là hàng của lái kê lệnh, bọn nó sân tân với sàn khoá thanh khoản thì bác bán kiểu gì. Còn câu chuyện qua tết chỉ cần 1 trong 3 doanh nghiệp trúng đấu giá còn lại nộp tiền vào thì phải định giá lại CII kiểu khác rồi, cứ lấy trung bình thì được 650triệu. Với quỹ đất còn lại, ko tính 2ha đối diện THM, thì 4.6ha * 650 cũng được gần 30k tỷ, 2ha kia giá tầm gấp đôi thì 1.3tỷ/mv thì sơ sơ định giá bđs cũng tầm 56k tỷ. Chưa tính mảng bot, 2 nhà máy nước và mấy công ty con.
Game này rõ ràng là game thâu tóm cty. Nó định giá kiểu đó giờ vừa tài phiệt vừa mafia chính trị vào mua thì coi như giá rẻ như cho, khỏi đấu giá lằn nhằn, ồn ào mang tiếng ra.
Khôn + rẻ gấp mấy chục lần thằng THM hay VTP.
Nếu em là lái em còn đánh ác hơn để ép force sell bằng sạch, đánh lên cho nhẹ.

Ăn tết xong là ngày 7.2 bắt buộc trong tuần phải ra tin có đơn vị nộp tiền vào, ai xoắn cứ bán. Không việc gì phải lên đây cãi nhau làm gì.

1 Likes

Lái thì éo bao giờ nó vào diễn đàn chém gió cả, còn mấy ông chém gió thì đều là nhỏ lẻ, không thay đổi được cuộc chơi đâu mà bảo lừa với bịp, thân ai người ấy lo, các ông cãi nhau làm gì?

tử thủ

Thấy bác chủ pic nói được mua giá vốn rẻ lắm .

thằng RANH CON này thua lỗ xong bị điên rồi. Tao không làm mày thua lỗ.

Nhiều Fn dính con này, bác không cô đơn

Tôi nhớ cách đây hơn 1 tháng đã từng cảnh báo với các bác về nền tảng đạo đức bẩn bựa của lãnh đạo CII. Thật ra ngoài chuyện ăn và rút ruột thì còn là chuyện lịch sử lèo lái cổ phiếu lên xuống để giết NĐT nhỏ lẻ kiếm thêm bộn tiền. Cái này thì team anh Lọ chắc chỉ xếp sau mỗi Quyết Còi và Nhân Louis. Không ai phủ nhận quan hệ và tài sản của CII cả.

Các bác có thể nói vấn đề đạo đức của lãnh đạo CII là không mới và ai cũng biết, nhưng trên thị trường lượng nhà đầu tư F0 rất nhiều và thời gian vừa rồi khi họ FOMO mua vào thì phần lớn là họ không biết đâu, hoặc nhắm mắt coi như không biết, cứ lướt sóng ăn vài phát cái đã. Nhưng vấn đề là đạo đức nó thuộc về bản chất và khó lòng thay đổi trong một sớm một chiều, khi xảy ra chuyện là biết ngay. Dù sao cũng chia buồn với các bác bị thiệt hại, và tôi cũng mong CII sẽ được cứu về lại đỉnh cũ, dù chuyện đó khó như biến anh Lọ trở thành người tử tế như A7 vậy đó.

1 Likes

chắc CII không bao giờ lên lại được 60 nữa bác ạ. Chán. Không tin nổi nó giảm sát phạt thế này

Trên đời này làm gì có bữa trưa miễn phí, muốn kiếm tiền thì hãy tự học hỏi, nghiên cứu. Đi nghe người khác hô hào thì sớm muộn cũng chỉ còn cái quần sịp là may.

Bạn nhầm, như tôi hoặc ông chủ Topic này mua mã nào là đều có nghiên cứu hẳn hoi. Như CII là đang bị bán tháo dưới giá trị DN rồi. Đấy là theo phân tích kỹ thuật chứ ko phải chém bừa đâu nhé
Ông @cophieugiatri ơi?

gần tết mà anh em dính quả này cay đúng không ông?!!

hàng A7 DIG CEO L14 cũng giảm rồi bác

quy luật cái quần què, mở mã NHA ra mà coi cây thông nó kéo như thế nào. Cóc ngồi đáy giếng cứ tưởng mình biết tuốt!
bày đặt quy luật vũ trụ =)))))