Sự tàn độc của chứng khoán. Tâm sự của một Fn đời 2008 ngày cận tết. Ai không đọc có ngày phá sản nhảy lầu đấy

Nhưng bác tanh với các bác tay to tự tin khoe số lượng cổ quá . :((

Cái sai của bác là không biết chốt lãi, lãi ít cũng được, kiểu này vài phiên nữa về giá vốn của bác ngay.

2 Likes

Thật ra bữa trước tôi định bán giá 5x nhưng sàn tắc thanh khoản 7 phiên có chốt lãi được đâu. Không lẽ sàn tới phiên thứ 7 rồi có cầu lại đi sút à

4 Likes

Vùng 5x không ai dám nói, tôi đang nói vùng 35-36 kìa, bác phải xem lại kỹ năng đọc đồ thị của mình, một cây bắt sàn vol khủng mà lại sàn tiếp thì chỉ có đi viện luôn.

2 Likes

bác xem xét giảm tỷ trọng xem có ổn ko, còn thở là còn gỡ ạ

1 Likes

bác không hiểu. Tâm lý của người chưa lỗ khác với người bắt sàn xong lỗ 7% khi hàng T+3 về.

Một cổ phiếu giảm tầm 30% từ đỉnh thì phải mất ít nhất 4-6 tháng sau nó mới tăng trở lại, kể cả nó không sàn tiếp thì ôm nó cũng chôn vốn.

1 Likes

Tôi chơi ck cùng thời với bác, tôi hiểu cả. Chỉ là bác không điều tiết được cảm xúc mà thôi.

1 Likes

Bác @cophieugiatri kinh nghiệm rồi, ko phải tự dưng họ xử lý vậy. Cứ thấy sàn nhiều phiên cắt lỗ, rút vốn chốt lời dần thì khác gì bọn lướt lát, có lên dc tầm giàu có như bác đấy ko. Bên Dig ceo cũng đợt rồi sàn 6-7 phiên đó thôi. Nói chung người ngoài, với việc đã xảy ra rồi nói gì cũng dễ bác ơi, giờ mấy case này chả biết khuyên gì đâu, ai biết trước thế nào mà khuyên.

3 Likes

Chắc chưa được tuổi xây nhà đóng tài khoản 1 năm sau mở ra xây 2 cái luôn thể

3 Likes

Kể cả ngày mai bán sàn cũng vẫn ngon, còn ôm còn chết, kiểm chứng lời tôi nhé.

1 Likes

Giờ bác đó bán ko được, tắt thanh khoản rồi, bác đó muốn bán rồi mà.

Từ hôm 20 đến nay ngày nào cũng trên 10 triệu cổ, làm gì có chuyện không bán được?

1 Likes

Mình cũng xác định tử thủ với CII, không tin 1 doanh nghiệp với chừng đó lợi thế mà lại giao cho lái đánh còn mất dạy hơn Quyết còi.

1 Likes

Phiên nay còn 15 tr cơ mà.

1 Likes

bác hiểu ý tôi. Mình không mua theo chart thì sao bán theo chart được @Patagonia

Mua vì cái gì bán vì cái đấy

5 Likes

Trời ơi, hơn 10 năm mà bác không nghiên cứu về chart thì tôi xin thua :pray:. Những bậc trứ danh như Oneil, Mark Minervini họ nghiên cứu cả cơ bản và kỹ thuật. Bác mới được có 1/2 của bức tranh thì bác dính đến ngày hôm nay cũng không có gì là lạ, tôi xin thua.

1 Likes

Chạy đi thôi. Hoảng loạn rồi!

cứ bình tĩnh giẫm đạp lên nhau không phải cách hay. Tử thủ thi gan với lái

1 Likes

Vâng. E cũng hết hi vọng rồi, đành bỏ đấy thôi. 10 năm sau mở App lại hihi