Sự tàn độc của chứng khoán. Tâm sự của một Fn đời 2008 ngày cận tết. Ai không đọc có ngày phá sản nhảy lầu đấy

Nếu margin 1:1 chắc nhảy lầu rồi, không đơn giản đâu. Đang từ đỉnh cao rơi xuống vực. Tâm lý không bình tĩnh nổi

4 Likes

Nói nhanh cho vuông nhé các bác, chơi cổ nào đầu tiên là cần nhìn dzô lãnh đạo. Người ta uy tín rõ ràng, cổ nó không bay kiểu bốc được nhưng tương lai nước lên thuyền lên. Lãnh đạo mà đẩy lợi nhuận cho sân sau thì các bác cũng không có gì mà ăn đâu, trừ khi các bác là cá voi, có chân trong cty nắm CP lớn, có quyền biểu quyết. A7 nói về thiên thời là tiền chảy vào túi nó nhưng tôi thấy thiên thời còn đứng sau chữ NHÂN ấy các bác ạ

8 Likes

sai lầm đúng là thường xảy ra khi mình tự tin vào bản thân quá

4 Likes

Hàng cơ bản mà sàn 7 cây tắc thanh khoản quá khiếp. Tưởng xong rồi thế mà nó cho thêm 3 cây sàn nữa, sắp tới còn không chưa biết

2 Likes

Đơn giản thôi bác … không còn là hàng cơ bản nữa :smiley: … hoặc là hàng cơ bản bị bơm thổi quá mức trở thành hàng đầu cơ :stuck_out_tongue:

1 Likes

giờ bình tâm lại mà ăn tết chứ biết sao

2 Likes

Em F0 tự học tự đầu tư nửa năm cũng kiếm dc 60% nhưng đợt lướt sóng BDS vừa rồi mất hết lãi =)) nhưng cũng coi là trải nghiệm bài học… đầu tư lâu năm như a chắc phải trải qua nhiều rồi chứ thanh khoản lớn là phải chốt lãi luôn

1 Likes

giờ hiểu được độ bẩn của đám lãnh đạo CII thì giá cũng giảm nhiều rồi, thế mới khó tính

2 Likes

Con hàng rác hơn cả rác, lối đánh cực dị, đúng là xui tận mạng khi dây vào con này. Lối đánh kiểu cố tình giăng bẩy nđt hút đến giọt máu cuối cùng

1 Likes

Nhìn khiếp hơn FLC

1 Likes

thế theo bác giờ em -40% r có nên cắt ko? cứ phân vân do dự mãi híc

bác chủ top còn than phiền thì cii lái c.ho kinh khủng

1 Likes

chia buồn cùng bác @cophieugiatri Mong bác sớm bình tĩnh lại. Kiếp nhân sinh có mấy ai được vừa lòng

3 Likes

Biết đâu bác lại rút ra điều gì quý giá cho bản thân và con cháu. Cái đó quý hơn bác ạ

Mọi thứ bạn nói đều có thể đúng, nhưng tất cả chỉ dừng lại ở mức phỏng đoán theo ý kiến cá nhân. Chúng ta không có khẳng định đc. Vấn đề thứ 2 là các bạn nói là đầu tư nhưng lại muốn ăn nhanh, mua vào ăn liền đến khi không được như kỳ vọng lại thất vọng thì quay ra trách móc làm gì. Giờ cứ kệ nó thôi. Đơn giản là hãy xem như gửi tiết kiệm 12 tháng đi, sau đó tính tiếp. warren buffett đầu tư cp Apple 5 năm mới bán mà.

1 Likes

Theo kinh nghiệm của tôi, cổ phiếu sau khi đạt đỉnh nó sẽ rơi đối xứng, rơi về cái nơi mà nó đã xuất phát, con này chắc về vùng 18-22, chỉ là vấn đề thời gian.

điều đó đúng với ttck nước ngoài thôi bác, chứng vịt không nói trc được

giờ còn hù dọa về 18, không có đâu cha nội

e nghĩ bác chủ đang lời thì nên cắt bớt đi cho nhẹ đầu, chứ nó đạp xuống nữa thì tâm lý lắm bác ko làm ăn gì được đâu

tổ sư, e cũng thấy vùng giá 22-24 cũng là nền chặt của nó, tức thế k biết, chưa thấy con nào lái mất dạy như con cii. nó làm sàn thêm vài phien là về vùng giá đó rồi, mịa nghĩ cay thế ko biết.