Sự tàn độc của chứng khoán. Tâm sự của một Fn đời 2008 ngày cận tết. Ai không đọc có ngày phá sản nhảy lầu đấy

tui khuyên bác mai có giá tốt bán đi,muốn lên còn tích luỹ chán mà tốt nhất có lên cũng đừng ham hố con này làm gì nữa,lãnh đạo khốn nạn như vậy thì ko chơi dc,lãnh đạo như thế kiểu gì nó cũng gặp quả báo

2 Likes

Kinh nghiệm của F1 như mình là. Lãi là rút. Chơi đúng số vốn ban đầu. Lãi 10 lần lại rút 7 chơi tiếp 3. Lãi tiếp lại rút 7 để thêm 3 gối. Như thế ko bao giờ sợ. Đợt rồi bay 30% của 30% vốn sau khỉ rút 70%. Giờ đã hồi lại đủ.

4 Likes

CII bản chất luôn cần tiền. Nên cp khó qua ngưỡng 25 trong dài hạn. Vậy nên 4-5x nhắm mắt bán mới là Fn hiểu thế cục

1 Likes

Bác nói chuẩn lắm thà đau 1 lần rồi làm lại còn hơn dai dẳng mãi không thôi. Em mua giá 54k e cắt giá 38k khi đc thoát nhốt

1 Likes

Vậy hả bác.Vậy sao tôi tin sái cổ luôn.Nhưng xạo thì bác đó được gì hay chỉ để trêu mọi ng cho vui.Mà tụi tôi cầm CII đúng nhục nhã bác ơi

Ừ,cảm ơn bác tôi không chuyên nên ngu muội ghê.Còn phải hóng và học hỏi nhiều thứ.

1 Likes

Theo chân bác hiểu nhiều điều thấm thía phết. Gặp bác ngoài e mời bác cốc bia, học hỏi thêm

1 Likes

@Upbo đồ điên. Đang bực gặp lão này suốt ngày vào topic chửi A7 bây giờ vào đây comment liên tục thấy phát khiếp

Chơi 10năm nhỏ lẻ như kiểu kiếm thêm mua hàng thôi.Mới biết f247 một tháng à.nghe cái tên upbo của bác với cổ phiếu giá trị nó sai sai.Để tôi theo dõi thêm cho khôn.

1 Likes

Tôi tưởng bác chia sẻ dòng chảy tiền ngày cận tết nhưng không phả. Thôi chúc bác gồng lỗ thành công

2008 nên giờ chưa lỗ CII. hiểu chưa

Ông Upbo không biết gì thì đừng nói cái sai của ông là không chơi cp CII nhưng cứ phải vào topic này nói về CII khi chả hiểu gì về nó, kèo CII này thực tế mọi người phân tích cả rồi. Bác chủ topic đang cầm rất nhiều cp CII, ai cũng hi vọng nó tới 70k/cp - 100k/cp. Đầu tư cổ phiếu BĐS có chơi có chịu, lên nhanh xuống cũng nhanh, sai thì chấp nhận và chờ đợi chứ chúng tôi không bán bỏ. DetuA7 là đệ tử đời đầu của A7, còn không lường trước được sự việc thế này dù đã theo A7 lâu, biết cách quản trị rủi ro lãnh đạo của A7 vẫn lao vào CII với khối lượng lớn vì tài sản của nó quá lớn đạt điểm rơi lợi nhuận từ năm 2022, huống gì bọn tôi cũng nhìn ra CII đang ở đáy của đáy so với tổng tài sản của nó.

Ông không để ý tại sao CII ở cả 3-1-9 vs 2-4-7 đều có nhiều topic à, sơ sơ cũng có tới 4 người lập topic về nó và có hàng trăm trang bình luận.

1 Likes

mày chắc F0 vài năm chưa từng trải

bác cứ để cho nó tự sướng đi. Nó chỉ giỏi đi cà khịa nhảm.

F0 hay Fn cũng thế. Tôi mua cổ phiếu vì nó dưới giá trị doanh nghiệp và sắp đạt điểm rơi lợi nhuận. Tôi chả hiểu F0 hay Fn có vấn đề gì ở đây, tự học tự hiểu tự tìm kiếm lý do mình mua cổ phiếu và phải chấp nhận rủi ro. Đừng có dạy người khác phải như thế này phải như thế kia nhé. Đừng có thua lỗ rồi quay lại đây trách người lập ra topic mà phải tìm hiểu xem người lập ra topic nói có đúng không, còn không đúng thì đừng xuống tiền.

Mỗi người 1 phong cách đánh chứng khoán khác nhau, tôi thích đánh tỉ trọng lớn 1 - 2 con cổ phiếu mà tôi nghiên cứu rất kĩ chứ không phải loại cổ phiếu 3 xàm rồi dồn hết tài sản vào. Tự ngẫm nghĩ lại đi chứ đừng có lạy ai ở đây hết, không ai cho tiền tôi cũng như tôi không cho tiền ai.

Nếu ông thích chỉ trích kiểu đó thì sang hỏi Rongdo007, bác Rồng hỗ trợ anh em vì cái gì, phải tự biết mà quản lý rủi ro cho mình chứ đừng đổ lỗi cho người khác.

Xin thưa, bác Ngotanh bên 3-1-9 từng sang đây lập topic, ôm 2 triệu 5 cp CII hiện giờ vẫn chưa chốt. Bác ấy cũng lăn lộn 10 năm trên sàn chứng khoán vậy người ta là ngu à. Đã nói rồi, không hiểu thì đừng có nói, càng nói càng dở mà thôi. Mỗi người 1 cách đánh khác nhau, ông ăn 20% ông thấy sướng rồi, tôi ăn x lần mới thấy đủ, ông đừng có lấy tầm nhìn của mình ra đi so với người khác rồi lại bảo không biết quản trị rủi ro, chắc còn chả biết CII có gì nữa mà cứ nói tầm xàm.

Chủ topic ôm CII vùng giá 23k/cp họ gồng lãi để hưởng lãi kép không thích hơn à mà phải chốt non, đến cả lãi kép còn không biết là gì thì cũng chịu, vụ THM có thể là không tưởng nhưng chưa ai nghĩ CII đi đến bước đường này, vì vậy bớt lời đi.

2 Likes

Khả năng lái này làm thuê cho tay to mua cp làm chủ cty thì nó đâu có quan tâm lời lổ thì cần gì quan tâm giá cp Bác.

Người ta hoạt động ở topic CII gần 1 tháng rồi. Nói nhiều nhức đầu, giá cp CII thế nào thời gian sẽ trả lời, cứ suốt ngày cãi nhau, người không mua cổ phiếu chửi người mua cổ phiếu thì tôi cũng không hiểu nó ra cái gì. Đã không mua cổ phiếu, không tìm hiểu kĩ về doanh nghiệp, không tìm hiểu kĩ về tài sản doanh nghiệp và lộ trình hoạt động thì đương nhiên nghĩ nó là rác rồi và đương nhiên thằng nào lập topic là thằng bơm thổi, cuộc sống là vậy mà.

nick bác ngotanh là gì trên 247 hả bác

ngotanh à, giờ bác ấy ít lên lắm đang lo làm nhà, CII đang gặp vấn đề thế này bác ấy cũng kệ thôi biết nói gì giờ, tin xấu thị trường xấu, để qua đợt trả tiền đấu giá Thủ Thiêm 06/02 rồi biết.

1 Likes