SUPER TREND - LIVE vào lệnh thực chiến hàng ngày

,

tks bro!

HNV tăng rồi nhé các bác. Bật hay quá !

1 Likes

Danh mục tuần này 8/3/2022 CHỈNH LÀ CƠ HỘI MUA GIA TĂNG

IDJ - tiếp tục tăng vì cty còn 800 tỷ chưa book lợi nhuận 2022. Target 54

TID - Tiềm năng bđs đồng nai và sân bay long thành, bđs khu công nghiệp quỹ đất sạch cực khủng. Target 70-80

TCM - Nhà máy mới chuẩn bị đưa vào hoạt động cuối tháng 3/2022 → Tăng doanh thu, tăng biên lợi nhuận. Target 90 và 120.

HVN - Kỳ vọng hàng không, mua giá 25 thì đúng đáy của sóng. Target 40.

PVI - Quỹ ngoại ko gom nổi hàng vì ko ai chịu bán ra cả. 90% sẽ chạy mạnh.

DPM - Giá tăng, hưởng lợi chiến tranh, biên lợi nhuận gộp hơn kinh doanh bđs, >40%, xuất khẩu tăng, thiên thời. Target 90, đội ngoại đang gom mạnh để đánh tiếp.

DVG - Game tăng vốn 1:1 đánh lên 20 hoặc 30

=========================
Tuần này em tiếp tục chốt DPM - lợi nhuận gần đạt 20% rồi.

Ai chưa xem, đọc lại post số 1 để hiểu hơn về quan điểm của em nhé.

1 Likes

Hoang Phong bạn có ngắm con DGW ko? có lúc nó về hơn 80 giá đẹp quá mà ko biết để gom nhỉ

DGW năm ngoái tăng nóng rồi. Giờ đang đi ngang ở đỉnh. kỳ vọng không còn nhiều bằng FRT. Đợt rồi mình vào FRT

2 Likes

HVN điểm mua an toàn nhé. Các bác có thể cân nhắc. IDJ, TID mua gia tăng.

1 Likes

Chúc mừng các bác đã chốt lãi thành công FRT, NKG, DPM, HPG >< Chia buồn vs các bác vào DIG, CEO chưa đúng điểm mua đẹp. Tiếp tục theo dõi, NGẮM , chuẩn bị tiền mặt để vào các bác nhé. Thị trường chỉnh là lúc cơ hội mua vị thế đẹp rất nhiều ! IDJ em tiếp tục mua gia tăng xung quanh 30-31

2 Likes

Canh mua thêm DIG và CEO bác nhỉ. Có thông tin bác post cả nhà cũng lên tàu nhé

Nkg target tiếp là bn ad. Tks

NKG mình đã chốt lãi xong rồi bạn nhé.

2 Likes

HVN mai vào lưới từ ATO không bro, tks!

HVN test đáy đẹp, vị thế hiện tại vào chấp nhận lỗ rất ít. An toàn bạn nhé.

3 Likes

sjf thế nào bạn

DPM bạn chốt rồi à?

DPM giữ được bạn nhé. cut loss 60, target 90. DPM mình chốt lãi 1/2 rồi.

2 Likes

Vào lệnh thực chiến: Mình mua gia tăng IDJ, DVG. IDJ mình sẽ tiếp tục mua gia tăng nếu xuống 25-26. Cut loss tại 24

2 Likes

Cảnh báo thực chiến: Quan sát FRT, DIG, CEO → hiện đang vào trend giảm theo khung đồ thị giờ, chưa vội bắt đáy các bác nhé.

3 Likes

chủ thớt chia sẻ có tâm quá, rất cảm kích

1 Likes

Khi mà giá dầu chỉ tăng 30% thì giá than đã tăng 70%. Theo hiệu ứng thì nghành than sẽ hưởng lợi rất lớn. Các bác nghiên cứu vào con NBC đang giữ nền rất tốt nhé. Giá mua 24 -25.x Kỳ vọng ăn 30-50%. Cut loss tại 18. Từ từ nâng lên.

Các bác có thể mua vị thế thăm dò trước nhé. nếu giá chỉnh xuống 17-18 thì mua gia tăng.

3 Likes

Công ty : Than Núi Béo (NBC)

• Dự án Hầm lò mỏ Núi Béo: Giá trị đầu tư 5331 tỷ (từ 2012-2021) trong đó có chi phí dự phòng ~999,4 tỷ.
  • Trữ lượng hầm mỏ khai thác: 49,1 triệu tấn than
  • Thời gian đầu tư 34 năm (9 năm xây dựng): từ 2012
  • Đã hoàn thành đầu tư xây dựng: Quý 1/2021
  • Công suất từ 2022 đạt 2 triệu tấn/năm
    Đầu tư mỏ than Núi Béo khai thác bằng phương pháp hầm lò với công suất thiết kế 2.000.000 tấn Than nguyên khai/năm, nhằm tạo diện sản xuất gối đầu và sản lượng khai thác than của Công ty Cổ phần than Núi Béo - Vinacomin, đáp ứng nhu cầu về than của nền kinh tế quốc dân, tiêu thụ than của quốc gia, khu vực và góp phần thực hiện mục tiêu phát triển ngành Than Việt Nam.
  • Rủi ro :
  1. Trộm cắp than đối với ranh giới mỏ hoặc trong mỏ => Không, NBC kiểm đếm, sàng lọc ngay tại mỏ khi vận chuyển than từ âm -350m lên mặt đất
  2. Mưa bão : không, chỉ có khai thác lộ thiên phải dừng khi mưa bão

—Keypoints

1. Sản lượng, doanh thu tăng mạnh trong thời gian tới
  2. Dòng tiền từ Dự án 5331 tỷ bắt đầu vào giai đoạn hái quả
  3. Giá bán than xuất khẩu của Việt Nam đang nhảy múa từng ngày.
1 Likes