SUPER TREND - LIVE vào lệnh thực chiến hàng ngày

,

HPG mình bán rồi :smiley: vào có ít. REE và DGC chắc vẫn an toàn

Hôm nay không vào bác nhé. Đang bận phân tích đã. Giai đoạn nhạy cảm này lướt lát mệt lắm. Bạn có thể cân nhắc mua gia tăng với IDJ. Cổ đất sẽ bất tử trong thời kỳ lạm phát.

2 Likes

REVIEW MỘT VÀI KẾT QUẢ GIAO DỊCH TỪ LÚC MỞ TOPIC

Điểm qua một số thành quả giao dịch từ lúc em mở topic này: FRT lãi 25%, NKG 18%, DPM 15%, TID 15%; Đóng giao dịch HPG 5%, DVG 10% và tiếp tục nuôi IDJ giá vốn 24, TCM giá vốn 67;

VTP có điểm vào khá đẹp, hôm nay em có thăm dò một ít. ngày mai break 71 các bác có thể vào nhé. Cut loss 68. VTP có mẫu hình tạo đáy khá đẹp, hi vọng sẽ phục hồi kết quả kinh doanh sau thời gian đóng cửa cách li.

Năm 2022 ĐẦU TƯ GÌ?

Điểm qua thị trường chung: Em thấy thị trường chung vẫn tiếp tục đi ngang từ tháng 6/2021 và phân hóa mạnh theo cậu chuyện của từng mã cổ phiếu. Giai đoạn này khá nhạy cảm, có thể bên BÁN sẽ thắng thế và giá sẽ giảm mạnh trong sự hoảng loạn bán tháo của phe mua. Giai đoạn này ưu tiên giữ tiền mặt, short phái sinh và cơ cấu lại danh mục, lập kịch bản bán bớt cổ phiếu nếu thị trường chung có dấu hiệu down trend rõ ràng.

KỊCH BẢN 1: Thị trường down trend rõ ràng. Nếu kịch bản này xảy ra, năm 2022 sẽ khó khăn hơn cho nhà đầu tư. Thời gian down-trend có thể kéo dài cả năm 2022. Không ai biết rõ đáy ở đâu. May mắn là còn một cách: đó là đầu tư giá trị. Nhà đầu tư phải tỉnh táo để đánh giá đúng doanh nghiệp thì mới có nhiều cơ hội kiếm lợi nhuận.

KỊCH BẢN 2: Thị trường phục hồi và chuyển sang trend tăng mạnh mẽ từ quý 2/2022. Vì thị trường đã đi ngang 8 tháng nên em tạm bỏ qua kịch bản thị trường tiếp tục side-way đi ngang. Nếu là trend tăng thì mọi thứ sẽ dễ dàng hơn.

HƯỚNG ĐẦU TƯ CỦA EM LÀ:

1. Tìm doanh nghiệp còn dư địa tăng trưởng doanh thu và lợi nhuận. Bất luận đó là nghành nào.
  2. Tìm doanh nghiệp có lãnh đạo tốt - biết kiếm tiền và giữ tiền - biết kiếm nhiều tiền thì tuyệt vời
  3. Tìm doanh nghiệp hưởng lợi từ chính sách vĩ mô của nhà nước.
  4. Tìm các doanh nghiệp hưởng lợi thiên thời: giá bán tăng, biên lợi nhuận gộp tăng…
  5. Tìm các doanh nghiệp có lợi thế cạnh tranh bền vững, tăng trưởng đều, ít ra đầu tư cũng ko sợ bị âm 50% :smiley:

Em sẽ tiếp tục LIVE vào lệnh thực chiến của em tại post này, không mong ăn cả mâm, chỉ mong cùng các bác kiếm được lợi nhuận và giữ được vốn cho mình.

9 Likes

Tuyệt vời, cảm ơn bạn thật có tâm

Vào lệnh thực chiến: DPM các bác canh mua giá càng thấp càng tốt nhé. Khung từ 55-57. Càng xuống càng mua nhé. Cơ hội cuối cùng để ăn 40-50%

2 Likes

HVN có vào được không bro, tks!

1 Likes

Nay vào dpm 60-61 @@

Cứ bình tĩnh vào ít một nhé. 54-57 vẫn là chân ái.

HVN an toàn nhưng lình sình quá mình tạm out rồi. Vào DPM mạnh mẽ hơn nhé. hoặc bắt đáy nbc, idj

2 Likes

VTP break thành công rồi nhé. Con này ăn đà phục hồi, còn tăng trưởng thì truốc mắt chưa có nhiều kỳ vọng. mình đã mua xong rồi nhé. Tạm lãi 5%

Vtp ctr rít ác quá mà k có hàng

Bác theo dõi post này mà vào cho đúng nhịp cùng em. Em đã post từ lúc nó chưa tăng rồi đó =)) VTP ổn đấy.

Nay vào vtp dc ko bạn

Có nên mua GVR không bạn ?

Kiên nhẫn đợi vtp test lại mốc 71 thì bạn vào nhé. điểm mua cuối cùng

GVR mình không vào.

NBC 25 khi nào về bờ bác ơi :(((

NBC vẫn trong trend tăng, nếu bạn đã nắm thì kiên nhẫn thêm nhé. Điểm mua 25 thì mua thăm dò thôi, giá đã x2 rồi thì chắc chắn phải điều chỉnh, hi vọng trả điểm sớm trong 1-3 tuần, đợi kết quả kinh doanh quý 1 nhé.

1 Likes

NBC nếu giá về 14-15 thì là điểm mua lý tưởng. Kiên nhẫn nhé, quan trọng là doanh thu và lợi nhuận tăng mạnh khi giá than tăng mạnh.

1 Likes