SUPER TREND - LIVE vào lệnh thực chiến hàng ngày

,

Không nên theo Bác nhé. Bác tham khảo những mã em đã khuyến nghị. Ưu tiên đầu tiên là phải chọn cổ phiếu tốt, còn kỳ vọng trong 1-3 năm bác nhé.

1 Likes

Phần 4: TẠI SAO KHÔNG BAO GIỜ BẮT DAO RƠI?

Khi bắt dao rơi tài khoản sẽ rất dễ âm 20-30% cả nửa năm trời và bị giam vốn. Em sẽ phân tích một số sai lầm của cách đánh “cưa chân bàn” này:

1. Khi xu hướng đảo chiều, sang trend giảm thì có thể đó là trend giảm trong trung hạn (3-6 tháng) hoặc dài hạn (1-3 năm). Giả sử bắt sai đáy, tài khoản sẽ ngay lập tức “đỏ choét” trước khi hàng về. Cái này chắc là cổ đông HPG, VNM, CTG, hay sắp tới đây có thể là DIG, CEO đọc là hiểu liền. Chắc chắn không có nhà đầu tư thông minh nào chấp nhận chịu lỗ trong một thời gian dài nếu biết trước điều đó cả.

2. Chỉ cần giá giảm một nhịp sâu, rút chân, lệnh stop loss sẽ kích hoạt, lúc đó rất dễ thua lỗ.

3. Cho dù một cổ phiếu TỐT, một siêu cổ phiếu, khi vào trend giảm sẽ vẫn cứ giảm. Không có gì chắc chắn để nhận biết cổ phiếu đang ở đáy.

4. Bắt dao rơi sẽ có hiệu quả trong một số trường hợp áp dụng đúng phân tích kỹ thuật, chọn đúng ngưỡng hỗ trợ kháng cự. Tuy nhiên chỉ dành cho những nhà đầu tư năng động và chấp nhận rủi ro cao. Đặc biệt thị trường Việt Nam đang áp dụng T+3, khả năng dính thua lỗ là rất lớn vì nhà đầu tư không thể cut loss khi hàng chưa về.

5. May mắn là vẫn còn 1 cách đánh, đó là mua khi xác định được trend tăng. Xu hướng tăng càng mạnh, giá bật nhảy, tích lũy rồi bật nhảy cao hơn, khối lượng tăng đột biến càng an toàn. Hơn nữa, tài khoản luôn có một màu xanh mướt bất kể thị trường chung, vn30 hay vnindex có đỏ điểm. Vậy nên, xu hướng TĂNG là BẠN.

3 Likes

Chào bạn. Mình mua CEO giá 59 và DIG giá 89. Mình nên giữ hay bán vậy bạn ơi? Cảm ơn bạn nhiều!

Cả 2 cổ phiếu CEO và DIG mình đều đang theo dõi, nhưng chưa có điểm mua đẹp để mình vào. Nếu bạn không chắc chắn, có thể bán đi hoặc hạ tỷ trọng khi bị thua lỗ nhiều. Hoặc có thể bạn sẽ bị âm tài khoản trong thời gian dài, khi cổ phiếu tích lũy sau đợt điều chỉnh mạnh vừa rồi (3-6 tháng).

1 Likes

Cầm Scr thế nào bạn

Giá quan trọng là giá mua và giá bán. Bác cầm mà đang có lãi thì tốt ! SCR hiện không nằm trong mục theo dõi của em. Bác có thể tự ngâm cứu và so sánh với một số mã em đã đăng ở các post trước.

1 Likes

Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Chuẩn bị tâm lý thực chiến cho hôm nay 28/2/2022

IDJ: CANH MUA GIA TĂNG vùng giá hiện tại, Target 54, nâng cut loss 1 lên 24 (nếu chạm 27 mua gia tăng tiếp) IDJ phải giữ cho tới hết 2022 thì x3 tài khoản. IDJ tiếp tục hỗ trợ từ game tăng vốn 1:1, cổ phiếu sắp về + doanh thu đột biến 2022.

VND: Em dự đoán VND sẽ có đợt tăng mạnh đón đầu game tăng vốn 180%. Sắp tới là mùa tăng vốn, VND là một cổ phiếu rất tốt, tăng trưởng >100%/năm. Canh mua gia tăng vùng giá hiện tại hoặc thấp hơn xíu. VND đã chuyển rõ sang trend tăng. Target 100. Cut loss tạm thời đặt 71 cho an toàn.

TID: CANH MUA GIA TĂNG vùng giá hiện tại, target 75, nâng cut loss 1 lên 50, TID phải cố giữ tới 2024 các bác nhé. Dự án sân bay long thành đồng nai năm nay mới bắt đầu. TID vẫn đang ở chân của sóng 2. Mã này dành cho Bác nào có thể đánh dài hạn nhé.
========

3 Likes

VND: Giấy chứng nhận đăng ký chào bán cổ phiếu ra công chúng

1 Likes

Vào lệnh thực chiến: mua HVN 25.5, target 1 = 30, cut loss 24

1 Likes

Vào lệnh thực chiến: Em MUA gia tăng IDJ giá 31.x

2 Likes

Vào lệnh thực chiến: Em MUA DPM ngay khi giá break đỉnh 56

2 Likes

Em vào DPM theo bác đánh trend vượt đỉnh ạ. :slight_smile:

Vào thêm IDJ, kỳ vọng lợi nhuận cao, target 3 = 54

4 Likes

DPM hưởng lợi từ thiên thời, biên lợi nhuận tăng vọt, cứ yên tâm nắm giữ

2 Likes

Hôm nay IDJ rút chân xuất sắc <3 NKG, DPM, VND hoàn thành tốt nhiệm vụ. TID tạo nền để bứt phá.

2 Likes

Em sử dụng phân tích kỹ thuật để chọn điểm mua đẹp mà ai ngờ đọc báo thấy mình gặp thiên thời >< Các bác ráng gồng cho đủ lãi >20% nhé !

1

4 Likes

IDJ, TID, FRT tiếp tục tạo nền. NKG, TCM, DPM bắn phá. Các bác nhanh chân vào nhé.

2 Likes

Dự IDJ tạo nên lâu nữa ko em?

@Hoang_Phong bác có nhận định mới về FRT ko ạ?