SUPER TREND - LIVE vào lệnh thực chiến hàng ngày

,

Vào lệnh thực chiến: FRT nâng cut loss lên 117

3 Likes

VND em nâng cut loss lên 72 nhé. VND đã đảo sang trend tăng, hi vọng tiếp tục up trend mạnh với thanh khoản thị trường tăng mạnh.

2 Likes

Các bác có thể gia tăng tỷ trọng VND và IDJ nhé.

2 Likes

NBB bạn ngắm giá 33 vào dc chưa

EM xem giúp QNS với

NBB mua gia tăng được bạn nhé. Target 40

2 Likes

QNS đang down trend, theo nguyên tắc mình ko giao dịch. Bạn có thể bắt đáy 45.5, cut loss 44 nhé. Khá an toàn.

3 Likes

DIG trạng thái hôm nay thế nào Hoàng Phong?

DIG bạn quan sát thêm nhé. Mình kỳ vọng về 73-75. Xem lại bài mình đã post về DIG.

2 Likes

VND tiếp tục là SIÊU cổ phiếu 2022 các Bác nhé. Dự nợ margin sẽ từ 15000 tỷ lên 45000 tỷ sau tăng vốn. Con gà đẻ trứng vàng.

2 Likes

Tăng xong rồi thì hết game rồi bác, lại rơi thôi.

OK cám ơn bác, về vùng này thì tiền vào ác lắm đấy

Lên tàu idj 34.8 xong rồi nó rơi

IDJ thì target còn dài, bạn cứ bình tĩnh nhé, hạ cut loss xuống 27 cho mình.

3 Likes

Mình ko đầu tư theo game, mình đầu tư theo giá trị và xu hướng bạn nhé. VND sẽ lên.

2 Likes

Chuẩn bị tâm lý thực chiến cho tuần tới

IDJ: Target 42, nâng cut loss 1 lên 27 (nếu chạm 27 mua gia tăng đón sóng 5) IDJ phải giữ cho tới hết 2022 thì x3 tài khoản.
TID: target 75, nâng cut loss 1 lên 48, hạ 50% tỷ trọng nếu đóng cửa dưới 48 nhé. TID phải cố giữ tới 2024 các bác nhé.
FRT: Target 138, nâng cut loss lên 117. Mã này tăng nóng, có thể tiếp tục tăng, cứ nâng stop loss lên thôi, 27% lợi nhuận rồi ><
NKG: Target 46, cut loss 39
TCM: Cut loss 65, mua 67, target 82
VND: kỳ vọng tiếp tục vượt đỉnh cũ, mua 77, target 20%
DPM: Mua vùng giá hiện tại hoặc thấp hơn, kỳ vọng chu kỳ tăng mới, mở biên lợi nhuận. Target 20%

========
NGẮM kỹ để tìm điểm mua đẹp:

DIG
CEO
HVN → mua vùng giá hiện tại hoặc thấp hơn.

3 Likes

Dự báo tăng trưởng doanh thu và lợi nhuận của IDJ trong năm 2022-2023, các Bác tham khảo nhé.

3 Likes

Phần 3: THẾ NÀO LÀ MỘT DOANH NGHIỆP TỐT

1. Doanh nghiệp tốt là doanh nghiệp biết kiếm tiền cho cổ đông. LỢI NHUẬN và TỐC ĐỘ TĂNG TRƯỞNG LỢI NHUẬN là ưu tiên số 1 khi xét đến doanh nghiệp tốt. Cá nhân em ưa thích các doanh nghiệp có tốc độ tăng trưởng lợi nhuận cao hàng năm, trên 100% / năm là tuyệt vời. trên 30% / năm là một con số hứa hẹn.

2. Lãnh đạo tốt thể hiện qua đâu? Lãnh đạo tốt thì phải biết quản lý chi phí tốt, tiêu ít tiền của cổ đông, biết cách kiếm tiền ngày càng nhiều hơn cho cổ đông thể hiện qua: 1) biên lợi nhuận gộp cao và tăng theo hàng năm, 2) chi phí quản lý doanh nghiệp ở mức chấp nhận được, 3) Lãnh đạo biết kiếm nhiều lĩnh vực kinh doanh mới, mang lại nguồn doanh thu mới cho cổ đông.

3. Khi đã xác định được 1 doanh nghiệp tốt rồi, thì việc còn lại là NGẮM điểm mua đẹp. Cho dù ngắm có sai, có trượt thì các bác vẫn có thể tự tin múc thêm. Vì đã tốt thì kiểu gì cổ phiếu cũng sẽ tăng lại. Nên cổ phiếu càng giảm, chúng ta càng vui sướng ><

2 Likes

Thứ 2 sẽ update cho các bác 1 mã nhiều hứa hẹn. Các bác đợi vào cùng em nhé. Em sẽ cập nhật thực chiến vào lệnh luôn.

4 Likes

Bác xem giúp mã BMC có nên theo không ? Cám ơn bác