SUPER TREND - LIVE vào lệnh thực chiến hàng ngày

,

Mua được bạn nhé. Target con này cứ đặt trước lãi 20% đã, quan sát tiếp.

1 Likes

DVG chuẩn bị trend tăng game phát hành vốn nhé các bác, nhanh chân lên tàu.

Sơn Đại Việt thông qua việc triển khai phát hành 28 triệu cổ phiếu chào bán cho cổ đông hiện hữu. Tỷ lệ phát hành 1:1, dự kiến tăng vốn điều lệ lên gấp đôi. Giá chào bán 10.000 đồng/cổ phiếu, muốn huy động 280 tỷ đồng. Thời gian thực hiện trong quý 1/2022.

2 Likes

DVG sao toàn thấy cổ đông bán CP mà ko thấy mua vào nhỉ

Đang theo game tăng vốn 1:1, không cần quan tâm quá tới cổ đông bán cổ phiếu đâu bạn. Mua rồi thì target 2x

1 Likes

TCM đã chính thức đổi sang trend TĂNG trung dài hạn. Các Bác mạnh tay mua nhanh nhé.

Vào lệnh thực chiến: Em tiếp tục chốt lãi FRT, NKG, tỷ suất sinh lời đã vượt 25%.

2 Likes

CTCP Dệt may – Đầu tư – Thương mại Thành Công (Mã: TCM) vừa công bố nghị quyết của Hội đồng quản trị (HĐQT) về kế hoạch kinh doanh năm 2022 với doanh thu thuần 4.183 tỷ đồng, tăng 20% so với thực hiện 2021; lợi nhuận ròng 254 tỷ đồng, tăng 88%.

1 Likes

TID - Chuẩn bị đón sóng tăng mới. Target 80

2022 vẫn là năm của cổ phiếu bất động sản công nghiệp

Trên thị trường chứng khoán, thống kê của SSI Research cho thấy, nhóm cổ phiếu bất động sản công nghiệp đã tăng trưởng 62% trong năm 2021, đặc biệt là nhóm vốn hóa vừa và nhỏ.

Cổ phiếu TID của Tổng công ty Tín Nghĩa tăng trưởng mạnh nhất với 247% nhờ diện tích đất khu công nghiệp cho thuê tăng 96% và giá thuê tăng 12%.

2 Likes

CTCP Đầu tư IDJ Việt Nam (HNX: IDJ) - “ông trùm” bất động sản nghỉ dưỡng, thành viên còn lại của APEC Group cũng có một năm thành công rực rỡ khi ghi nhận doanh thu tăng gấp đôi đạt 893,4 tỷ đồng, LNTT đạt 253,7 tỷ đồng, tăng 2,55 lần so với cùng kỳ năm trước nhờ hạch toán dự án APEC Diamond Park Lạng Sơn và APEC Mandala Wyndham Hải Dương. Tổng tài sản IDJ đến hết năm 2021 cũng tăng 1,41 lần, đạt 3.455,5 tỷ đồng.

1 Likes

Vào lệnh thực chiến: MUA VND khớp lệnh ATC. VND còn game tăng vốn rất mạnh nhé các bác. Giá đã rút chân rất đẹp.

1 Likes

Thép mạnh quá các bác nhỉ? Hôm nay có ai vào Thép ko? HPG break tốt. NKG tiếp tục đà tăng vol lớn.

1 Likes

Mình ko vào thép, chỉ BDS và 1 vài mã ngành khác

1 Likes

Danh mục tập trung là tốt bạn. Hôm nay HPG là một cơ hội vào tốt, an toàn. Mình cũng vào một ít.

1 Likes

TỔNG KẾT danh mục tuần này 4/3/2022

IDJ - tiếp tục tăng vì cty còn 800 tỷ chưa book lợi nhuận 2022.

VND - tiếp tục game tăng vốn 180% chia cổ tức bằng cổ phiếu, công ty tuyệt vời, thiên thời + lãnh đạo và hệ sinh thái lắm tiền. Target 90-100

TID - Tiềm năng bđs đồng nai và sân bay long thành, bđs khu công nghiệp quỹ đất sạch cực khủng. Target 70-80

TCM - Nhà máy mới chuẩn bị đưa vào hoạt động cuối tháng 3/2022 → Tăng doanh thu, tăng biên lợi nhuận. Target 120.

HVN - Kỳ vọng hàng không, mua giá 25 thì đúng đáy của sóng. Target 40.

PVI - Quỹ ngoại ko gom nổi hàng vì ko ai chịu bán ra cả. 90% sẽ chạy mạnh.

DPM - Giá tăng, hưởng lợi chiến tranh, biên lợi nhuận gộp hơn kinh doanh bđs, >40%, xuất khẩu tăng, thiên thời. Target 90, đội ngoại đang gom mạnh để đánh tiếp.

Các bác chưa có hàng thì nhanh chân nhé. Tháng này e chốt NKG, FRT sương sương 25%, giữ 1/4 để chờ nó chạy tiếp, cái này gọi là cuộc chơi không sợ lỗ. Vì 3/4 mình lãi rồi, 1/4 danh mục còn lại mình có thể đặt cut - loss xa một chút, lỡ cổ phiếu còn chạy thì mình vẫn tiếp tục có lãi, lỡ cổ phiếu bị cut loss thì cũng ko tiếc.

Ai chưa xem, đọc lại post số 1 để hiểu hơn về quan điểm của em nhé.

4 Likes

thép còn tăng dài dài bác ạ. Dầu thì opec có thể đỡ chứ thép thì trời đỡ. Chỉ sợ tăng nóng quá ảo giá thôi. Tiếc là topic hay như vậy mà ít người vào xem , trong khi những topic khác thì … ^^

2 Likes

con này mình thấy bác nên cẩn thận nha. Tỉ lệ vốn ngoài thị trường là 378 tỷ *24% = 90 tỷ, tức bỏ tầm 5-10 tỷ sẽ tăng trần, dễ bị lái. Tuy nhiên điểm mua của bác @Giangnguyem cũng đang khá đẹp, lái vô càng tốt nha bác.

HPG anh nghĩ target lên được bao nhiêu ạ?

Nhìn đỉnh cũ 58 đã rồi tính tiếp. Vùng 56 chốt vội

1 Likes

Qua mình vào PVI nghĩ là vùng giá tốt 50.7. Topic ít người nhưng chất lượng thì cũng tốt bác @Thong_chan nhỉ

2 Likes

Chúc mừng bác đã tìm được thấy VÀNG trong bãi ^^ Kiên nhẫn chờ đợi thành quả nhé.

1 Likes