SUPER TREND - LIVE vào lệnh thực chiến hàng ngày

,

HPG vừa mới break khỏi nền tích lũy với vol lớn, hiện tại cứ xem nó lên tới đâu rồi tính tiếp. Cut loss 47.5

1 Likes

Vào lệnh thực chiến: Mua IDJ

IDJ vừa hoàn thành xong mẫu hình tích lũy tam giác thu hẹp. Target trước mắt là 40 thẳng tiến nhé các bác. Lên tàu thôi.

Nếu sai cut loss 29 cho em nhé. Khi mà tỷ lệ lỗ có 1 điểm, lãi 8 điểm thì mạnh tay các bác nhé.

2 Likes

Cám ơn bác. Lên tàu thôi

Theo dõi post này để lên sớm hơn nhé. Nhiều con em báo từ đáy sẽ an toàn hơn.

6 Likes

lót dép ngồi hóng

IDJ hay quá bác. Chăm chỉ theo dõi bác để lên tàu sớm. :slight_smile:

Bác đọc từ post số 1 là mình đã khuyến nghị rồi nhé. Theo dõi post này để vào lệnh thực chiến cho chuẩn. Giờ lên rồi thì còn hay nữa.

2 Likes

Vào lệnh thực chiến: Em đang theo dõi kỹ con DIG vs CEO, em vẫn chưa vào lệnh hôm nay các bác nhé. Đã tới đây rồi thì có thể vào muộn ăn nửa sóng, còn hơn vào sớm húp cả bô :smiley:

4 Likes

Vào lệnh thực chiến: TID chính thức vào trend tăng, upcom một phiên tím 15% đó các bác nhé, đừng để miss cơ hội này ><

2 Likes

Cảnh báo thực chiến: VND, DPM có thể sẽ đánh xuống vào tuần tới 7-10%, điều chỉnh rũ trước bị chạy thêm 20-30% nữa. Đây là cách đánh của lái. Bác nào yếu tim có thể xuống tàu chờ bắt đáy tuần sau nhé, bác nào lãi đang nhiều thì cứ để thế, ko cần vào ra. Đây là cách đánh thận trọng và “nâng cao”, vì một khi thoát ra rất khó để tìm điểm vào lại. Tùy các bác xử trí nhé.

2 Likes

Bạn đánh giá con PSH thế nào? mình mua vùng giá 27 có nên cut loss ko

Nay mình vào 1 ít CEO, theo dõi đẹp lại vào thêm

CEO chưa có trend tăng rõ ràng. Bạn có kế hoạch cut lỗ thì nên tuân thủ nhé.

1 Likes

Nếu đã vào rồi thì đặt cut loss 24. Kiên nhẫn đợi thêm. Con này mình chưa tìm hiểu kỹ nên không có nhận định. Nên vào IDJ và TID, còn dư địa tăng nhiều. Theo dõi các post cũ của mình.

1 Likes

PVI có vẻ yếu hơn cả Ad nhỉ?

PVI đánh tỷ trọng vừa phải thôi. Thanh khoản chưa tăng nên giá chưa chạy mạnh. Kiên nhẫn.

1 Likes

PTC còn vào được ko bác? Em cảm ơn bác nhiều!

Cổ phiếu này đã và đang phi nước đại rồi bác. Thú thực là nhìn ngon nhưng không có điểm an toàn để vào. Nếu đánh theo trường phái chẵn lẻ thì bác cứ vào đi, thông thường 1 cổ phiếu chạy mạnh thì sẽ chạy rất xa, bác có thể vào 1 ít, tuân thủ cut loss, quản lý rủi ro, tránh all in là được nhé. Mạnh dạn thôi, cơ hội mà, lỡ nó x2 nữa thì sao. :smiley: Cut loss 61 nếu mua giá hiện tại. chấp nhận rủi ro cao để có lãi cao nhé.

2 Likes

Phần 5: QUẢN TRỊ RỦI RO - CUỘC CHƠI MIỄN PHÍ

Sự thực 1: Thứ không thể che dấu được trên thị trường chứng khoán là giá và khối lượng giao dịch, đó là dấu chân của hành vi nhà đầu tư. Vậy nên, muốn không rủi ro thì các bác phải học cách quan sát mấy cái đó.

Sự thật 2: Tương lai không ai biết chính xác, chỉ có quá khứ, lịch sử hành vi của doanh nghiệp là điều mà chúng ta có thể tìm hiểu. Vậy thứ đảm bảo an toàn cho nhà đầu tư là hiểu rõ về “con hàng” mà mình định mua. Cơ hội rất nhiều, doanh nghiệp tốt rất nhiều, nên không có gì phải vội để đưa ra quyết định cả. Một tháng chỉ cần 1 giao dịch có lãi đậm là chúng ta an nhàn rồi.

Sự thật 3: Kinh doanh, quan trọng nhất là lợi nhuận và tăng trưởng lợi nhuận hàng năm. Hai con số đó quy về một chỉ số, đó là thời gian hoàn vốn. Em đầu tư 1 tỷ, 1 năm sau mà lãi thêm được 1 tỷ thì bán nhà, bán xe em cũng đầu tư. Nhưng 20 năm sau mới lãi thêm được 1 tỷ thì thôi, tránh xa.

Tóm lại, muốn ít rủi ro thì phải toàn tâm toàn ý nghiên cứu cho kỹ rồi mới đầu tư. Nghiêm túc với công việc mình đang làm. Xây dựng cho mình một chiến lược giao dịch tốt, thì chúng ta sẽ có một cuộc chơi miễn phí, không sợ mất tiền mà ngày càng xanh hơn các bác nhé.

2 Likes

E có múc 1 ít thăm dò Vna được ko bác