SZC thách thức và cơ hội lớn

Cũng nhanh thôi bác cứ Theo kế hoạch làm thôi

Hôm nay xem có giữ mốc 37 ko nào

Ko ăn thua. Em này làm mình đau tim

Cứ tăng được tí lại giảm nhiều hơn nhỉ

Mới rung lắc tý đã sợ rồi à làm sao mà ôm đến 2025

Con hàng này chơi dài hạn thì bao ổn

1 Likes

Cảm ơn bác

Theo các bán thì với giá 30,000 hiện nay mình vào được không ạ. Em bỏ đợt trước nhưng giờ thấy giá giảm quá cũng hơi run ạ .

Em hay xem nhanh ở đây để tham khảo: https://static.tcbs.com.vn/oneclick/SZC.pdf

Bỏ đi mua gì nữa, năm nay chưa có sóng bđs kcn nhé, ôm tầm này thì còn lâu mới thoát đc

Cầm lâu có quà thật đấy

1 Likes

lãnh đạo cầm ít nhưng xét tổng thể thì ko ít tí nào cả. vì szc nằm trong tập đoàn sonadezi nên việc ông chủ tịch nói quá lên thì là bù nhìn, còn đâu tập đoàn lo hết rồi. cơ cấu ban lãnh đạo lại quá ngon đi chứ

Mình đang muốn thoát đây bạn lại vào ! Đang kẹp nặng và chắc nhiều người cũng như mình

Đến hết 31/12/2020 SZC đã chi 2.353 tỷ bồi thướng cho 1.706 ha đất, tương đương 1.38 tỷ/ha. Cứ cho trong 1.706 ha có 152 ha Sân golf thì phần diện tích đất để làm khu công nghiệp và đô thị là 1.554 ha. Trong khi, lũy kế SZC mới cho thuê 450 ha, với tỷ lệ thương phẩm 73.5% tương đương với 612 ha. Như vậy SZC còn 942 ha đền bù với giá 1.38 tỷ/ha nữa. Năm 2020 phê duyệt giá đền bù trung bình 5 tỷ/ha, như vậy chỉ riêng chênh lệch giá đền bù phần diện tích đất sạch còn lại là: 942 ha*( 5-1.38 ) tỷ/ha= 3.410 tỷ, tương đương vốn hóa của SZC hiện nay.

1 Likes

Đánh lên 40 tiếp đấy, có câu chuyện riêng hẳn hoi

1 Likes

Bạn đừng hô nữa để mình thoát hàng, hô nữa lại bị đánh sàn tụt quần

Cũng may, em chưa vào các bác ạ. Giờ giá lại đi ngang rồi, không biết có bùng dậy được nữa không.
Cơ mà cứ thấy lực bán như thế này thì khi nào mới hồi được đây

:grinning_face_with_smiling_eyes:

Chỉ số này bác xem ở đâu vậy, chia sẻ với

Đây là thời điểm tốt để mua vào

1 Likes

Có những thứ rồi sẽ trở thành quá khứ . Nắm bắt được hay không là ở các bạn