Tại sao dầu khí ngon hơn bất động sản trong giai đoạn này

cái này tôi đồng ý, nhưng sao giá cổ phiếu đất lại giảm 50% trong khi giá chung cư thì ko giảm 50%?

điếc mù giờ thành điên luôn rồi

1 Likes

Giảm 50% tính theo mốc thời gian nào bạn?

Tự lừa dối chính mình, kg nhìn nhật sự thật đang diễn ra. Mộng hão lên đại gia trong khi giá sập thê thảm.

Bác nhầm,chung cư là tài sản hữu hình thuộc sở hữu của bác.bác lấy chung cư so với đất dự án của doanh nghiệp bds đã sai rồi,sai thêm là chỉ lo đo đất doanh nghiệp nhân giá thị trường để định giá cổ phiếu.

1 Likes

Đang nói chuyện bđs và dầu ngoài kia nhé.

Còn nếu lôi cổ phiếu vào thì phải so sánh cho rõ ràng.

Giá dầu tăng so với trước, sao cổ dầu vẫn chưa về bờ?

Giá đất tăng 100 lần rồi, sao cổ đất lại tăng mấy trăm lần?

trên đồ thị bạn thấy rõ hết mà. CP đất nó lên là do dc bơm thổi lên thôi chứ làm j tạo ra lợi nhuận nào đột biến trong 1 khoảng thời gian dài đất bên ngoài tăng giá. Rõ ràng đất và cp đất ko giống nhau nhưng có 1 người nào đó luôn tuyên truyền vớ vẩn lùa gà f0 hại hàng ngàn nhà đầu tư.

Người bình thường đầu tư cũng thấy rõ điều đó thôi.

1 Likes

Tôi đang nói vấn đề khủng hoảng dầu khí và khủng hoảng bđs. Vấn đề khủng hoảng bđs nó có không? So với khủng hoảng dầu thì sao?

Chứ tôi không so sánh chung cư với đất dự án, không như mấy thằng so sánh giá dầu thế giới với cổ dầu VN

Cái này e lại ko sợ,e có nhà rồi,trong vài năm tới ko có nhu cầu mua nữa.nhưng xăng thì ngày nào e cũng phải dùng bác ạ

1 Likes

bsr từ lỗ 2020 thành lãi 2021 sau khi giá dầu lên trên 80 đô, giờ là trên 120 đô, nên sắp tới bsr sẽ lãi khủng.

còn bọn cp bđs trên sàn có lãi khủng do giá đất tăng ko? hay là được lãnh đạo chuyển giá ra cty sân sau cả rồi?

1 Likes

Thằng có nhà thì không sợ, chỉ cần dầu. Nhưng thằng có dầu thì lại sợ vãi đái, vì chưa có nhà.

Khi có nhà thì đem cho thuê lấy tiền mua dầu. Nhưng khi có dầu thì bán mãi cũng k có tiền mua nhà.

Nói ra là đã thấy thằng nào giá trị hơn thằng nào rồi

E nói cho vui thôi,chứ so sánh lệch pha như bác e ko tranh luận dc.xăng dầu là nhu cầu thiết yếu,so với bds e thấy cứ bị sao sao ấy

1 Likes

Cứ coi giá dầu 200 đô đến hết năm đi. Thì BSR lãi được bao nhiêu đến cuối năm, và vốn hóa lên được bao nhiêu?

Nó từng nói thế giới kg cần đến dầu, chỉ cần đất mà bác ;)))

Bác vào xem lịch sử chat của nó, nó phán thế giới kg cần dầu đó

Đất bao giờ cũng là nhu cầu thiết yếu trước nhé. Mọi thứ nó đi theo đất. Thằng mua xe chưa chắc đã sợ xăng đắt đâu, nó sợ tiền thuế đường bộ đắt, nó sợ tiền thuê gara đắt, tiền trông coi đậu xe đắt. Những cái tiền gọi là thuế đường, gara, trông xe đó đều từ giá đất mà ra đó.

Giá đất tăng thì hàng tỷ thứ tăng theo. Xăng chỉ là chuyện nhỏ thôi.

Bác cần cập nhật thêm kiến thức,tầm quan trọng của những doanh nghiệp như bsr đối với nền kinh tế thì những doanh nghiệp bds mà bác đang nghĩ đến ko có cửa để so sánh.lợi nhuận năm nay của nó cao hơn vốn hoá của mã Ceo và 50% vốn hoá của dig thời điểm hiện tại .em nhấn mạnh đó chỉ là lợi nhuận năm nay thôi nhé

1 Likes

Vấn đề là nó tăng được vốn hóa bao nhiêu nữa. Khi nó là doanh nghiệp già cỗi rồi. Nó có tăng thêm 50k tỷ vốn hóa thì cổ phiếu nó tăng được gấp rưỡi. tức là 15 cành

Nhưng CEO nó tăng 50k tỷ vốn hóa thì cổ phiếu nó tăng 6 lần, là 200 cành

A7 đã kêu ôm cổ BĐS phải điếc nên giờ chúng nó mù, điếc, điên rồi, đâu còn thấy gì nữa, ếch ngồi đáy giếng.