Tại sao lại lựa chọn VCI và DGW

,

Cụ ấy giờ ngủ chưa dậy bác ơi :))

1 Likes

chắc hôm nay bác ấy đi nhận việc đó ạ :smiley

1 Likes

E cg mong bác ấy nhanh nhanh về vps cho e về chung nhà

Thị trường vẫn đang ở trong tầm mình kiếm soát nhé, như anh em đã biết mình nói chuyện về việc thị trường điều chỉnh từ hôm trước rồi, từ chủ nhật có nói với mọi người het về phiên hôm nay ròi. Anh em nào theo dõi chắc biết nhỉ @Hameo
Cứ giữ chăt hang hoặc cơ cấu sang DGW thôi.
VCI để thứ 6 mua ko muộn nhé.
Hoặc ai lăn chốt thì mua luôn giờ cũng dc.

12 Likes

a lộc mất tích đâu ko lên trấn an anh em.hehe

Ông ý ngủ :)))

Anh đậy rồi :)) đang cơ cấu hàng cho khách
Thế nào babe đúng như dự đoán chứ
Đến chiều mai là hết thôi.
Thứ 6 lại đẹp ý mà
Nhưng ae đừng hoảng loạn cứ múc cật lực hai mã của mình thôi
Thị trường chứng minh tât cả rồi
Sớm muộn nó cũng chạy
Thị trường đỏ lưa tk a vẫn xanh
Đơn gian thế thôi

10 Likes

Đang có CTG lãi 4% có nên bán rồi qua VCI hoặc DGW ko bác @dnloc83?

Wow, mua vô DGW giờ hơi kinh đấy, mình gà thôi nhưng theo đồ thị ichimoku ngày thì thấy kháng cự ở 123.5 - 124 là khá mạnh

Đúng thì đúng rồi, nhưng mà xịt vụ trading cũng hơi tiếc

=)) Thì a nói hôm qua rồi VCI chắc khó trading rồi, Nhưng bảo đảm em ăn KBC.
VCI chị P thay đổi chiến thuật từ hom qua rồi để keo VCI lên sau chia mà
Còn thị trường chung thi ko trượt được đâu

6 Likes

Bỏ qua cai đồ thị đó đi a
Vì phân tích 1 cổ phieu để mua phai nhìn tổng thệ thị trương
Tổng thế ngành
Giao dịch của phiên điều chinh
Và nhiêu yêu tố
Nếu cứ dùng đồ thị để mua thì đơn giản như bác là dạng mọt sách online có học chả có thực hành gì cả thôi
Cái này mời bác đọc lại mọi dự đoán của tôi từ hôm chủ nhật
Nếu ko dự đoán đúng và chính sac toi sẽ rât mệt mỏi để tư vấn cho khách và chả khách nào yên tam đưa tôi quản lý tk cả

13 Likes

Hay lắm anh, giống như 1 trận bóng vậy, e thắc mắc qua sao đang ce lại tịt, ra thế.

Nên nhé bạn

2 Likes

Xin lỗi mọi người mình đang cơ cấu hàng cho khách. Lát xong giao dịch sẽ trả lời mọi thắc măc của mọi người về dự đoán của mình nhé
Gợi ý là mình dự đoán đúng nhờ theo dõi dòng tiền của thị trường thôi

10 Likes

Em canh phiên thứ 6 anh ah :slight_smile:

VCI nên đợi đến thứ 6 hay lăn chốt luôn bác @dnloc83?

1 Likes

Ko ai soi chart ngày để đánh giá cp trung hạn đâu bạn, TA chủ yếu để tìm điểm vào thôi.
Còn nếu đánh T+ thì ngược lại, soi chart 4H, 1H hẳn luôn. Bạn mà đánh scalping bên fx hay coin thì có khi còn phải soi M30, M15, nói chung phải đa khung, tùy thị trường nào nữa.

1 Likes

Bác dự báo Cho em mã BCF liệu có tăng ko ak em mua mà nó tăng lâu quá ạ

Một số phân tích sơ bộ thì em thấy thế này bác: PE 17 xem như đã hợp lý so với thị trường chung, Doanh thu, lợi nhuận Quý I tăng mạnh so với cùng kỳ (thị trường đã rõ), Hàng tồn kho giảm (từ 835 tỷ còn 666 tỷ), Phải thu tăng gấp đôi (từ 756 tỷ lên 1495 tỷ, bị chiếm dụng vốn), phải trả người bán tăng gần 4 lần (267 tỷ lên 973 tỷ, rất tốt, chiếm dụng được tiền). Từ đó suy ra muốn tăng mạnh doanh thu và lợi nhuận phải có lực cầu nào đó với các sản phẩm cty đang phân phối nhưng trong bối cảnh Covid thế này, người dân, doanh nghiệp thắt chặt chi tiêu nên khả năng đó khó xảy ra. Do đó về FA em thấy giá này ko nên đầu tư