Tại sao lại lựa chọn VCI và DGW

,

Tất cả các điều bác nói đúng ròi
Nhưng chỉ là sách vở
Bác nói cái ai cũng biết nó là quá khứ nhé
Còn mua ck phải nhìn tương lai
Lúc nó giá 30 bác có biết chỉ số nào tnao ko
Lúc nó đi lên 120 thi chỉ số no ra sao ko
Hay tập nhin tương lai ý
Còn nếu bác cứ nhìn 1 cp the sách vở thi bác sẽ chả mua dc cp nào thành công cả đâu
Khi tôi tư vấn mua HAX giá 24 bạn có biết chi số nó tnao ko ?

9 Likes

T6 này e sẽ all in vci theo bác @dnloc83 ạ. Xong r e tắt app cuối năm e báo các bác :grinning_face_with_smiling_eyes::grinning_face_with_smiling_eyes:

Con này tăng mạnh đấy, đợt này vượt được đỉnh cũ không bác?

Trước đây khi tôi tư vấn mua FLC ở giá 8 cả cái f318 chửi tôi ko ra gì
Nhưng lại câm lặng khi FLC nó lên 13
Tiếc là tôi bị xóa nick vì chửi nhau với 1 lũ mọt sách và lũ lang sói làm giá bên NHA đó
Vậy tôi nhìn vào cái gì để mua FLC ? Các chỉ số như bạn ư thế thi tôi sẽ thuộc về 90% người thua cuộc
Tôi phải nhìn vào dự đoán tương lai của Bamboo ban nhé
Tăng trưởng cua FHH nhé
Vậy chỉ số của FLC có quan trọng nữa ko ?
Chúng ta khác nhau ở tầm nhìn và kinh nghiệm
Mình không định truyền dạy những điều này ở đây
Nhưng mình nói để anh em tin tưởng mình hiểu sự khác biệt vô cung lớn giữa tôi và bạn
Mong bạn thành công theo cách đầu tư của mình
Còn mình đã chứng minh mình luôn đi trước cá mập và đội lái ít nhât là 1 tuần từ lâu rồi
Bạn có thể kéo lên các bài phân tích của minh
Chả có tí gì cao siêu như bạn phân tích cả
Nhưng tất cả những điều bạn nói mình đều tự phân tích tổng hợp với những điều mình nói ở trên để khuyên nghị tư vấn
Cái chúng ta nhìn thấy chỉ là công cụ thôi
Đừng nghĩ bạn vẽ được cái chart thì bạn đoán được tương lai
Đừng đi con đường ai cũng biết, bạn sẽ lạc vào ổ của bọn đội lái thôi

13 Likes

Em mới chơi ck được 3 tuần gom hết bcpt của các ctck về rồi em tb giá target cũng ra định giá DGW là 152 rồi bác. Phân tích FA như bác chủ quan quá :))

Kế hoạch LNST 2021 của DGW là 300 tỷ mà mới Q1 đã 107 tỷ rồi, so với các năm trước thì Q3 Q4 cuối năm là bán lẻ đạt LNST mạnh nhất (riêng 2 ông Xiaomi Apple cuối năm ra mẫu mới đã 1 đống tiền rồi), thì em dự phóng là EPS 9000-10000, định giá ra >160

Em gà thôi, nhưng target của a Lộc 155 là hoàn toàn khả thi nhé bác :slightly_smiling_face:

Chưa kể game chia cổ phiếu 1:1

Em nhớ mãi câu: “Trong thị trường uptrend, công ty nào tăng trưởng & chia cổ tức bằng cổ phiếu là doanh nghiệp kim cương” :heart:

1 Likes

Thêm một ý nữa, tại sao tôi phải báo trước cho khách hàng của tôi từ chủ nhật có điều chỉnh
Vì có 1 điều mọi người có thể không chú ý
Dó là phiên chiều sàn HOSE bị nghẽn lệnh thì bạn chơi với ai ?
Bạn là nhỏ lẻ là cá nhân bạn phải đi trước chứ ?
Bạn ko nhớ tuần nay là tuần phái sinh chốt NAV ah ?
Các chỉ số có giup các bạn chống đỡ lại cá mập không ?

6 Likes

Do quá bận với việc cơ cấu cho khách nên mình ko tư vấn được nhiều ae thông cảm
Mình khong nói xuông, ko kiểu cho ae đu đỉnh rồi nói đạo lý
Hôm qua mình đã cho khách bán ra nhiều hàng vì dự đoán là đỉnh ngắn hạn điều chinh trong hôm nay
Ai theo mình tư hôm chủ nhật đều biết mình dự đoán điều này rồi
Còn hôm nay bên mình chỉ có mua gia tăng tỉ trọng VCI và DGW thôi vì bên mình xác đinh lăn chốt VCI nhé
Vì sao mình dã phân tích từ hom qua rồi
Để hưởng lãi kép trong tương lai nhé

3 Likes

chuẩn a ạ. e là F0 mới tinh mà còn ko thèm tin phân tích kỹ thuật, broker với đồ thị

FLC thì đang có lợi thế rất lớn với 1 số thông tin nội bộ em biết được, còn về DGW là DN tốt nhưng ở mức vốn hóa hiện nay thì theo em cũng phản ánh tương đối đúng giá rồi. Trong tương lai nếu muốn tăng cao thì em chưa nhìn thấy được tại sao DT và LN của cty lại tăng mạnh đến thế (có thể bác có nhiều thông tin hơn em), chưa kể các tín hiệu TA đang cho dấu hiệu bán. 1 năm qua đã có nhiều mã CP tăng khủng rồi, chứ không riêng DGW, DT và LN của các DN đó cũng tăng mạnh, có những DN còn tăng hơn cả DGW, nên DGW tăng như thế này là đã đạt mục tiêu rồi. Nói chung, câu chuyện là tại sao DT và LN của DGW sẽ lại tăng mạnh, câu trả lời vẫn rất mơ hồ

VCI nay vào mới rồi lăn chốt cũng đc chứ ạ?

)) một doanh nghiệp phân phối hàng như DGW thì bác cần vốn nhiều làm gì. Cái chính là các hãng khách hàng của họ là ai. Và hãy nhìn số lượng cửa hàng dải khắp của DWG. Nhìn cách nhân viện họ phục vụ thử trải nghiệm đi ạ.
Nhìn dàn lãnh đạo đã yên tâm rồi

Trong 10% chiến thắng thị trường, những người bạn những đối thủ của anh toàn thằng không đưa dự đoán trên phân tích đồ thị.
Vì khách có hiểu mẹ gì đâu
Họ tin bọn a nên mới giao tài khoản
Vậy họ tin về diều gì
Về việc bọn a có cái nhin tổng quan kinh tế toàn quốc
Liên hẹ với thế giới
Đó mới là tầm nhìn
Và cái đó mới quyết định tương lai đầu tư
Còn chart đồ thị là quá khứ nó phản anh tầm nhìn của nhà tư vấn
Còn mấy ông cá nhân học được tí chữ của mấy ông tư vân nửa mùa tưởng mình hiểu hết toàn lên mạng phân tích xuông chả có cơ sở gì thi chả chết
Tôi hỏi ông nào ở đây đã đi nhà máy thép như tôi chưa đã hiểu cơ sở vận hành của thức ăn chăn nuôi chưa
Đã hiểu anh Đức a ý trông mía trồng chuối và tại sao a ý thua chưa ?

8 Likes

Chúng ta chỉ chiến thắng cá mập và đội lái ở điểm mơ hồ đó thôi
Còn cái mấu chốt nếu tôi nói ra đay
Tôi sợ những kiến thức đó rơi vào tay đội lái anh hưởng bà con thị trường nên có dịp tôi mở lớp tôi sẽ dậy mọi người
Nhung history của tôi bạn nên đọc lại
Tôi tư vân ck mua dưa tren chart đồ thi
Nhưng lý do tại sao mua lại là phân tích tổng hợp nhé

11 Likes

Bạn mới đầu tư, mình cũng đầu tư không quá lâu, nhưng kinh nghiệm là mọi thông tin chỉ để tham khảo, quyết định mua bán phải tỉnh táo, sai thì cắt lỗ, ko tiếc, đúng thì lại chờ, tuân thủ những chỉ số mình sử dụng, từ từ hoàn thiện những tiêu chí đó, đó là con đường lâu dài, có khi 5, 10 năm ko chừng

3 Likes

Bạn nói câu này mình tin bạn là người có học chịu học hỏi và cầu tiến.
Mình nghĩ những điều mình chia se trên không lam bạn phât ý
Nếu bạn chịu đào sâu suy nghĩ mình tin ban sẽ tiên bộ

6 Likes

Nhiều DN tốt nhưng giá CP nó là cung - cầu bác ạ, em ko nghĩ chỉ từng đó là đủ để kết luận

@Duy_Le2 nói sai rồi, riêng điểm này bác @abc nói đúng. Nhung ko nhìn quá khứ mà phải kết hợp với tương lai. 10 năm trươc mua amazon người ta bảo thằng điên. Giờ những kẻ đó đang phải câm mồm với cổ đông amazon đó thôi
Các chuyên gia định chế tài chính nước ngoài khong phải tự nhiên mà họ bảo DGW tăng trương không ngùng trong 10 năm liên tiếp đau
Và giá dự phóng là tâm 200k
Còn giờ nó chững vì các tin hỗ trợ chưa ra
Tôi mua nó ở giá tốt hơn họ luôn
Tôi mua toàn dưới 120
Còn các dịnh chế vì họ đánh giá DGW 200 nên nhiều quỹ nhóm hiện mua giá 140 nhưng họ vẫn an tâm là vi thế

7 Likes

Mình ko có kinh nghiệm nên mới phải kiếm báo cáo phân tích của chuyên gia về đọc đó bác, ít nhất em đọc phân tích của họ em sẽ ko bị mơ hồ như bác.

Chứ còn xuống tiền thì từ lúc sếp kêu cảnh báo con DGW bị gom hàng thì em đã quyết xuống tiền con này rồi :grin:

Không phải tự nhiên cá mập cứ đạt một cục bán to đùng ép giá DGW đâu ạ
Họ muốn câu giờ chờ tin ra.
Vì tư sau bài phân tich của em, các bác có thấy cá mập ép xuống nữa ko a
Họ cứ ep giá đỏ là mất hàng và ko còn dư bán luôn.

8 Likes

Bác ý nói vốn hoá thấp e chỉ nêu quan điểm thôi. )) như bến xe miền tây á ))

1 Likes