Talkshow "Trật tự mới trên thị trường Bất động sản: Phát huy nội lực, định vị đẳng cấp"

Liệu đầu tư cổ phiếu Bất Động Sản có còn hấp dẫn và cần lưu ý điều gì khi chọn mặt gửi vàng các doanh nghiệp trong ngành?
Mời quý NĐT theo dõi và giao lưu tại topic này hoặc link xem trực tiếp trên Youyune F247 tại [LINK LIVESTREAM TALKSHOW]

Trong bối cảnh những lo ngại về rủi ro “bong bóng” có thể xảy ra trong ngành Bất động sản, Chính phủ đã có những động thái nhằm giám sát tín dụng vào ngành BĐS khiến cho diễn biến ngành gặp phải nhiều khó khăn phía trước. Trong đó, 2023-2024 sẽ là điểm rơi đáo hạn của số lượng lớn trái phiếu, các chủ đầu tư sử dụng tỷ lệ đòn bẩy cao và dòng tiền yếu sẽ gặp khó khăn trong việc huy động vốn để phát triển dự án và cơ cấu nợ đặc biệt là các doanh nghiệp chưa niêm yết (chiếm 86% TPDN của ngành BĐS) vì sẽ khó có thể huy động các nguồn vốn thay thế như các doanh nghiệp niêm yết với mức độ tín nhiệm cao hơn.

Việc tăng cường giám sát hoạt động phát hành TPDN tuy tác động tiêu cực đối với thị trường bất động sản trong ngắn hạn nhưng việc này sẽ giúp thị trường TPDN trở nên minh bạch hơn. Do đó, các doanh nghiệp sẽ phải tự thay đổi để có thể huy động vốn qua nhiều kênh khác như trái phiếu quốc tế hoặc các khoản vay hợp vốn.

Talkshow Trật tự mới trên Thị trường Bất động sản: Phát huy nội lực định vị đẳng cấp là cơ hội để NĐT cùng trò chuyện và trao đổi với các khách mời là các chuyên gia trong lĩnh vực BĐS và đại diện doanh nghiệp BĐS hàng đầu, giúp Nhà đầu tư có những đánh giá khách quan và nhận diện được các yếu tố cần có của 1 Công ty Bất Động Sản hoạt động kinh doanh hiệu quả và có tiềm năng tăng trưởng trong tương lai.

Thời gian: 15h – 17h, Thứ ba, ngày 23/8/2022
Khách mời sự kiện:

• Mr. Huỳnh Minh Tuấn: Founder FIDT - Đơn vị Tư vấn đầu tư và Quản lý tài sản tại Việt Nam
  • Mr. Bùi Tiến Đức - Trưởng bộ phận nghiên cứu phân tích đầu tư FIDT
  • TS. Phạm Anh Khôi – Thành viên HĐQT Công ty Cổ phần dịch vụ BĐS Đất Xanh (DXS)
    Tổng Giám đốc Fina
  • Mr. Phạm Minh Đức – Trưởng bộ phận Quan hệ NĐT Tập đoàn Đất Xanh (DXG)

Đơn vị tổ chức: FIDT - Đơn vị tư vấn đầu tư và Quản lý tài sản

Hình thức tổ chức: Livestream trực tuyến. Đăng ký trực tiếp tại link này để được gửi link tham dự sự kiện: https://bit.ly/3QLktqa

Buổi TalkShow đặc biệt mời các chuyên gia cấp cao với nhiều năm kinh nghiệm từ Tập đoàn Đất Xanh chia sẻ các góc nhìn thực tiễn về thị trường, về cơ hội và rủi ro trên thị trường địa ốc.

Đăng ký các câu hỏi giao lưu cùng khách mời tại topic này hoặc trong nội dung link đăng ký tham gia sự kiện tại đây https://bit.ly/3AzI2x2

Trân trọng,
Đại diện FIDT

14 Likes

Ngon lành. Cơ mà khung giờ đó chắc phải coi dưới gầm bàn thôi :))))

Trật tự mới của các ông là bđs thì có khác gì trật tự năm ngoái không? Rồi cũng quỹ đất, dự án, sóng này sóng nọ hay gì

Giới thiệu thêm về FIDT đi bác, chưa nghe bao giờ

Ui dang ôm DXG, tiện cho em hỏi liệu DXG có bùng nổ dc đến Quý 4 như sóng BDS năm ngoái ko các bác?

Thì cũng chỉ có từng ấy thứ thôi mà bác, phân tích thêm bđs có dẫn sóng quý 3,4 ko nữa

Đang định câu hỏi giống bác để e còn biết đường ôm tiếp :laughing:

DXG thì mạnh mà cũng fai lựa lựa theo sóng ngành nữa

T3 nghe xem dự án mới nâng cấp của bác Thìn ra sao

sự kiện này sẽ đề cập đến DXS hay là DXG ạ?

Hóng ạ, xem còn dn nào mạnh nữa

chắc cả 2, có 2 đại diện đến từ 2 bên thì nói cả 2 chứ gì b

Hóng phát, vừa đúng lúc đang ôm mấy e cổ bđs luôn

Dự án GEM Riverside đấy á, quả view sông nhìn đỉnh của chóp

Bác thìn mua 5tr cổ, Tgđ bác đức cũng mua 200.000 cổ ko biết a Khôi đất xanh có đăng ký mua ko vậy ạ để chúng em còn biết đường múc thêm

quan tâm j b =)) mình căn điểm mình mua là được chứ các bác mua bán kệ đi

Talkshow chung cho ngành bđs mà thấy vẫn focus nhiều vào DXG nhỉ?

có thể view từ DN trong ngành đấy bác

ko có đâu bác

à vào đây mà sinh hoạt cùng ae nếu quan tâm DXG này DXG - Cuộc hành trình lên vốn hóa 10 tỷ USD