Tam độc!

Ủa a @dongphi bị covid à a?? Em chúc a sớm khoẻ nhé a. Nhà e có 2 ng dương tính. Có mẹ ck em thì bị lây sau 14 ngày tiếp xúc F0. Bà cg ho, mệt, mất vị giác nhưng bà cg cố ăn uống uống thuốc theo liệu trình, và giờ bà âm tính rồi. Bà còn dc tiêm có 1 mũi thui. Cho nên a đừng lo quá a nhé. Em chúc a may mắn mạnh khoẻ ạ

3 Likes

Thế a định làm j a cả nếu a làm bác sỹ hả?? Bác sỹ nữ còn dc hay a chuyển giới lun nè

3 Likes

Anh ơi cố khoẻ lại anh ạ. Mai xúc KBC kiếm tiền tiêu tết a nha ^^.

Cao thủ chứng khoán và cao thủ cả cách sống. Bội phục kk

3 Likes

Ah mấy chi tiết “nhỏ” anh tự tay tháo ra lắp vào đc tốt. Dân X Dê mà phải hum em :joy:
Anh zai khoẻ, chứng ngon! Còn lại… phút mốt :wink::muscle:

1 Likes
4 Likes

Mọi thứ trở nên đều đắt đỏ thì tùy cung cầu thị trường đi chứ, khi thứ này đã quá đắt thì người ta tự tìm đến cái rẻ hơn, sao cứ phải mang giá trị nội tại doanh nghiệp ra nói làm gì, đâu phải giá cổ phiếu cứ thấp hơn giá trị doanh nghiệp mới là đúng bản chất. Tiền trong thị trường chứng khoán đang nhiều mà, vượt hết giá trị doanh nghiệp là chuyện bình thường. Như vậy mới tạo nên được những công ty như Telsa doanh thu chỉ có 40 tỷ đô lợi nhuận chưa đến 1 tỷ đô nhưng vốn hóa lên tới hơn 1000 tỷ đô. Quan trọng là kì vọng vào tương lai của doanh nghiệp được duy trì đến đâu, duy trì càng dài thì giá cổ phiếu càng tăng. Ví dụ dễ thấy nhất là DIG, với cái mức kì vọng lên tới tận 10 năm thì DIG rõ ràng là một cổ phiếu có câu chuyện dài hạn khiến giá cổ phiếu vượt đỉnh là chuyện không có gì khó hiểu, chỉ có mấy chuyên gia đọc báo cáo tài chính vẹt mới nghĩ giá cổ phiếu DIG là ảo.

1 Likes

Đầu tư thì chỉ có 2 trường hợp, xấu trở thành tốt và tốt trở nên tốt hơn, tất cả là mang theo kì vọng. Hết kì vọng thì nhiều lí do, đôi khi nó chả liên quan đến doanh nghiệp.

14 Likes

xấu thành tốt là ăn dày nhất

2 Likes

Trong lòng buồn quá a chị e ạ. Bản thân nghĩ mình là siêu cổ phiếu mà người mình yêu sút mình không thương tiếc. Tháng sau ng ta đã có hàng khác rồi. Tôi tự dưng trống rỗng quá …

4 Likes

Anh về!

2 Likes

Làm cả ngày giờ về mở Pic thấy anh Rồng từ biệt F ạ, tự nhiên thấy buồn buồn…
Chúc anh sớm hồi phục, các em mãi nhớ và chúc anh sức khỏe ạ :frowning_face: :frowning_face: :frowning_face:

2 Likes

Ở nhà chủ nhật mần ít bánh trái. Em mời ac ạ.
Sang tuần mới mong mọi thứ đều tốt đẹp hơn.
Mong a Rồng mau chóng khỏi bệnh, mong tất cả ace trong pic đều khỏe mạnh vui vẻ.

nhật

9 Likes

Lạc quan nên anh Rồng nhé…Đại nạn qua đi ắt sẽ có quý nhân phù trợ… ạ

2 Likes

Ôi ngon thế c, đảm quá c ơi :heart_eyes::heart_eyes::heart_eyes:

3 Likes

Nao làm nhìu nhìu ship cho t ít nào :nerd_face: bánh lưỡi mèo nhỉ, đảm đang quá à

1 Likes

Vào lúc cao điểm dịch tháng 8/2021, gọi điện cho cấp cứu 115 mấy ngày liên tiếp nhưng do quá tải không ai đến hết nên tự trị ở nhà hết. Tự mua mấy bình oxy thở tại nhà luôn. Hàng xóm có nhiều người bị nhiễm trước vào cấp cứu và cách ly trong BV nhưng không may không qua khỏi.

21 Likes

^^ vẫn vụng lắm bác ạ.

Ôi lần đầu làm hơi fail nó nứt nứt kìa. Phải ngon mới dám tặng :)))

1 Likes

Khum chịu đâu a ơi. Anh mau khỏe rồi về với chúng em. Thương anh lắm lắm 🥲

1 Likes