Tam độc!

Chỉ thêm k có bớt chị ạ :smiley:
Iu Chị, nhớ anh Cá
Em vẫn nhớ lời anh Rồng nói : sắp tới nó là con dẫn hst aQ.

9 Likes

Năm mới chúc anh ròng, chị hoathachthao càng ngày càng xinh đep, hạnh phúc, sức khỏe dồi dào. Theo anh chị để có bánh chưng, họp sữa cho mấy đứa nhóc. Năm 2021 nhờ theo anh chị mà đã hòa vốn những tháng cuối năm. Hy vọng 2022 sẽ nhân đôi tài khoản nhỏ bé của em. Cám ơn. Chúc mọi người năm mới vạn sự như ý.

6 Likes

Đúng rồi anh . Biển Long Hải ( Bà Rịa Vũng Tàu ) anh à . Giờ Vũng Tàu mình nhường lại cho các bạn trẻ khám phá , giờ mình yên tĩnh lại thích Long Hải hơn anh .

7 Likes

Mình nhìn cũng đoán ra phần nào, mười mấy năm trước mình hay công tác trong Vũng Tàu. Biển xứ mình, mỗi vùng màu nước, sóng, và màu cát cũng như nắng lại khác nhau.

9 Likes

:roll_eyes:

5 Likes

Anh em kẻ đàn người hát , không công việc . Không chuyện buồn . Chỉ là những kỉ niệm nhắc lại đoạn đường đi cùng nhau

6 Likes

Thật sự Việt Nam mình biển cực kì đẹp anh à , chỉ lf con người không khai thác được hết nó . Đi nước ngoài mới thấy thua hẳn anh à . Nam Du là 1 điểm nên đến trong đời . Bỏ Phú Quốc với Nha Trang đi vì họ làm theo công nghiệp rồi

12 Likes

Vâng anh nói thế thì biết thế. Nhưng người SG thường có câu “Tưởng vậy nhưng ko phải dzay!”

5 Likes

Như này thì ros sẽ bay khủng khiếp c ah kk

10 Likes

Không . Nay say nên thật chị à . Nay chia nhau uống chung phần của 3 người không giữ được lời hứa hết dịch mình đi cùng nhau chị à .

6 Likes

Hiểu được chít liền!

5 Likes

Giờ em mới ngóc dậy được để chúc mừng năm mới đại gia đình nhà bác Rồng, chúc bác @Rongdo007 cùng các bác các anh chị em năm mới bình an, may mắn, hạnh phúc, nhà nào tết cũng chất đầy bánh chưng nhân vi cá, yến sào.

5 Likes

Ba người bạn mình không qua được Covid chị à . Lúc chưa vắc xin , chưa thuốc mới thấy Sài Gòn tan nát thế nào .
Những lời hứa còn bỏ ngỏ , nay cùng nhau hát lại mà khóc chị à .

" Rồi mai đây bước danh lợi phồn hoa
Khi nghe tiếng đàn, ta nhớ năm nào
Thức suốt đêm dài những ngày thi đến
Giờ nhớ nhau nhớ nhau thật nhiều
Giờ nhớ nhau ta ôm đàn ghita " .

26 Likes

Biển Long Hải thuộc huyện Long Điền, biển Vũng Tàu thuộc TP Vũng Tàu, còn TP nữa là TP Bà Rịa. Cả mấy địa danh trên thuộc tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu!

6 Likes

Cuộc sống vô thường , hết duyên rồi phải đi thôi…

6 Likes

Ui, mình xin chia sẻ nỗi đau cùng anh nha. Ko biết nói gì hơn, đọc từng chữ anh viết, nước mắt cứ tuôn trào.

14 Likes

Chia buon cùng anh, mong các anh ấy tiêu diêu sau khi hết duyên chốn tạm trần gian này dù ngắn hay dài. Cầu chúc anh và những nguoi còn lại năm mới an lanh, may mắn.

9 Likes

Hạt bụi nào hoá kiếp thân tôi
Để một mai tôi về làm cát bụi
Ôi cát bụi mệt nhoài
Tiếng động nào gõ nhịp không nguôi…

Xin góp câu hát để tưởng nhớ người đã ra đi khi tóc còn chưa bạc như vôi…
Những ngày tháng đó, hi vọng ko bao giờ lặp lại nữa, anh nhỉ…
Hi vọng năm 2022 sẽ tươi sáng hơn, cầu bình an cho người ở lại, hướng đến tương lai.

11 Likes

c ơi e mới tham gia F247, có phải Fit ko ạ.hihi, e là Fo ạ

5 Likes

Chúc mừng năm mới! Chúc a @Rongdo007 c @hoathachthao và group mình năm mới nhiều sức khoẻ, niềm vui và may mắn. :blush:

5 Likes