Tam độc!

Em khóc…
Mong anh Rồng bình an và an tâm điều trị
Thương anh vô cùng

3 Likes

Cả ngày hnay e mới vào F. Đọc tin A nhắn mà lòng có cảm giác buồn man mác. Anh ơi, mạnh mẽ lên. Anh sẽ chiến thắng con covid xấu xí. Ngoài này những người em quen biết bị covid đều khỏi rồi Anh. Cầu may mắn và sức khoẻ đến với Anh ạ.

2 Likes

Dù biết cuộc vui nào cũng có lúc tàn nhưng em vẫn ích kỷ muốn anh Rồng chị Thảo đừng chia tay chúng em hiuhiu. Ngàn lần cầu mong anh Rồng vững tâm nhanh chóng đá bay con vi xấu xí. Mong mọi người luôn bình an và giữ gìn sức khoẻ!!!

3 Likes

cảm ơn bác nha :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

:partly_sunny::partly_sunny::partly_sunny::partly_sunny: cầu mong mọi điều bình an đến với anh

Sưu tầm

Giật mình

Tối nay ngồi xem thử khá nhiều cổ phiếu và giật mình khi thấy sự Fomo đáng sợ với rất nhiều cp quý 3 ln sụt giảm mạnh mà giá vẫn tăng theo sóng “ngành” và dự tuần tới nếu những DN này có bctc quý 4 tiếp tục xấu thì chắc nhiều ndt tập xác định nghỉ chứng khoán luôn nếu k chấp nhận cutloss “khá nặng” với những cổ phiếu đó! Năm 2022 này những cp thực sự tốt k quá nhiều nên nếu lựa chọn sai sẽ thực sự mệt mỏi! Hy vọng ndt đủ kiên nhẫn “sửa sai” và sinh tồn ở năm 2022 này! Một năm k hề dễ với bất cứ ndt nào và hãy quên đi việc ăn bằng lần giống như năm 2021 đi! Như thế nhìn sẽ thực tế hơn và k bị sốt ruột!

Mọi hô hào để F0 Fomo vào thời điểm này chắc sẽ dần vô nghĩa nếu như họ biết được rằng họ cần những DN ln thực sự tốt để nắm giữ chứ không phải nhắm mắt đua lệnh nữa! Nếu ai đó hô bạn mua cp nào đó bạn hãy hỏi: Ln 2022 có gì? Có thực sự rẻ không? Căn cứ vào đâu biết rẻ và bảo tôi nên mua?
Nếu bánh vẽ “láo” thì xin bớt hô hào thôi các bạn! Ndt cũng chỉ “say đòn” ngắn hạn thôi chứ họ sẽ biết nên “tránh” dần những nhóm hô để họ thoát hàng bị kẹp!

Giả sử 1 Cty bds đơn thuần vốn hoá 40000 tỷ mà mỗi năm tạo ra Lnst 500-1000 tỷ thì xứng đáng để mua k? Quá đắt! Chẳng ai bỏ ra 400tr để mua 1 Cty mỗi năm tạo ra ln từ 5-10tr mà còn chưa rõ thực hiện được không! Vậy mà vẫn thấy nhiều ông hô như đúng rồi và toàn Nick ảo! Những cp đó sập LÀ Nick đó cũng biến mất và lại tạo những Nick mới! Chỉ khổ ndt Fomo mà thôi :disappointed:

Sẽ có lúc bạn cảm thấy thực sự khó khăn nhưng nếu biết thay đổi dần thì những áp lực đó sẽ dần được giảm bớt! Hãy nhớ giờ đừng mua những DN mà ln cực thấp hoặc suy giảm mạnh nữa nhé! Ít nhất là từ giờ đến tháng 3/2022!

Bức tranh sẽ k là màu hồng vào 2022 này nữa mà kết quả tốt chỉ đến với những ndt thực sự cố gắng và định hướng chuẩn chứ k còn cái thời ai mua cũng thắng! Nhất là sắp tới 1 số ngành hết sóng thì còn mệt mỏi nữa nếu đoán sai!

Cố gắng- chăm chỉ và đừng sốt ruột! Giờ mới là lúc cần nắm giữ như gửi Bank và k bay nhảy nhiều nữa!

Tránh xa hàng đầu cơ nếu như muốn gỡ lại dần những gì đã mất ở tuần vừa rồi! Nếu không thì sẽ chẳng ai cứu được bạn nữa đâu!

Chân thành!

6 Likes

Anh Rồng lạc quan nhé anh. Anh sẽ sớm khoẻ lại anh ơi

Một cây đại thụ về tinh thần, hãy vẫn là chính mình anh nhé, những lo lắng, những trăn trở mệt mỏi nó cũng chỉ là một đêm dài, rồi ngày mai trời lại sáng và ngày mới lại lạc quan hơn, muôn màu muôn vẻ hơn !!

anh rồng trả lời hay qua, tiếc là biết anh muộn quá. các bạn cứ theo lời anh rồng mà đầu tư chứ đừng đầu cơ nhé, hy vọng anh rồng sớm bình phục :innocent:

1 Likes

Giờ e mới biết đến bác Rồng. Xem live nghe bác nói thấy dễ mến quá :))))

1 Likes

Cách đây vài năm, nhà em bị đảo lộn hoàn toàn bởi ba em phản bội cả gia đình, nợ thì ba em làm, 4 mẹ con chả biết gì, Đang bán buôn, bỗng dưng tiếng inh oải, la mắng, đòi tiền, rượt mẹ con em chạy đôn chạy đáo, đòi giết,…Ba thì trốn, lo quá mẹ con em phải đi mượn tiền, trả rồi thì ba chửi mẹ con em ngu…Đi trên đường làm gì cũng bị người khác nói nặng nói nhẹ chẳng dễ chịu., mình làm sai đúng gì cũng nói, mong manh vô cùng… Rồi, đến một ngày ba em tính làm ăn xa, tính vay tiền, mẹ con em vẫn một lần nữa tin tưởng đi vay tiền cho ba em ra Bắc làm ăn. cầm cố bằng sổ đỏ nhà hiện tại. Rốt cuộc thì bị phản bội tiếp, tiêu pha hết rồi nghe được tin ổng có gia đình mới, Rồi tiền lãi mỗi tháng lại mẹ con em trả và chẳng những thế âm nguyên cái nhà, những chiếc đồ giá trị còn ở nhà, mẹ bán thì ổng tìm mọi cách để yêu cầu mẹ em phải gởi tiền cho ổng…Thế là mẹ em suốt cuộc đời này phải sống để vì trả nợ cho lỗi lầm ba em gây ra…Liệu có đáng không???..Thế mà mẹ em vẫn lạc quan sống, mặc dù huyết áp đang giao động từ 160 đến 200, lo cho 3 tụi em ăn học đến nơi đến chốn. Giờ bé út cũng lên đại học rồi, em là anh cả, còn cậu em trai nữa cũng sắp ra trường. Tụi em lấy đó làm động lực, sống dưới bùn đi lên, em thì mới ra trường, tích góp được một ít để đầu tư. Cũng may mắn gặp được nhiều anh chị ở đây em cũng thấy mình may mắn, học được nhiều lắm…Em nghĩ chỉ có trong phim nhưng lại rơi ngay vào nhà mình, người ngoài như thế nào em cũng chẳng quan tâm nữa, chỉ là người mà cả gia đình đặt niềm tin thì lại phản bội mình…Thật sự đau lắm!!!. Giờ đây thì em vẫn kiên định con đường em đi và cố gắng học hỏi nhiều để có cái nhìn đa chiều… Biết đến anh chị, mặc dù không gặp nhau ngoài đời bao giờ, nhưng em nghĩ nhiều anh chị ở đây lan tỏa được sự chân thành mà em bên ngoài em chẳng cảm nhận được…Anh @Rongdo007 , hi vọng anh sớm khỏe mạnh trở lại để sự chân thành và tình yêu thương của anh được lan tỏa

62 Likes

Đầu tư khó lắm, toàn cp tăng nóng quá rồi. Đầu cơ trên sàn cũng là một hình thức đầu tư mà, mình mà chỉ đầu tư thì như vừa rồi một số cp xuống khá mạnh (bục cả diều) có thể lựa chọn để đầu tư cũng đc.

1 Likes

Mình vào ck được nửa năm, hầu như không bao giờ chơi penny, lãi có lỗ có but ngủ ngon. đang setup lai phương pháp tự nhiên vào đây gặp anh rồng đỏ thấy khai sáng thêm tâm trí :innocent: :smiling_face_with_three_hearts:

2 Likes

Muốn thành blue thì ko tự lên blue đc đâu.

2 Likes

thế làm sao để lên bạn ơi?

Nhìn hpg từ 1x lên đến 5x sau chia tách thì bạn tự trả lời được nhé. Còn nhìn vnm lao từ đỉnh 2018 về 8x như bây giờ thì blue cũng không an toàn. Sẽ không có cái tuyệt đối đúng. Chu kì kinh tế, chu kì ngành, cả chu kì dn. Trước khi có facebook thì yahoo đã từng làm mưa làm gió. Không tiến ắt lùi, blue là từ dn nhỏ đi lên, và khi thoái trào thì nó về điểm xuất phát.

23 Likes

Ở thời điểm này mà đòi đầu tư dễ bán nhà, tôi thật. Không có 1 dn nào đủ tiêu chí đầu tư, đặc biệt khi giá cp đã phản ánh cơ bản giá trị dn, thậm chí vượt xa

16 Likes

ăn bằng lần hả bác, chấp nhận RR cao, còn vẫn có doanh nghiệp đáng đầu tư mà, bác chịu khó tìm sẽ có đó

Chơi chứng được nửa năm mà ăn ngủ kỹ thì biết rồi, bạn này chỉ mang chút chút ra vui vẻ thôi, thử thêm ít nữa chắc cũng ko chịu đc đâu.

3 Likes

sao biết chơi chút chút, tuy mình mới chơi chứng, nhưng so về tuổi mình cũng 3x+ rồi nhé, mình cũng tự học 1/2 năm mới bỏ vốn ra chơi nhé! tiền làm ra khó lắm nên mua bán phải quản trị được rủi ro trước nhé, đó là một ít kinh nghiệm của mình