Tam độc!

E thoát dc ros và flc nhưng mắc lại klf, hôm ấy ko hiểu sao ko chạy klf, chắc là định mệnh a ạ:sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:. Nếu biết như thế này chaqc ko ai muốn Q C bị phạt đâu a nhỉ:sweat_smile:

2 Likes

Em cũng buồn lắm chị Miss ơi, cả ngày nay, giờ mới dám vào F, vào lại thấy buồn. Nhưng chúng hay hãy cứ hi vọng vào điều tốt đẹp chị ạ. Chúng ta ở đây chờ ngày các anh chị quay về. Love you!!!

4 Likes

Day la cau tra loi dung hoan toan tu ngay 1/4/2020. Gia su no ko dung thi lam sao biet duoc?

6 Likes

Nhung hien tuong lai dien hay penny an bang bao nhieu lan ko phai luc nao cung xay ra ca. Thuong thi xay ra khi so luong F0 xuat hien day dat va dat niem tin vao nhung tin tuc mu mo, va duoc chung minh bang ma nay tui mua 4 len 6, thang sau len 8 va tuan sau len 10. Thi truong se on thoi, (hy vong la vay vi chua biet on o cho nao?) qua nhieu ae mua co phieu nong va ho hy vong thi truong phuc hoi ho se ve bo. Thuc te se ko la vay.

12 Likes

Cái ttck vn nó nặng tính đầu cơ. Và tôi cho là 2 năm vừa qua cả thế giới đầu cơ. Đầu cơ từ nguyên vật liệu sx như thép, phân, đường… đến bđs, coin. Thế nên bác phải chấp nhận thị trường đầu cơ trong 1 giai đoạn kinh tế. Bản thân ngành bank, chứng thép, phân cp đều x5, x10 từ đáy 2020, nên việc tốt hơn nữa khó khả thi, do vậy người ta kì vọng vào xấu thành tốt.
Bất kể thế nào thì cũng phải biết kiềm chế và biết phân tích 1 chút. Dù sao ttck không chỉ có FA, TA mà còn là diễn biến tâm lí đám đông, các yếu tố chính trị, kinh tế xh tác động.

21 Likes

À, nói đúng ra vốn hóa của nhiều công ty ck tăng đến 20 lần chứ không phải 10 lần. Thị trường uptrend thì tất cả thành thánh. Tự doanh toàn báo lãi khủng. Downtrend thì tự doanh lại ôm mớ giấy về cho mẹ. Lúc đó chả ai nhớ ra là tại sao mình lại mua vnd 7x nhỉ

10 Likes

Anh Rong ko co o day, minh ko co y khen che gi ca. Khi thi truong test 1400 vao ngay 6/12, nhung ai van con giu NHH, PSH, D11 thi luc nay phai nhin nhan la minh sai. Dang le ra minh phai dao hang luc tri truong chinh. luc nay phai biet hang nao dang giu phai cat bo bang moi gia de dao hang qua nhung con ok. Luc nay ma quan binh gia la di dong luon.

15 Likes

Cảm ơn anh đã vững tay chèo. E chúc anh luôn kiêng cường chống chọi bệnh tật, luôn luôn tìm hiểu nhu cầu bản thân mình cần gì để vượt qua bệnh dịch. Giống như anh ngày đêm suy nghĩ tìm tòi những mã cổ phiếu mạnh, hỗ trợ anh em, thu về lợi ích tối đa. Chúc nhanh bình phục chiến thắng covid nhé

6 Likes

Nhh, d11 tôi ko xem nhưng psh thực sự có vấn đề trong giao dịch. Có lẽ nó có chút vấn đề nội bộ khi hủy phương án phrl rồi lại huy động trái phiếu. Case này trong thị trường nay nó được giữ bởi dòng P nhưng có lẽ không hẳn 1 case đầu tư tốt

8 Likes

Anh dung nhac toi VND, vi toi cung coi tranh VND o 78

6 Likes

Em không hiểu ý anh lắm. Thank anh đã comment

3 Likes

Luc nay nhieu nguoi hoang mang lam, minh chi noi break support thi phai ban, hang tang nong va qua nong, danh cu hoi ko phai de. Tot nhat la ha margin, cho thi truong phuc hoi tim con can ban tot ma vao.

10 Likes

Từ tuần trước tôi đã nhắc nhở hạ tỉ trọng cp, cầm tiền nhiều hơn cổ và cảnh báo cả việc dùng mg.

16 Likes

Phiên nay là force sell nên cháy lan sang hàng khác. Vol không đáng ngại, cũng có thể là do hệ sinh thái nhà Q còi chưa được tháo cống. Nên hy vọng ngày mai không quá tệ. Ổn thì chiều bình ổn và sang thứ 4 có hồi. Kịch bản đẹp nhất là sau đó sideway đến Tết.
Nhưng đó là cái nđt mong đợi, chưa chắc là cái mms mong đợi.
Dịp cuối năm, thường hay có xu hướng chốt. Nay force sell thì bà con có thể lời lãi sao đó, hàng nóng dù có hay không cũng mang ra bán nốt cho nhẹ đầu, nên mới giảm kinh hoàng vầy.
Hệ quả cháy lan từ nhóm Quyết thật kinh sợ.

18 Likes

Chờ xem tháo nổ qc trong vòng 3 phiên tới thế nào. Nó liên quan đến việc còn chợ hay tan.

10 Likes

Hệ lụy lớn, phạt tiền thật nặng và khởi động kiện dân sự với Q, thay vì bàn tay sắt với nhóm cổ Q còi, gây ra hiện tượng force sell ép bán cổ khác để bù đắp margin cho nhóm Q. Xử lý cứng như thế gây tổn thất nặng nề, theo em trách nhiệm của cơ quan quản lý không nhỏ.

17 Likes

Dung loai tru kha nang da dat dinh o 1536. Va dang buoc vao retrace cho full wave tu 650 toi 1536. Viec dau tien la coi co lower low va lower high ko? Ko giu duoc 1447 ngay mai thi sao ? do la lower low dau tien.

7 Likes

Minh cung hy vong la se giai quyet duoc HST quyet coi. Nhung hom nay cai minh quan tam la bao nhieu tin tot ra cho DIG ma van sang. Doi voi minh DIG la ngoi sao sang nhat cho BDS va dong dau co, nen minh theo gioi con nay rat chac che.

12 Likes

Vâng anh. Theo em nó chính là iconic của dòng bđs đầu cơ/đầu tư hiện tại. Nên em cũng theo dõi nó sát sao và có nhắc anh em ở đây phiên thứ 6 vừa rồi.
Theo tính toán của em, kỳ vọng DIG chỉ nên rơi 01 phiên nữa rồi hồi lại, dù sideway cũng là tốt. Theo dõi lịch sử biến động VNI gắn với các chu kỳ kinh tế kiểu như năm 22 hiện tại thì khả năng nó cũng ủng hộ cơ hội DIG sẽ có cơ hội bật về vùng đỉnh cũ thời gian tới từ vùng hỗ trợ giá 7x÷8×. Tuy nhiên điều cần thiết là nó cần được cầm máu, hồi, chậm nhất thứ 4 này theo tính toán của em.

16 Likes

Em cũng không loại trừ khả năng này. Hiện em đang chat trên mobile, không bật máy nên không view được model em tính toán. Tiếp theo là 142x, và 140x, em nhớ mấy mốc đó. Tuy nhiên nhìn vol phiên nay (tất nhiên do không có hst Q vì đang bị nhốt nên có thể không chính xác), thì theo em chưa quá tệ.

13 Likes