Tam độc!

:sweat: :sweat:

1 Likes

D11 anh @Rongdo007 từng nói: D11 ko phải để bán. D11 để đứng chung mâm vs Dig. Khi ra tin bán dự án Phú Mỹ, ko đua lệnh đc. Mà dự án đó, công ty nhà SG đang kế hoạch mở bán năm 2022 đó, nó là viên ngọc hiếm còn sót lại của quận 7.
Cá nhân em chưa bán. Bởi giờ, chạy vòng quanh cũng ko sống nổi! Và nữa là em tin anh @Rongdo007 . Em cũng sẽ cùng chị Miss và các anh chị em ở đây chờ anh khoẻ lại, ko ốm sẽ ko cả nghĩ, sẽ ko bỏ các em nữa.

18 Likes

Vĩnh biệt, hẹn mai gặp lại hả anh. :sweat_smile:

7 Likes

Em chúc anh chóng thoát được sự đeo bám của em Covid ạ

8 Likes

Đấy PCT phải đi mua vào mới tạo niềm tin cho cổ đông, ở nơi đâu đó có người chủ tịch bán chui làm NĐT mất Tết…

17 Likes

Tranh thủ múc bạn ah. Bỏ PSH đi (Bác R p/tich tình hình doanh nghiệp, giá dầu, tồn kho đúng nhưng ban LĐ ở đó ko đẹp)

5 Likes

giờ chờ đợi các chú bộ đội mang tết về ko bà con đi họp cổ đông hết mất …

6 Likes

Hôm trước em ấy thấy anh ấy tháo máy thở mà ghê quá. Không biết nằm giường có nghỉ ngơi đàng hoàng không ấy :frowning:

4 Likes

BĐS kiểu gì cũng phải tăng mạnh lại, Giá dầu thế giới tăng, lạm phát Mỹ trên 7%, người dân Mỹ đang thiếu thốn hàng hóa (VTV mấy hôm phát rồi), dần nó sẽ lây lan ra tg, khó cưỡng đc. Chỉ mỗi mức độ VN thế nào và bao giờ thôi, cái tay A7 hô múc vào vì nhớ dai, múc trước ăn trước, chỉ tội cho VN vẫn theo mệnh lệnh hành chính, chả có tự mình định đoạt đc. Mịa, rút phích là trò hèn.

25 Likes

Anh ơi, em dự mai sẽ được ăn cá hồi. Anh có nghĩ vậy không ạ?

8 Likes

Em ko mong anh R lên F bây giờ. A ý phải nghỉ cho sk lúc này. Kể cả sau bình phục, khi anh ý từng bị nặng, cũng cần 1 quá trình ổn định sức khỏe cho lâu dài.

Biết tình hình sức khỏe anh ý là đủ, và mong gửi lời chúc sức khỏe anh ạ!

Everything’s gonna be alright :grin:

11 Likes

Ngày đầu ho, hắt hơi, gai gai người nên lấy cặp nhiệt độ 37.3 độ. Chưa test nhanh.
Ngày 2 mua test nhanh thấy 2 vạch đậm, gọi điện cho y tế phường để test thì họ hẹn hôm sau. Tối đó ho nhiều, ngạt mũi khó chịu. Phải gọi cho người thân bạn bè thông báo + tính.
Ngày 3 test ở phường vẫn ra 2 vạch đậm, cho cách ly ở nhà, sốt loanh quanh 38 độ, khó chịu nhất là ngạt mũi không thở đc bằng mũi bình thường. Mũi bắt đầu mất mùi, ko ngửi đc, sau đó mất luôn cả vị, đúng là ăn như nhai rơm, chả mùi vị gì, cứ cố nhét thôi.
Nhờ người thân mua thuốc chứ phường nó cũng chẳng cho vì chắc bị nhiều quá. Cứ vậy đến giờ ngày thứ 5 rồi, uống hạ sốt thì đỡ, sau 5,6 tiếng lại sốt lại. Giờ ăn có vị nhưng mùi thì ít lắm, mùi sả và dầu tràm thì ngửi được thoang thoảng, ngày xông mấy lần bằng viên xông nên ho đờm chỉ mấy ngày đầu, giờ đang chưa bị ho nhiều lại, hy vọng đừng có bị lại vì cái con này nó cứ quay đi quay lại liên tục tùy cơ địa từng người.

39 Likes

Em chúc mau anh mau khỏe lại. Hạ sốt anh nhớ để ý liều lượng nhé ạ, uống hạ sốt với giảm đau sai liều thì bị lờn thuốc đó ạ.

6 Likes

Cảm ơn em :four_leaf_clover:

3 Likes

Giữ sức khoẻ nhé a!

8 Likes

Em cũng cảm thấy như vậy bác. Tuy nhiên, tâm lý thị trường vừa qua cũng thảm thương quá nên ko chắc.
Vả lại, 2 năm qua ng ng phải bỏ làm mà ấp chứng. Nếu muốn tập trung nhân lực lại về sản xuất, thì ko thế mãi được.
Các ông ý ra chân mạnh quá, làm f0 như em ngả mũ luôn! Em nghe các AC, lấy chổi lau quanh 1400-1410 cho lành còn ăn Tết.
Cùng lắm thì, ngắm xuân qua cửa sổ giống Miss nói. Dỗi các ông ý luôn! :face_with_head_bandage::imp::stuck_out_tongue:

4 Likes

Bác tiêm mũi 3 lun chưa?

3 Likes

Tôi mới tiêm 2 mũi astra. Thấy đài báo nói tiêm 2 mũi cũng yên tâm nhưng người bệnh nền vẫn lo lắm, mình chẳng biết có bệnh nền gì không, đài báo cũng nói nó hay phát nặng từ ngày thứ 5 tới thứ 8, ahihi lo vãi.

10 Likes

Anh @dongphi đỡ chưa ạ?
Em thấy xquang nhiều ng mắc lắm, mà thấy nhẹ lắm anh ạ. Chắc omicron, thấy như cảm bt.
Delta nếu có nhiễm mà tiêm rồi, thì cũng rắc rối hơn tí thôi chứ ko bị nặng.
Đa phần ở nhà tự khỏi, đau đầu thì làm viên panadol (về thuốc anh phải hỏi kĩ loại nào dc nhé). Trong phòng và giữ khg cách với ng thân.

Mong anh chóng khoẻ! :blush:

4 Likes

Dạ bác! Nhờ cả vào bác!:heart::heart::heart:

3 Likes