Tam độc!

E tiếc chiều giờ e theo dõi con vcg nó lúc xanh lúc đỏ e đã đặt lệnh bán để lướt rồi. Mà thế nào lúc giá gần đến giá bán e lại huỷ lệnh. Chiều nó đỏ mà e cứ tiếc mãi. :sob:

3 Likes

Kết phiên t giật mình vì Chiếu xanh 63. K ngờ lun. Dù cg chưa về bờ :sweat_smile:

4 Likes

tcm?

2 Likes

Vâng a chính là nó :relieved:

Từ giờ ngon rồi

5 Likes

tk ai đợt này mà lỗ 10% thì coi như là chiến thắng

16 Likes

Hiuhiu. Đành lấy chân lý này của a để tự động viên mình thôi ạ. chứ nhìn tk rỉ máu cũng đau lắm :(((

3 Likes

chỉ cần phiên mai hồi là lấy lại hết

12 Likes

Từ đỉnh tháng 2 năm ngoái tới giờ chủ đạo là giảm thẳng cánh chẳng thấy sóng sánh gì bật lên đc kể cả khối lượng giao dịch có tăng cũng chỉ là mấy con sóng hồi nho nhỏ, Về làm ăn thì cũng tốt nhưng không phải xuất sắc, game làm chung nhà bọn an phát thì tương lai ổn, nhưng quan trọng là cp phải có lái, chứ lái buông thì khó tăng đc. Có thanh khoản nhẹ, đã ôm tới đây rồi thì cũng sát sát chỗ khó giảm sâu thêm. Không nên bình quân giá, vì nhẽ ra đáy của nó phải quanh 35, mà giờ phá lung tung. Giỏi lướt thì dùng đúng số cp này lướt t0 mà gỡ dần, còn tiền chơi con khác.

12 Likes

E cảm ơn a đã nhận định ạ

Tâm lý sợ nó lại lên mất ko dám bán đấy, nên khi xác định lướt tt xấu thì mua giá đỏ thấp nhất có thể trước khi mà còn tiền trong tk, sau đó chờ nó bull lên trong phiên thì bán, còn ngay từ đầu nó đã tăng trên tham chiếu vài % thì bán luôn (không mua bán kiểu này đc với cp ít thanh khoản nhé), sau đó chờ lực mua đuối thì giá sẽ giảm, ngoài ra lái còn rung rũ tùm lum nữa, bán rồi thì ứng tiền mua lại nếu ko có tiền trong tk (phí và thuế mất tổng cộng cỡ gần 1% nên cố mua bán vênh kha khá chứ ko chỉ tổ mất phí). Đây chỉ là cách lướt để giảm giá vốn dần dần, đẹp trời mua đc giá sàn bán đc giá trần cũng là may rủi. Không khuyến khích người non kinh nghiệm vì dễ dính lỗ thêm và mất hàng khi tt quay lại xu thế tăng mà lướt sai nhịp. Cũng chú ý là khi đã nhỡ làm mua sai không lướt đc giá tốt mà cp có xu hướng giảm xuống thì cuối phiên cũng buộc phải bán kẻo ôm thêm nợ, chấp nhận lỗ một chút phiên đó. Đấy là cách tôi hay làm. Đấy cũng là tại sao thanh khoản cao, nhưng thực tế là 1 cp mua bán 2 lần.

36 Likes

anh động phỉ ggsk nhé. covid ko coi thường được.

6 Likes

A cố gắng ăn uống thuốc thang đầy đủ, chúc a mau khoẻ

4 Likes

Cảm ơn a ạ. Vì e mua giá vốn 47. Mà cả sáng nó chỉ xanh hoặc giảm vẫn trên 47 nên e sợ bán là mất. Đúng tâm lý như a nói. Đến chiều nó đỏ về 46 thì k kịp làm j nữa. Hic. E rút kn lần sau a ah. E cảm ơn A

7 Likes

Ôi vậy em thắng sát nút rồi, ahuhu :joy:

4 Likes

Vắng 2c có đôi gấu mèo tí tách đi đâu cũng có đôi vui nhỉ :grinning_face_with_smiling_eyes:

4 Likes

Anh @dongphi giữ gìn sk nha, mong anh mau bình phục để vào động bắt phỉ :stuck_out_tongue_closed_eyes:

4 Likes

Nhớ 2 chị a nhỉ. E biết là c k vào F nhưg vẫn đọc cmt đó. Mong a R chóng khoẻ. Các chị về. :relieved:

6 Likes

anh R khỏe lại chưa anh ơi

3 Likes

Nuôi cho vui cửa vui nhà mà lị. :star_struck::star_struck:

5 Likes