Tam độc!

Bình tĩnh , lạc quan , niềm tin chiến thắng , đặc biệt k nghe theo lời hô hào mua cổ nào thời điểm này , trên cái sòng này cần trang bị kiến thức để sinh tồn.

12 Likes

ban oi, nhieu ma ko lien quan toi BDS van te nhao, con TAR, HID van se chet lam sang. Theo minh thay day ko con la song chinh cho small va midcap nua, ma la song sap cho dong nay. Lanh dao ban thoi va lai ko ho tro nua thi se di xa. (cai co margin call chi la hoa mu).

14 Likes

Cám ơn a đã tiếp thêm oxy cho chúng em! Chúc a hết bệnh và đâu tư thắng lợi a nhá !

4 Likes

Em cảm ơn anh @Dongphi, dạo này pic vắng vẻ quá! Chúc anh chị em ngày mơi an nhiên vui vẻ.
Ai nắm giữ LÀ con Gái có thể canh để gia tăng rồi! Chạm box hỗ trợ rồi 19-20.
Dầu vẫn trong kênh tăng hướng tới mốc 90 usd/thùng. Tuy nhiên theo quan điểm của mình, vì nhiều yếu tố vĩ mô khác thì dầu cũng k được phép tăng nhiều trong trung hạn. đây chỉ là phản ứng ngắn hạn do cung ko đáp ứng kịp. Anh chị em quan sát dòng dầu có hàng giữ k nên mua mới!

9 Likes

Mot con san 4 5 cay lien tiep thi ko choi. LCG mot khi break support 22 la phai cat ngay. Con van de mua lai hay ko thi phai quan sat thi truong va coi ma do co tao day hay ko. Gio nay ma tim diem trung binh gia khi mat hon 20% la sai roi. Ko mua them.

22 Likes

Gấu đen và gấu trắng tranh nhau miếng bánh. Con cáo đi qua bảo để tôi chia hộ cho. Nó bẻ miếng to cho gấu đen, miếng nhỏ cho gấu trắng. Thấy vậy gấu trắng la lên, cáo liền đem miếng bánh ngoạm 1 phát to, giờ đây gấu trắng to hơn gấu đen. Lần này gấu đen lại kêu, cáo lại lấy bánh của gấu trắng ngoạm 1 miếng to. Cứ thế đến khi no nê, 2 mẩu bánh chỉ còn 1 tẹo bằng nhau, cáo bỏ đi. 2 con gấu lúc này không cãi nhau nữa

20 Likes

Danh hang dau co la hang nong. Danh hang nay ma ko biet cut loss de di hoi co nen ban hay mua them, thi chi co chet. LDG tren 20 con ra duoc, bay gio nhot toi cho nao???

5 Likes

Khi nào con cáo no nê bỏ đi. Đó là câu trả lời của tôi. Con gấu đen hay trắng chỉ được hưởng 5% miếng bánh

9 Likes

Vâng ai đang còn hàng này thì tự quan sát và đưa ra quan điểm của mình! Em cũng chẳng khuyến nghị gì cả ah

5 Likes

Cám ơn anh @dongphi và chú @hieunguy vẫn luôn túc trực ở Pic để cùng hỗ trợ mọi người vượt qua gian nan này. Cuối năm em cũng bận nhiều việc nên ko thường xuyên lên Pic được, nhưng vẫn theo dõi và đọc hết những comment của mọi người.

Trong thời gian này, chúng ta, ai đã chốt lời/cutloss sớm thì cầm tiền chờ TT ổn định hãy giải ngân trở lại. Lúc này Cash is King, có tiền là có tất cả. Còn ai chưa kịp chốt/cutloss thì cũng đừng quá lo lắng khi thấy TK mình âm mạnh, TT sẽ phục hồi tốt sau Tết, lịch sử gần nhất năm 2021 cũng cho thấy điều này. Thời gian này nên tĩnh tâm, nhìn lại cách đầu tư của bản thân đã thực sự đúng hay chưa, để Tết vô chúng ta bắt đầu lại hành trình đi tìm lợi nhuận. TT vẫn còn đó, còn nhiều cơ hội để chúng ta trải nghiệm. Qua những đợt này, bản thân các NĐT F0 sẽ nhận thấy hàng nào tốt, hàng nào rác không nên dính vào để có kinh nghiệm cho mình.

Phải luôn nhớ điều đầu tiên trong Tam Độc → THAM. Và 1 câu nữa mình muốn gửi gắm: Easy come, Easy go.

Chúc mọi người 1 ngày giao dịch thành công :slight_smile:

45 Likes

Im lặng thì còn mong cô chú trở về. Thôi viết thế này thì không còn hy vọng ngày trở về của chú Rồng, cô Thảo nữa.

4 Likes

Cám ơn anh, bọn em đa phần không chơi hàng nóng anh ạ, vẫn các chỉ số ở bctc tốt thì chơi, nhất là có lãnh đạo biết quản trị nữa là ok, còn về những cp điên, cp nóng thì em hiểu cũng sơ sơ về nó, ttck VN nó khác lăm anh ạ, dòng tiền mới tham gia bây giờ thì sợ thật sự nhưng lứa mơi vào lại quên ngay, rồi cp pen và mid lại tung hoành cho anh xem, lý do vì f0 chỉ đủ sức chơi hàng nhỏ mà. Nó tuy sai nhưng cái lý này khó lý giải.

26 Likes

Warren Buffet đã nói : Không ai muốn giàu chậm cả , cảm giác sợ bị bỏ lại đáng sợ lắm anh kk

7 Likes

Minh ko khuyen nghi danh bank thep chung, nhung thuc te thi danh MBB 5,6 thang ko an duoc 10%, con danh small cap mid cap thi an ngap mom trong 6 thang qua. Cai gi roi cung se tro lai. Dieu minh muon noi day la small cap, midcap cu chinh toi MA20 vo mua la thang, do la up trend, con bay gio mot khi trend gay, thi phai biet cho, kien nhan, dieu dau tien la ra hang, roi moi tinh tiep. Dung ho hao gia re. Quan ly tai khoan la uu tien so mot luc nay. OK minh chi noi nhieu do thoi.

23 Likes

Chính ra GSP chưa tăng thời gian qua nên gặp sóng chỉnh mới thấy nó khoẻ thế nào. Đánh giá cổ phiếu qua TA chỉ là một phần nhỏ thôi, có thông tin gì mới anh/chị cứ câp nhật thêm cho mọi người yên tâm trong thời gian này ạ

4 Likes

Vâng cám ơn anh, em chưa bao giờ hô mua đuổi giá cả, kể cả tt tăng thì cũng chọn mua giá đỏ trước thì tốt hơn chờ xanh tím mới tranh nhau anh ạ, mà em cũng ko dám nói đến tất tay một mã nào đó, e chỉ thấy tt hoảng loạn quá đáng và đã đến vùng cân bằng, mọi người đừng sợ hãi quá, nghĩa là nhỡ có bị kẹp hàng thì cũng bán giá cao chứ đừng sợ tới mức bán ở giá sàn. Anh có hiểu rằng ở TT VN này lái đánh cho cp tốt thành xấu rồi đẩy giá lên ầm ầm, rồi đánh cho cp xấu cũng thế, nhà đầu tư biết là xấu bán tháo bao năm nay thì gần đây đội lái gom và bày trò gài f0 chính hiệu rồi kể cả fN cũng ko tránh khỏi cám dỗ. Vậy nên, theo em trên TTCKVN còn nhiều cp rất tốt anh ạ, em ko hô, nhưng cũng cần biết là tt vẫn có người giao dịch, nếu cực giỏi thì nđt chuyên nghiệp họ chỉ nhảy có 2 sóng 1 năm là họ nghỉ, còn anh em bọn em vẫn là chập chững.

30 Likes

Bác có mã nào k cho e theo với kaka :laughing::laughing::laughing::laughing::laughing:

5 Likes

sắp đến giờ giao dịch rồi, e chúc cả ngày may mắn nha…

4 Likes

Chưa thấy bác @dongphi cho mã bao giờ :)))

4 Likes

E thấy cũng vậy, mã nào cũng ngon nhưng vấn đề vào ở mức giá nào mới quan trọng. Trog thị trường nhà tạo lập và lái kiểm soát là chính thì những f0 như e thì có thể ngồi chờ sóng mới kéo lên chứ mùa này mà bắt đáy thì rủi ro rất cao và dễ bay tk

5 Likes