Tam độc!

Ngọt lịm tym nha, hihi

1 Likes

Ko biết ng ta có thích kẹo mút ko.
Chứ bây h, chỉ thích đánh chứng và ko thích làm … thôi :joy:

3 Likes

Mai sang pic bác Khoai có gì hay 3 chữ cái pm luôn nhé, bác ấy soi ra nhưng chưa công bố thôi.

5 Likes

Yes, sir. Em pm mà em không đu vì cũng chột chột rồi ạ. :sweat_smile:

2 Likes

Chột là đương nhiên, mọi người chưa biết hàng soi cướp tàu ko bao giờ nên giữ lâu, phải biết xem xét giải quyết dứt khoát, toàn giữ nên die là bt.

11 Likes

Bác nghĩ dòng nào mình có thể ôm lâu dài được ah?

1 Likes

Kết quả đê:
13-20-24-32-34-40

1 Likes

Dong tôi đang ôm dài hạn là logicstics, chỉ mua thêm khi có cơ hội. Lướt sóng dài đợt này vẫn là bđs và tài chính.

8 Likes

Bác dự 2022 thì nên mua và nắm giữ dòng nào đc ạ?

2 Likes

Để mà cụ thể tại sao tui ko trả lời đc, nhưng tui nghĩ VN đang đc hưởng lợi rất nhiều về các cái họ hay nói trên tivi ấy, mà VN đang xuất càng ngày càng nhiều, mức sống vì vậy càng lúc càng tăng, thể hiện là nông dân giờ thu nhập rất cao, trồng rừng còn cho thu nhập cao nữa là, rồi cá, rồi công nghệ … nói ra vô cùng nhiều. Một dòng vốn và các DN rời TQ sang VN, thúc đẩy rất nhiều thứ, để mà cụ thể hóa thì rất khó. VN đang nhìn nhận rất hay về mở rộng, nên khâu điện đường trường trạm đang tăng tốc. Chốt là DN VN nếu ko bị covid chi phối nữa thì chỉ có thốc lên thôi.

6 Likes

Ơ, chột là chột thế nao? :face_with_monocle:

1 Likes

Em thì nghĩ một số lĩnh vực sẽ có sự tăng trưởng mạnh trong năm 2022 và các năm sau: các ngành hưởng lợi từ đầu tư công, kéo theo đó là sự tăng giá của dòng bds, logistics như bác nói, các doanh nghiệp chuyên về Công nghệ thông tin trong bối cảnh đẩy mạnh chuyển đổi số. Dĩ nhiên các ngành khác cũng sẽ tăng trưởng, nhưng em nghĩ mấy ngành em nói trên sẽ tăng trưởng tốt hơn cả ạ! Bác thấy thế nào ạ?

1 Likes

Tất nhiên không thể cụ thể mã nào ngon được, nó tùy tầm nhìn của DN, cái đầu tư công cũng thế, nhưng nó được ưu tiên nên nó sống tốt hơn mảng khác trong giai đoạn này, nhưng một mã cp cụ thể nào đó mà chỉ có mỗi một ngành nghề ví dụ như xi măng hay sắt thép chẳng hạn thì vứt, chỉ có thể ăn sổi, hay như xây lắp chẳng hạn, cũng chỉ sống tốt giai đoạn đc tăng tốc, còn bđs, điện đường trường trạm đi đến đâu thì bđs ăn đến đó, vùng bđs có giá tốt vẫn là vùng vừa phát triển cn, lại vừa có lợi thế du lịch, mức sống càng tăng thì giá bđs càng tăng, càng thành phố lớn đông đúc làm ra tiền thì giá bđs càng đắt đỏ. Tôi ko có số liệu để so sánh giá cp bđs của Hàn, Nhật. Sing, Thái, và mấy tp lớn của TQ để xem xem giá bđs của VN đã hợp lý hay chưa. Còn tui thích ngành logicstics thì chỉ một số con đang làm ăn tốt và có kế hoạch mở rộng sx nhất là mở rộng ở mảng cảng biển, mảng cho sân bay cũng tốt nhưng rủi ro kiểu như covid cũng ko ổn định. Tới đây cần đấy mạnh năng lực xk, nk nên mảng ở cảng biển này dư địa tăng còn khá, vừa rồi không bị bán tháo nhiều vì cũng ko phải là cp có thanh khoản tốt.

8 Likes

Một ví dụ về con đầu tư công: Đầu tư công thì các DN như HHV rất đc hưởng lợi, đang tăng tốc xây dựng cầu đường, đường cao tốc. Nhưng thực tế mấy phiên sau chuyển sàn thì HHV đang bị bán, tôi thì thích mua vì lý do: Nó mới có cả mảng BĐS, nó đang làm cả mảng chăm sóc sức khỏe (xây và pt mảng bệnh viện), cp đang hậu thuẫn, sống tốt bất biết đk hoàn cảnh kt VN vì nó đang làm cao tốc, nên cứ đc giải ngân thì anh cả kiểu ì cũng ngon.

12 Likes

Cảm ơn bác chia sẻ. Hhv em cũng đã theo dõi đc 1 thời gian. Và nhận thấy tiềm năng tăng trưởng của nó là khá tốt ạ. Áp lực chốt lời sẽ là cơ hội đề cho những người nắm trung và dài hạn.

1 Likes

Bác rồng , đi đâu oài???

Chưa dám đi gieo bác ạ. :sweat_smile::sweat_smile:

1 Likes

Anh Fải Xa em thôi à bác ơi

4 Likes

Bác có đầu tư KCN ko bác? Em đang cầm IDC

1 Likes